สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2561

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2561
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2561

โบว์ลิ่ง (ชิง 1 เหรียญทอง)
ประเภททีม 6 คนหญิง
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน มาเลเซีย
- ทองแดง ไต้หวัน
*อันดับ 9 ไทย  (ญาณี แช่เบ้, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, กรรตพร สิงหบุบผา, ธัญย์ชนก วิไลลักษณ์, ธิติมา ทองสะอาด, กัลยวรรณ์ พงษ์อเนกกุล)

จักรยาน (ชิง 2 เหรียญทอง)
ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง 20 กม.
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน ญี่ปุ่น
- ทองแดง ฮ่องกง
*อันดับ 5 ไทย (เพชรดารินทร์ สมราช)

ไทม์ ไทรอัล บุคคลชาย 40 กม.
- ทอง คาซัคสถาน
- เงิน อุซเบกิสถาน
- ทองแดง ญี่ปุ่น
*อันดับ 9 ไทย (ธุรกิจ บุญรัตนธนากร)

เรือพาย (ชิง 7 เหรียญทอง)
กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิงรุ่นไลท์เวท
- ทอง จีน
- เงิน อิหร่าน
- ทองแดง ไทย (นาวาโทหญิง พุทธรักษษ นีกรี, เมธินี ระรื่น)

กรรเชียง 4 คนพายคู่ชาย รุ่นทั่วไป
- ทอง อินเดีย
- เงิน อินโดนีเซีย
- ทองแดง ไทย (จารุวัฒน์ แสนสุข, เปรม นามประเทือง, เมธาสิทธิ์ พรมเพิ่ม, ปิยะพงษ์ อานานุมัง)

กรรเชียง 1 คนพายคู่ชาย รุ่นไลท์เวท
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน ฮ่องกง
- ทองแดง อินเดีย

กรรเชียง 1 คนพายคู่หญิง รุ่นไลท์เวท
- ทอง จีน
- เงิน อินเดีย
- ทองแดง ฮ่องกง
* อันดับ 6 ไทย (ไอริร นีกรี)

กรรเชียง 2 คนพายคู่ชาย รุ่นไลท์เวท
- ทอง ญี่ปุ่น
- เงิน เกาหลีใต้
- ทองแดง อินเดีย
* อันดับ 6 ไทย (ชนินทร์ ศรีสมบูรณ์, สกล สมหวัง)

กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวหญิงุร่นทั่วไป
- ทอง จีน
- เงิน เวียดนาม
- ทองแดง อินโดนีเซีย

กรรเชียง 8 คนพายเดี่ยวชาย รุ่นไลท์เวท
- ทอง เกาหลี
- เงิน อินเดีย
- ทองแดง อินโดนีเซีย

เซปักตะกร้อ
ทีมคู่ชาย รอบแบ่งกลุ่ม นัดสุดท้าย
- ไทย ชนะ ลาว 3-0
*ทีม เอ ไทย ชนะ ลาว 2-0 เซต (21-12, 21-14)
*ทีม บี ไทย ชนะ ลาว 2-0 เซต (21-10, 21-10)
*ทีม ซี ไทย ชนะ ลาว 2-0 เซต (21-10, 21-14)

ทีมคู่ชาย รอบรองชนะเลิศ
- ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 2-0
*ทีม เอ ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 2-0 เซต (21-19 , 21-10)
*ทีม บี ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 2-0 เซต (21-11, 20-22, 21-16)

ฮอกกี้
ทีมชาย กลุ่มบี
โอมาน ชนะ ไทย 2-0

เทนนิส (ชิง 2 เหรียญทอง)
ประเภทชายคู่
- ทอง อินเดีย
- เงิน คาซัคสถาน
- ทองแดง ไต้หวัน, อินเดีย

ประเภทหญิงเดี่ยว
- ทอง จีน
- เงิน จีน
- ทองแดง ญี่ปุ่น, ญี่ปุ่น

ประเภทคู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
- ลักษิกา คำขำ / สนฉัตร รติวัฒน์ (ไทย) ชนะ แอนนา ดาลินิล่า / อเล็กซานเดอร์ เนดอฟเยซอฟ (คาซัคสถาน) 2-1 เซต (4-6, 6-4,12-10) *ไทยการันตีทองแดง

แบดมินตัน
คู่ผสม รอบสอง
- เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) ชนะ ริกกี้ คารานด้า ซูวานดี้ / เด็บบี้ ซูซานโต (อินโดนีเซีย) 2-1 เกม (20-22,21-18,21-13)

ชายเดี่ยว รอบสอง
- โฆษิต เพชรประดับ (ไทย) ชนะ นิลลูก้า คารูนาราเน่ (ศรีลังกา) 2-0 เกม (21-12,21-12)
- กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) ชนะ เอชเอส พรอนนอย (อินเดีย)  2-1 เกม (21-12 ,15-21, 21-15)

หญิงคู่ รอบสอง
- จงกลพรรณ กิติธรากุล / รวินดา ประจงใจ (ไทย) แพ้ เฉิน หยิงเฉิน / เจี๋ย ยี่ฟาน (จีน) 0-2 เกม (15-21,17-21)
- ญานิษฐ์ ฉลามแฉลม / ผไทมาส เหมือนวงศ์ (ไทย) แพ้ เกรเซีย โพลี่ / อาพริลยานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) 0-2 เกม (12-21,9-21)

ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง)
รุ่นน้ำหนัก 63 กก.หญิง
- ทอง คิม ฮโย ซิม (เกาหลีเหนือ) 250 กก.
- เงิน โชล ฮโย ซิม (เกาหลีเหนือ) 238 กก.
- ทองแดง รัตนวรรณ์ วามะลุน (ไทย) 225 กก.

รุ่นน้ำหนัก 85 กก.ชาย
- ทอง อิรัก
- เงิน เกาหลีใต้
- ทองแดง เกาหลีเหนือ
* อันดับ 8 บัญญัติ ท้าวนอก (ไทย)

บาสเกตบอล 3 คน
ทีมหญิง กลุ่ม ซี
คาซัคสถาน แพ้ ไทย 6-21

ทีมชาย กลุ่ม เอ
ไทย ชนะ เวียดนาม 21-7
จีน ชนะ ไทย 21-16

กาบัดดี้ (ชิง 2 เหรียญทอง)
ทีมหญิง
- ทอง อิหร่าน
- เงิน อินเดีย
- ทองแดง ไทย, ไต้หวัน

ทีมชาย
- ทอง ไต้หวัน
- เงิน อิหร่าน
- ทองแดง ปากีสถาน, อินเดีย

ซอฟท์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง)
ประเภททีมหญิง
- ทอง ญี่ปุ่น
- เงิน ไต้หวัน
- ทองแดง จีน

ยิมนาสติก (ชิง 5 เหรียญทอง)
โต๊ะกระโดดชาย
- ทอง ฮ่องกง
- เงิน เกาหลีใต้
- ทองแดง อินโดนีเซีย
*อันดับ7 ณัฐติพงศ์ เอียดวงค์ (ไทย)

คานทรงตัวหญิง
- ทอง จีน
- เงิน เกาหลีเหนือ
- ทองแดง จีน

บาร์คู่ชาย
- ทอง จีน
- เงิน จีน
- ทองแดง ญี่ปุ่น

ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์หญิง
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน อินโดนีเซีย
- ทองแดง ญี่ปุ่น

บาร์เดี่ยวชาย
- ทอง ไต้หวัน
- เงิน จีน
- ทองแดง จีน

ฟุตบอลชายเอเชียนเกมส์ รอบ 16 ทีม
จีน แพ้ ซาอุดิอาระเบีย 3-4
อินโดนีเซีย เสมอ ยูเออี 2-2 (ยูเออีชนะจุดโทษ 4-3)
มาเลเซีย แพ้ ญี่ปุ่น 0-1
บังคลาเทศ แพ้ เกาหลีเหนือ 1-3

ฟุตบอลหญิงเอเชียนเกมส์ รอบก่อนรองชนะเลิศ
เกาหลีใต้ ชนะ ฮ่องกง 5-0
ไต้หวัน เสมอ เวียดนาม 0-0 (ไต้หวันชนะจุดโทษ 4-3)

ยูยิตสู (ชิง 3 เหรียญทอง)
ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก.
- ทอง ฮาหมัด นาวาด (ยูเออี)
- เงิน คาลิด อัลบูชิ (ยูเออี)
- ทองแดง เคมัล เมเรดอฟ (เติร์กเมนิสถาน), นูซาน ไซดูลี่ (คาซัคสถาน)
*พยุงศักดิ์ สิงห์ฉลาด (ไทย) ตกรอบ1/8ไฟนอล
*สุวิจักขณ์ ขุนทอง (ไทย) ตกรอบ1/8ไฟนอล

ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 69 กก.
- ทอง โตโรกาน บากินไบ อูลู (คีร์กิสถาน)
- เงิน ทาลิบ อัลคีร์บี (ยูเออี)
- ทองแดง บรรพต เลิศไธสง (ไทย), นาร์เตย์ คาเซคอฟ (คาซัคสถาน)
*รัชราช ยิ้มพลาย (ไทย) ตกรอบ 1/16ไฟนอล

ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 49 กก.
- ทอง เจสซิก้า ข่าน (กัมพูชา)
- เงิน มาห์รา อัลฮิเนีย (ยูเออี)
- ทองแดง มาการิต้า อ๊อกเชา (ฟิลิปปินส์), ด่อง ธิ ตรัน มินห์ (เวียดนาม)
*ศิรามล ดีพุดซา (ไทย) ตกรอบ1/8ไฟนอล
*สุวนันท์ บุญซ่อน (ไทย) ตกรอบ1/16ไฟนอล

ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง)
เอเป้ทีมหญิง
- ทอง จีน
- เงิน เกาหลีใต้
- ทองแดง ฮ่องกง, ญี่ปุ่น

ฟอยล์ทีมชาย
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน ฮ่องกง
- ทองแดง จีน, ญี่ปุ่น
*ชลณสัล มายะการ (ไทย) ตกรอบ 16 คน

วอลเลย์บอลในร่ม
ทีมชาย
ไทย ชนะ เวียดนาม 3-1 เซต (19-25, 25-21, 25-21, 25-21)

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!