สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

พาราไกลดิ้ง (ร่มร่อน) ทีมหญิง ประเภทลงเป้าแม่นยำ
คว้าเหรียญทอง

พาราไกลดิ้ง (ร่มร่อน) ทีมชาย ประเภทลงเป้าแม่นยำ
คว้าเหรียญทองแดง

เซปักตะกร้อ ทีมชุดชาย
ไทย ชนะ มาเลเซีย 2-0 ทีม (คว้าเหรียญทอง)

เซปักตะกร้อ ทีมชุดหญิง
ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 ทีม (คว้าเหรียญทอง)

ยิงปืน ประเภท ปืนสั้น 25 เมตร หญิง
ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์ (คว้าเหรียญเงิน)

วูซูหญิง ประเภทต่อสู้ รุ่นไม่เกิน 60 กก.
สุชญา บัวหลวง (คว้าเหรียญทองแดง)

วอลเลย์บอล ทีมชาย
ไทย แพ้ จีน 2-3 เซต

บาสเกตบอล ทีมชาย
 ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 77-117

ว่ายน้ำหญิง 200 เมตร ฟรีสไตล์
ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง ได้อันดับ 5 ทำเวลา 2:01.67 นาที
กรกาญจนา สะเพียรชัย ได้อันดับ 7 ทำเวลา 2:01.96 นาที

ฮอกกี้ ทีมชาย
 ไทย แพ้ มาเลเซีย 0-10

วอลเลย์บอลชายหาด ทีมหญิง
ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0 เซต
ไทย ชนะ คาซัคสถาน 2-1 เซต

ฟันดาบเซเบอร์ ทีมหญิง
ไทย ชนะ เนปาล 45-10
ไทย แพ้ จีน 32-45 รอบ ก่อนรองชนะเลิศ
(นักกีฬาไทย : ภัศรา มนูญญา / พรสวรรค์ เงินรุ่งเรืองโรจน์ / ต้นป่าน โพธิ์แก้ว / ต้นข้าว โพธิ์แก้ว)

ฟันดาบเอเป้ ทีมชาย รอบ 16 ทีม
 ไทย แพ้ เวียดนาม 40-45
(นักกีฬาไทย : กรกฎ จึงอำนวยชัย /ธันวา จันทรปิฎก / ชินพัฒน์ เฉลิมชเนนทร์)

ยกน้ำหนัก ชาย
ไตรรัตน์ บุญสุข น้ำหนักรวม 327 กก. ได้อันดับ 5
วิษณุ จันทรี น้ำหนักรวม 313 กก. ได้อันดับ 9

ยิงธนู Compound ชายเดี่ยว
 อันดับ 34 นิติภูมิ ชาตะโชติ
 อันดับ 14 ธรรม์สฤษฏ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา
 อันดับ 57 ขวัญชัย โพธิ์หิรัญ
 อันดับ 53 ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์

ยิงธนู Compound
ทีมชาย ไทยอันดับ 11
ทีมผสม ไทยอันดับ 9

เซปักตะกร้อหญิง
ตะกร้อหญิงทีมชาติไทย ชนะ เมียนมา 2-0 เซต กำลังชิงเหรียญทองกับเกาหลีใต้

จักรยานทางไกล ประเภท 100 กม.
เพชรดารินทร์ สมราช จบอันดับ 9
ชนิภรณ์ บัตริยะ จบอันดับ 14

เทควันโดชาย
เทวินทร์ หาญปราบ แพ้ ฮาหมัด อัลมาบรุก (ซาอุดีอาระเบีย) 21-29

เรือพาย ทีมหญิงประเภท 4 ฝีพาย
อันดับ 5 ในรอบคัดเลือก ไม่ผ่านเข้ารอบ

เรือแคนู ชายเดี่ยว (รอบรองชนะเลิศ)
ชลสิทธิ์ พุทธรักษา ไม่ผ่านรอบรองชนะเลิศ
 ยุทธกานต์ ชัยเดช จบอันดับ 5 ในรอบชิง

มวยปล้ำ ชาย ประเภท Greco -Roman 77 กก.
ไทย แพ้ อินเดีย 0-9

มวยปล้ำ ชาย ประเภท Greco -Roman 87 กก.
ไทย แพ้ เยเมน

เรือกรรเชียง รุ่น ไลท์เวท 4 ฝีพาย
ไอริณ นีกรี / เมธินี ระรื่น / ทิพย์พาพร พิทักษ์เผ่าไทย / วรจนา รักเหล่า
รอบแก้ตัว ได้อันดับ 2 รอเข้าไปชิงเหรียญทอง วันที่ 23 ส.ค. เวลา 11.25 น.

โบว์ลิ่ง ทีมหญิง
ทีมแรก : ณัฐธิดา เสริฐลือชา / ญาณี แซ่เบ๊ / กรรตพร สิงหบุบผา
ได้ 3,746 คะแนน อยู่อันดับ 17
ทีมที่ 2 : ธิติมา ทองสะอาด / ธันย์ชนก วิไลลักษณ์ / กัลยวรรธน์ พงศ์เอนกกุล
ได้ 3,343 คะแนน อยู่อันดับ 17

เรือกรรเชียง รุ่น ไลท์เวท ประเภทคู่ ทีมชาย
ชนินทร์ ศรีสมบูรณ์ / นายสกนธิ์ สมหวัง) จบอันดับ 4

เรือพาย ทีมหญิง 4 ฝีพาย
 พัชรียา จาดสกุล / ณัฐริวรรณ นันไชย / เปรมฤทัย หงษีทอง / นันธิดา กระจ่างแจ่ม
 ได้อันดับ 5 ไม่ผ่านเข้ารอ

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!