โรงแรมเครือ SERENATA ร่วมสู้ โควิด-19 ขาย Voucher นำรายได้ทั้งหมดไปซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์

โรงแรมเครือ SERENATA ร่วมสู้ โควิด-19 ขาย Voucher นำรายได้ทั้งหมดไปซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์

หากพูดชื่อของ SERENATA แน่นอนว่านักท่องเที่ยวหลายๆ คนคงจะรู้จักกันเป็นอย่างดี เครือที่พักขนาดใหญ่ของเมืองไทย ที่มีที่พักให้บริการอยู่หลายที่ ในหลายๆ จังหวัดของประเทศไทย ไม่ว่าจะเป็นที่ กรุงเทพ กาญจนบุรี หัวหิน พังงา(เกาะยาวน้อย) หัวหิน  สุโขทัย ลำปาง เชียงใหม่ เชียงราย ที่นำเสนอจุดเด่นแต่ละรีสอร์ทผ่านเอกลักษณ์ มนต์เสน่ห์แห่งรากเหง้าวัฒนธรรมจากแต่ละท้องถิ่น ไม่ว่าจะเป็นด้านสถาปัตยกรรม ธรรมชาติเเวดล้อม วิถีชีวิต อาหารการกิน วัฒนธรรมความเป็นอยู่ รวมทั้งผู้คนในท้องถิ่นนั้นๆ

ในช่วงที่ประเทศไทยได้ก้าวเข้าสู่ยุควิกฤตจากการแพร่ระบาดของโรค COVID-19 ในช่วงนี้ ทางบริษัท เซเรนนาต้า โฮเทลส์ แอนด์ รีสอร์ท กรุ๊ป จึงได้ออกแคมเปญช่วยเหลือสังคมเพื่อสนับสนุนบุคคลที่ทำงานต่อสู้กับโรค COVID-19 อย่างเต็มที่ โดยทางโรงแรมจะนำเอา Voucher ที่พักของโรงแรมในเครือ ทั้ง 17 แห่ง มาออกจำหน่ายให้กับนักท่องเที่ยวและประชาชนทุกคน โดย Voucher นี้สามารถใช้ได้ถึง 30 พ.ย.63

โดยทางรีสอร์ทจะออกขาย Voucher ผ่านทาง  Socialgiver  แพลตฟอร์มออนไลน์ที่สามารถสร้างความเปลี่ยนแปลงสู่สังคมได้อย่างยั่งยืนต่อเนื่องมานานหลายปี โดยรายได้ทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายในการขาย Voucher นั้น ทางโรงแรมจะนำไปบริจาคให้แก่กองทุน Covid-19 Fund for Thailand เพื่อซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์และชุดป้องกันเชื้อ เพราะฉะนั้นการซื้อ Voucher ที่พักจากทางโรงแรมนอกจากจะได้ไปพักผ่อนในบรรยากาศฟินๆ ท่ามกลางธรรมชาติแล้ว ยังได้ร่วมทำบุญให้กับบุคลากรทางการแพทย์ที่กำลังขาดแคลนเครื่องไม้เครื่องมืออยู่ในขณะนี้ด้วย

รายละเอียดเพิ่มเติมและการซื้อ Voucher รีสอร์ทในเครือ SERENATA

River Kwai Resotel : https://www.socialgiver.com/th/shop/river-kwai-resotel-2020

River Kwai Jungle Rafts : https://www.socialgiver.com/…/…/river-kwai-jungle-rafts-2020

Hintok River Camp : https://www.socialgiver.com/…/hintok-river-camp-at-hellfire…

Home Phutoey River Kwai : https://www.socialgiver.com/…/home-phutoey-river-kwai-resor…

The FloatHouse River Kwai : https://www.socialgiver.com/…/the-floathouse-river-kwai-2020

The Rock HuaHin : https://www.socialgiver.com/…/the-rock-hua-hin-beachfront-s…

BLU Marine Hua Hin : https://www.socialgiver.com/…/blu-marine-huahin-resort-vill…

Legendha Sukhothai : https://www.socialgiver.com/…/legendha-sukhothai-resort-2020

Le Charme Sukhothai : https://www.socialgiver.com/…/le-charme-sukhothai-resort-20…

Hmong HillTribe Lodge : https://www.socialgiver.com/…/sh…/hmong-hilltribe-lodge-2020

Lampang River Lodge : https://www.socialgiver.com/…/lampang-river-lodge-resort-20…

The Legend Chiang Rai : https://www.socialgiver.com/…/the-legend-chiang-rai-boutiqu…

Paradise KohYao : https://www.socialgiver.com/…/paradise-kohyao-phang-nga-2020

Hotel De Bangkok : https://www.socialgiver.com/th/shop/hotel-de-bangkok-2020