สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 31 สิงหาคม 2561

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 31 สิงหาคม 2561
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 31 สิงหาคม 2561

ไตรกีฬา (ชิง 1 เหรียญทอง)
- บุคคลหญิง  
ทอง - ญี่ปุ่น
เงิน - จีน
ทองแดง - มาเก๊า

วอลเลย์บอลในร่ม
ทีมหญิงรอบรองชนะเลิศ
- ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 3-1 เซต 25-15, 25-20, 20-25 และ 25-22
- จีน ชนะ ญี่ปุ่น 3-0 เซต 25-22, 25-10 และ 25-20

จักรยาน (ชิง 4 เหรียญทอง)
เมดิสันหญิง
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน ฮ่องกง
- ทองแดง จีน
*อันดับ 5 ไทย (ร.ต.หญิงจุฑาธิป มณีพันธุ์, ส.ต.หญิง ศุภักษร นันตะนะ)

เมดิสันชาย
- ทอง ฮ่องกง
- เงิน เกาหลีใต้
- ทองแดง ญี่ปุ่น

คิรินชาย
ทอง - จาย อังค์สุธาสาวิทย์ (ไทย)
เงิน - ญี่ปุ่น
ทองแดง - มาเลเซีย

เทเบิลเทนนิส
หญิงเดี่ยว รอบ 16 คน
- สุธาสินี เสวตรบุตร (ไทย) แพ้ ชิง ลี โฮ (ฮ่องกง) 0-4 เกม (7-11, 3-11, 6-11, 3-11)

รักบี้ 7 คน
ทีมหญิง รอบแรก กลุ่ม บี
- ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 0-26

ทีมชาย รอบแรก กลุ่ม เอ
- ไทย แพ้ ฮ่องกง 7-36

เรือใบ (ชิง 10 เหรียญทอง)
- อาร์เอสเอ็กซ์ชาย
ทอง - จีน
เงิน -ฮ่องกง
ทองแดง - เกาหลีใต้
อันดับ 6 - ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์ (ไทย)

- อาร์เอสเอ็กซ์หญิง
ทอง - จีน
เงิน - ฮ่องกง
ทองแดง - ศิริพร แก้วดวงงาม (ไทย)

- มิกซ์ อาร์เอสวัน
ทอง - จีน
เงิน - ฮ่องกง
ทองแดง - มาเลเซีย
อันดับ 5 - บุญญฤทธิ์ สังข์เงิน, ชลชญา จุ่นทองหลาง (ไทย)

- 49 อีอาร์ เอฟเอ็กซ์หญิง
ทอง - สิงคโปร์
เงิน - อินเดีย
ทองแดง - กมลชนก กล้าหาญ และ นิชาภา ไหวไว (ไทย)

- 470 ชาย
ทอง - ญี่ปุ่น
เงิน - จีน
ทองแดง - จากนาวี ธรรมสุนทร และณัฐ บุตรมารศรี (ไทย)

ยูโด (ชิง 5 เหรียญทอง)
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง
อิคุมิ โอเอะดะ (ไทย) ชนะ วาซาริ นอดิรา ยุลดาเชวา (อุซเบกิสถาน)

- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 100 กก.ชาย
เว ปูหยัง (ไทย) แพ้ ออตกอนบาตาร์ ลักวาสุเรน (มองโกเลีย)

- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 90 กก. ชาย
กิตติพงษ์ หันตราฐิน (ไทย) แพ้ อิสลาม บอซบาเยฟ (คาซัคสถาน)

เซปักตะกร้อ
4 คนหญิง รอบรองชนะเลิศ
- ไทย ชนะ ลาว 2-0

เบสบอล
ทีมชาย
ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 11-12

มวยสากลสมัครเล่น รอบรองชนะเลิศ
รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย ชาย
- ยุทธพงศ์ ทองดี (ไทย) แพ้ โรเจน ลาดอน (ฟิลิปปินส์) 0-5

รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
- รุตชการญ์ จันทร์ตรง (ไทย) แพ้ ชุกอร์ อัลดุลราซูโลฟ (อุซเบกิสถาน) 0-5

รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
- สายลม อาดี (ไทย) แพ้ บาทูโรฟ โบโบ่ อัสมอน (อุซเบกิสถาน) 1-4

รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง
- สุดาพร สีสอนดี (ไทย) ชนะ ฮัสซานาห์ ฮันวาตุน (อินโดนีเซีย) 5-0

รุ่นไลต์ เวลเตอร์เวต 64 กก.ชาย
- วุฒิชัย มาสุข (ไทย) แพ้ ชินโซริค บาตาชุคห์ (มองโกเลีย) 2-3

รุ่นเฟเตอร์เวต 57 กก. หญิง
- นิลาวัลย์ เตชะสืบ (ไทย) แพ้ ยิน จุนฮัว (จีน) 0-5

โรลเลอร์สเก็ต (ชิง 2 เหรียญทอง)
ประเภทโรเลอร์สเกต
- อินไลน์สปีตสเกตชายระยะ 20 กม.
ทอง - ไต้หวัน
เงิน - เกาหลีใต้
ทองแดง - เกาหลีใต้
อันดับ 9 - นพพร ชูช่องงามเกตุ

ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์ (ชิง 1 เหรียญทอง)
(ชิงเหรียญทองแดง)
เกาหลีใต้ ชนะ ไต้หวัน 4-0

(ชิงเหรียญทอง)
ญี่ปุ่น ชนะ จีน 1-0

บาสเกตบอล 5 คน ทีมหญิง
(ชิงอันดับ 5-6)
ไทย แพ้ คาซัคสถาน 64-71

กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
- สปริงบอร์ดชาย 3 เมตร  
ชวัลวัฒน์ จันทผดาวัลย์ (ไทย) ตกรอบแรก

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!