จับติ้วคัดเลือกโตโยต้าลีกคัพ 75 ทีม D2 คัด 30 ทีมเข้ารอบ

จับติ้วคัดเลือกโตโยต้าลีกคัพ 75 ทีม D2 คัด 30 ทีมเข้ารอบ
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

วันที่ 18 มีนาคม 2559 เวลา 15.00 น. ที่ โรงแรม ดิ เอมเมอรัลด์ กรุงเทพฯ พล.ต.ท.บริหาร เสี่ยงอารมณ์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท พรีเมียร์ ลีก (ไทยแลนด์) จำกัด เป็นประธานในการจับสลากประกบคู่ฟุตบอลโตโยต้า ลีกคัพ 2016 รอบคัดเลือก

โดยมีตัวแทนจาก เอไอเอสลีก ดิวิชั่น 2 สมัครเข้าร่วมแข่งขันทั้งสิ้น  75 ทีมจาก 8 โซนภูมิภาค โดยรอบคัดเลือกจะแข่งแบบน็อกเอาท์  

นัดแรกในวันที่ 23 มีนาคม และทีมชนะจะเข้าไปพบกันในวันที่ 30 มีนาคม เพื่อหา 30 ทีม เข้าไปเล่นรอบ 64 ทีมสุดท้าย ร่วมกับตัวแทนจาก โตโยต้า ไทยลีก 18 ทีม และ ดิวิชั่น 1 อีก 16 ทีม

ผลการจับสลากประกบคู่มีดังนี้

โซนภาคกลาง 7 ทีม เข้ารอบ 3 ทีม
(อุทัยธานี ฟอเรสต์ - นครสวรรค์ เอฟซี) - สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี
อยุธยา ยูไนเต็ด - สระบุรี พีอาร์ยูเอฟซี
พานทอง เอฟซี - อยุธยา วอร์ริเออร์

โซนภาคตะวันออก 11 ทีม เข้ารอบ 4 ทีม
(ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี - นครนายก เอฟซี) - สมุทรปราการ เอฟซี
(ปลวกแดง ระยอง เอฟซี - สายมิตร กบินทร์บุรี ยูไนเต็ด) - นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี
(พัทยา ซิติ้ - สระแก้ว เอฟซี) - T.A. เบญจมราชูทิศ
ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด - จันทบุรี เอฟซี

โซนภาคใต้ 9 ทีม เข้ารอบ 4 ทีม
(ภูเก็ต เอฟซี - ระนอง ยูไนเต็ด) - สุราษฏร์ เอฟซี
ยะลา ยูไนเต็ด - พัทลุง เอฟซี
พังงา เอฟซี - ปัตตานี
คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด - นรา ยูไนเต็ด

โซนกรุงเทพและปริมณฑล 7 ทีม เข้ารอบ 3 ทีม
(โดม เอฟซี - บีซีซี เอฟซี) - เกร็กคู ลูกทัพฟ้าทหารบก เอฟซี - รังสิต เอฟซี
ม .นอร์ธกรุงเทพ - ม. เกษตรศาสตร์

โซนกรุงเทพตะวันออก 11 ทีม เข้ารอบ 3 ทีม
(ศุลกากร ยูไนเต็ด - สินธนา กบินทร์บุรี เอฟซี) - (ม.เกษมบัณฑิต - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด)
(พัทยา เอฟซี - ลูกอีสาน เอฟซี) - บ้านบึง ยูไนเต็ด
( ราชประชา - อินเตอร์ พัทยา) - (กองเรือ ยุทธการ - ปทุมธานี ยูไนเต็ด)

โซนตะวันตก 9 ทีม เข้ารอบ 4 ทีม
(ธนบุรี ซิติ้ - บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ ยูไนเต็ด) - สีหมอก เอฟซี
อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด - สพล. สมุทรสาคร
เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด - กรุงธนบุรี เอฟซี
สมุทรสาคร เอฟซี - นนทบุรี เอฟซี

โซนตะวันออกเฉียงเหนือ 10 ทีม เข้ารอบ 5 ทีม
อุบลราชธานี เอฟซี - ขอนแก่น เอฟซี
สกลนคร เมืองไทย เอฟซี - หนองคาย เอฟที
ยโสธร เอฟซี - มุกดาหาร ลำโขง
ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด - กาฬสินธุ์ เอฟซี
ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - สุรินทร์ ซิติ้

โซนเหนือ 11 ทีม เข้ารอบ 4 ทีม
(พะเยา เอฟซี - หนองบัว พิชญ์ เอฟซี) - แพร่ ยูไนเต็ด
(น่าน เอฟซี - ตาก ซิติ้) - อุตรดิตถ์ เอฟซี
(เพชรบูรณ์ เอฟซี - พิษณุโลก เอฟซี) - ลำพูน วอร์ริเออร์
กำแพงเพชร เอฟซี - เลย ซิติ้ อาร์ แอร์ไลน์