โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันพุธที่ 1 ต.ค.

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันพุธที่ 1 ต.ค.
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ประเทศเกาหลีใต้ ของนักกีฬาไทย วันพุธที่ 1 ตุลาคม 2557

ชิง 33 เหรียญทอง


กรีฑา ชิง 11 ทอง ที่อินชอน เอเซียดเมน สเตเดี้ยม เริ่ม 05.00 น.
05.00 น. เดิน 50 กม. ชายชิงชนะเลิศ
07.00 น. ทศกรีฑาชาย (รั้ว 110ม.) 6/10,
07.15 น. เขย่งก้าวกระโดดชาย รอบคัดเลือก (ปรัชญา เทพรักษ์)
07.25 น. วิ่ง 200 ม. หญิง รอบรองชนะเลิศ (ขวัญฤทัย ปากดี)
07.40 น. ทศกรีฑาชาย (ขว้างจักร) 7/10
07.45 น. วิ่ง 200 ม.ชาย รอบรองชนะเลิศ (ศุภชัย ฉิมดี, จรัญ สะเทิงรัมย์)
09.00 น. ทศกรีฑาชาย (กระโดดค้ำ) 8/10
16.30 น. ทศกรีฑาชาย (พุ่งแหลน) 9/10
16.35 น. รั้ว 100 ม.หญิง ชิงชนะเลิศ (วัลลภา พันธ์สูงเนิน)
16.50 น. เขย่งก้าวกระโดดหญิง ชิงชนะเลิศ (ฐิติมา เมืองจันทร์)
17.10 น. วิ่ง 800 ม.หญิง ชิงชนะเลิศ
17.25 น. วิ่ง 800 ม.ชาย ชิงชนะเลิศ
17.50 น. วิ่ง 200 ม. หญิง ชิงชนะเลิศ (ขวัญฤทัย ปากดี)
18.00 น. วิ่ง 200 ม. ชาย ชิงชนะเลิศ (ศุภชัย ฉิมดี, จรัญ สะเทิงรัมย์)
18.10 น. พุ่งแหลนหญิง ชิงชนะเลิศ (ณัฏฐานาชาญ, เสาวลักษณ์ เพชรทอง)
18.35 น. รั้ว 400 ม.หญิง ชิงชนะเลิศ
18.50 น. รั้ว 400 ม.ชาย ชิงชนะเลิศ
19.30 น. ทศกรีฑาชาย (วิ่ง 1,500 ม.) 10/10 ชิงชนะเลิศ



เซปักตะกร้อ ที่สนามบุนชอน ยิมเนเซียม เริ่ม 07.00 น.
ประเภทเดี่ยว ทีมชาย กลุ่มเอ
07.00 น. ไทย พบ สิงคโปร์

ประเภทเดี่ยว ทีมหญิง กลุ่มเอ
12.00 น.  ไทย พบ มาเลเซีย




กาบัดดี้ รอบแรก ที่มหาวิทยาลัยซองโด โกลบอล ยิมเนเซียม  เริ่ม 08.00 น.
ทีมหญิง กลุ่มบี
08.00 น. ไทย พบ อิหร่าน

ทีมชาย กลุ่มเอ
12.00 น. ไทย พบ บาห์เรน



จักรยาน ชิง 2 ทอง ที่สนามบีเอ็มเอ็กซ์กังฮวา เอเซียด เริ่ม 09.20น.
- บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย
- บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง



รักบี้ ที่สนามรักบี้ นัมดง เอเซียด เริ่ม 09.44 น.
ทีมหญิง
- ไทย พบ คาซัคสถาน

ทีมชาย กลุ่มเอ
- ไทย พบ ซาอุดีอาระเบีย


มวยปล้ำ ชิง 4 ทอง ที่โดวอนยิมเนเซียม เริ่ม 11.00 น.
- เกรโกร-โรมัน 66 กก.ชาย
- เกรโกร-โรมัน 75 กก.ชาย
- เกรโกร-โรมัน 85 กก.ชาย (ชินเวศน์ ขันชาลี)
- เกรโกร-โรมัน 130 กก.ชาย



บาสเกตบอล ที่ซัมซาน เวิลด์ ยิมเนเซียม เริ่ม 11.00 น.
รอบชิงอันดับ 7-8
11.00 น. ไทย พบ มองโกเลีย



กระโดดน้ำ ชิง 2 ทอง ที่ศูนย์กีฬาทางน้ำ มุนฮักพาร์ค เทค ฮวาน เริ่ม 12.00 น.
- แพลตฟอร์ม 10 ม. หญิงคู่
- สปริงบอร์ด 3 ม. ชายคู่



กระโดดน้ำ ชิง 2 ทอง ที่มุนฮัก พาร์ค เท ฮวาน อควอติก เซนเตอร์ เริ่ม 12.00 น.
- สปริงบอร์ด 1 ม. ชาย
- สปริงบอร์ด 1 ม. หญิง
- ทีมชาย


เทเบิลเทนนิส หญิงคู่ รอบ 16 คน ที่ซูวอน ยิมเนเซียม เริ่ม 12.00 น.
14.00 น. สุธาสินี เสวตรบุตร / นันทนา คำวงศ์ พบ ฮ่องกง


โปโลน้ำ ชิง 1 ทอง ที่ดรีมพาร์ค อควอติก เซนเตอร์ เริ่ม 17.00 น.


มวยสากลสมัครเล่น ชิง 3 ทอง ที่ซอนฮัก ยิมเนเซียม
- รุ่นฟลายเวตหญิง
- รุ่นไลต์เวตหญิง
- รุ่นมิดเดิลเวตหญิง



เทควันโด ชิง 4 ทอง
- รุ่น 46 กก.หญิง / รอบ 16 คน พาณิภัค วงศ์พัฒนากิจ พบ เตือง ทิ คิม เทวียน
- รุ่น  57 กก.หญิง / รอบ 16 รังสิยา นิสัยสม พบ ทามานัน ชา คาเซม มัด (จอร์แดน)

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!