สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 1 กันยายน 2561

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 1 กันยายน 2561
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลการแข่งขัน กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 1 กันยายน 2561

ไตรกีฬา (ชิง 1 เหรียญทอง)
บุคคลชาย
- ทอง ญี่ปุ่น
- เงิน คาซัคสถาน
- ทองแดง จีน

เรือคายัค (ชิง 4 เหรียญทอง)
คายัค 1 คน หญิง ระยะ 200 ม.
- ทอง คาซัคสถาน
- เงิน จีน
- ทองแดง ญี่ปุ่น

คายัค 1 คน ชาย ระยะ 200 ม.
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน คาซัคสถาน
- ทองแดง สิงคโปร์

คายัค 2 คน หญิง ระยะ 500 ม.
- ทอง จีน
- เงิน อุซเบกิสถาน
- ทองแดง ญี่ปุ่น

คายัค 4 คน หญิง ระยะ 500 ม.
- ทอง จีน
- เงิน คาซัคสถาน
- ทองแดง อุซเบกิสถาน

เรือแคนู (ชิง 2 เหรียญทอง)
แคนู 1 คน หญิง ระยะ 200 ม.
- ทอง จีน
- เงิน อินโดนีเซีย
- ทองแดง อุซเบกิสถาน

แคนู 2 คน ชาย ระยะ 200 ม.
- ทอง จีน
- เงิน อุซเบกิสถาน
- ทองแดง คาซัคสถาน

ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 เหรียญทอง
บุคคลชาย
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน เกาหลีใต้
- ทองแดง จีน

ซอฟท์เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง
ทีมชาย
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน  ญี่ปุ่น

ทีมหญิง
- ทอง ญี่ปุ่น
- เงิน เกาหลีใต้

โปโลน้ำ ทีมชาย ชิง 1 เหรียญทอง
- ทอง ญี่ปุ่น
- เงิน คาซัคสถาน
- ทองแดง อิหร่าน

บาสเกตบอล 5 คน ชิง 2 เหรียญทอง
ทีมชาย
- ทอง จีน
- เงิน อิหร่าน
- ทองแดง เกาหลีใต้

ทีมหญิง
- ทอง จีน
- เงิน เกาหลี
- ทองแดง ญี่ปุ่น

บริดจ์ ชิง 3 เหรียญทอง
ชายคู่
- ทอง อินเดีย
- เงิน จีน
- ทองแดง อินโดนีเซีย / ฮ่องกง

หญิงคู่
- ทอง จีน
- เงิน ไต้หวัน
- ทองแดง ฮ่องกง / จีน

คู่ผสม
- ทอง ไต้หวัน
- เงิน ไต้หวัน
- ทองแดง ไทย (ธฤตชลธร ชดช้อย - ธีรศักด์ จิตต์งามกุศล) / อินโดนีเซีย

เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง
ทีมหญิง 4 คน รอบชิงชนะเลิศ
ไทย ชนะ เวียดนาม 2-0 เซต 21-8, 21-10
- ทอง ไทย
- เงิน เวียดนาม
- ทองแดง อินโดนีเซีย / ลาว

ทีมชาย 4 คน รอบชิงชนะเลิศ
อินโดนีเซีย ชนะ ญี่ปุ่น 2-1 เซต
- ทอง อินโดนีเซีย
- เงิน ญี่ปุ่น
- ทองแดง เวียดนาม / สิงคโปร์

เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง
หญิงเดี่ยว
- ทอง จีน
- เงิน จีน

ชายเดี่ยว
- ทอง จีน
- เงิน จีน

เบสบอล ชิง 1 เหรียญทอง
ทีมชาย
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน ญี่ปุ่น
- ทองแดง ไต้หวัน

ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง
ทีมชาย
- ทอง ญี่ปุ่น
- เงิน มาเลเซีย
- ทองแดง อินเดีย

แซมโบ ชิง 2 เหรียญทอง
รุ่น 90 กก. ชาย
- ทอง อุซเบกิสถาน
- เงิน ทาจิกิสถาน

รุ่น 68 กก. หญิง
- ทอง คาซัคสถาน
- เงิน อุซเบกิสถาน

มวยสากล ชิง 10 เหรียญทอง
รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
- ทอง อินเดีย
- เงิน อุซเบกิสถาน
        
รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
- ทอง อุซเบกิสถาน
- เงิน ฟิลิปปินส์
- ทองแดง  ยุทธพงศ์ ทองดี (ไทย)

รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
- ทอง อุซเบกิสถาน
- เงิน เกาหลีเหนือ
        
รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
- ทอง มองโกเลีย
- เงิน อุซเบกิสถาน
- ทองแดง รุตชการญ์ จันทร์ตรง (ไทย)

รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย
- ทอง อุซเบกิสถาน
- เงิน มองโกเลีย
- ทองแดง วุฒิชัย มาสุข (ไทย)

รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
- ทอง อุซเบกิสถาน
- เงิน คาซัคสถาน
- ทองแดง สายลม อาดี (ไทย)

รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. ชาย
- ทอง อุซเบกิสถาน
- เงิน คาซัคสถาน

รุ่นฟลายเวต 51 กก. หญิง
- ทอง จีน
- เงิน เกาหลีเหนือ

รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก. หญิง
- ทอง จีน
- เงิน เกาหลีเหนือ

รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง  
- ทอง โฮ ยอน จี (เกาหลีใต้)  
- เงิน สุดาพร สีสอนดี (ไทย)

ฟุตบอลชาย ชิง 1 เหรียญทอง
ชิงทองแดง
- เวียดนาม แพ้จุดโทษ ยูเออี 4-3

ชิงเหรียญทอง
- เกาหลีใต้ ชนะ ญี่ปุ่น 2-1 (ช่วงต่อเวลาพิเศษ)

สควอซ ชิง 2 เหรียญทอง
ทีมชาย
- ทอง เกาหลีใต้
- เงิน  ญี่ปุ่น

ทีมหญิง
- ทอง ญี่ปุ่น
- เงิน เกาหลีใต้

วอลเลย์บอลในร่ม ชิง 2 เหรียญทอง
ทีมหญิง
- ทอง จีน
- เงิน ไทย
- ทองแดง เกาหลีใต้

ทีมชาย
- ทอง อิหร่าน
- เงิน เกาหลีใต้
- ทองแดง ไต้หวัน

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!