ผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2558

ผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2558
S! News

สนับสนุนเนื้อหา

ถืออีกเป็นรางวัลทรงเกียรติที่คนบันเทิงรอคอย สำหรับ "รางวัลนาฏราช" โดยปีนี้จัดขึ้นเป็น ครั้งที่ 7 ประจำปี 2558 โดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ โดยในวันนี้ (12 มิ.ย.) ได้มีการประกาศผลรางวัล ณ หอประชุมกองทัพเรือ

สำหรับผลรางวัล "นาฏราช" ครั้งที่ 7 ประจำปี 2558 ซึ่งแบ่งสาขาหลักๆ ออกเป็น 3 ประเภท มีดังต่อไปนี้ (ผู้ได้รับรางวัลจะเน้นตัวหนาและตัวอักษรสีแดง)

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ 14 รางวัล

รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
เพื่อนแพง ช่อง 7
รอยรัก แรงแค้น ช่อง 7
ข้าบดินทร์ ช่อง 3
เลือดมังกร ช่อง 3
บางระจัน ช่อง 3

รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม
เพื่อนแพง ช่อง 7
บางระจัน ช่อง 3
สุดแค้น แสนรัก ช่อง 3
ตะวันตัดบูรพา ช่องวัน 31
HORMONES 3 THE FINAL SEASON ช่องวัน 31

รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม
I Wanna Be Sup'Tar : วันหนึ่งจะเป็นซุปตาร์ ช่อง GMM25
รอยรัก แรงแค้น ช่อง 7
ข้าบดินทร์ ช่อง 3
บางระจัน ช่อง 3
HORMONES 3 THE FINAL SEASON ช่องวัน 31

รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
ไม่สิ้นไร้ไฟสวาท ช่อง 7
บางระจัน ช่อง 3
ข้าบดินทร์ ช่อง 3
เลือดมังกร ช่อง 3
รัตนาวดี ช่อง PPTV HD

รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
Club Friday The Series 6 (คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรีส์ 6) ช่อง GMM25
น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ ช่อง 3
บันทึกกรรม ช่อง 3
เป็นต่อ ช่องวัน 31
HORMONES 3 THE FINAL SEASON ช่องวัน 31

รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
เพลง อยากเป็นคนสำคัญของเธอ ขับร้อง อริย์กันตา มหพฤกษ์พงศ์ จากละครเรื่อง I Wanna Be Sup'Tar : วันหนึ่งจะเป็นซุปตาร์ ช่อง GMM25
เพลง เจ็บนี้จำจนตาย ขับร้อง นัดดา วิยกาญจน์ จากละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก ช่อง 3
เพลง อยากรู้หัวใจตัวเอง ขับร้อง วี วิโอเลต วอเทียร์ จากละครเรื่อง แอบรักออนไลน์ ช่อง 3
เพลง บางระจัน ขับร้อง พีท พล จากละครเรื่อง บางระจัน ช่อง 3
เพลง รักให้พอดี ขับร้อง ธงไชย แมคอินไตย์ จากละครเรื่อง บัลลังก์เฆม ช่องวัน 31

รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
Club Friday The Series (คลับ ฟรายเดย์ เดอะซีรีส์) ช่อง GMM25
ข้าบดินทร์ ช่อง 3
สุดแค้น แสนรัก ช่อง 3
บัลลังก์เฆม ช่องวัน 31
HORMONES 3 THE FINAL SEASON ช่องวัน 31

รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
เพื่อนแพง ช่อง 7
รอยรัก แรงแค้น ช่อง 7
แอบรักออนไลน์ ช่อง 3
บางระจัน ช่อง 3
สุดแค้น แสนรัก ช่อง 3

รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
วัชรบูล ลี้สุวรรณ (รอยรัก แรงแค้น)
พศุตม์ บานแย้ม (บางระจัน)
ธนากร โปษยานนท์ (ตามรักคืนใจ)
ภาคิน คำวิลัยศักดิ์ (สื่อริษยา)
สาริษฐ์ ตรัยเลิศวิเชียร (HORMONES 3 THE FINAL SEASON)
เจสัน ยัง (7 วันจองเวร)

รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
อาภาศิริ นิติพน (Club Friday The Series 6 ความรักไม่ผิด ตอน ผิดที่...รักคนหลอกลวง)
นุสบา ปุณณกันต์ (ลีลาวดีเพลิง)
คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์ (เลื่อมสลับลาย)
พรชิตา ณ สงขลา (สุดแค้นแสนรัก)
มนัสนันท์ พันเลิศวงศ์สกุล (สุดแค้นแสนรัก)
ศิรพันธ์ วัฒนจินดา (บางระจัน)

รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
เวียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ (เพื่อนแพง)
ณเดชน์ คูกิมิยะ (ลมซ่อนรัก)
เจมส์ มาร์ (ข้าบดินทร์)
เคน ธีรเดช วงศ์พัวพันธ์ (เลือดมังกร ตอน กระทิง)
ป้อง ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ (ตะวันตัดบูรพา)

รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
ปุ๊กลุก ฝนทิพย์ วัชรตระกูล (เพื่อนแพง)
แอน ทองประสม (แอบรักออนไลน์)
รัดเกล้า อามระดิษ (สุดแค้นแสนรัก)
อ้อม พิยดา อัครเศรณี (บัลลังก์เฆม)
นุ่น ศิรพันธ์ วัฒนจินดา (ผู้หญิงคนนั้นชื่อ บุญรอด)

รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
ศรัณยู วงษ์กระจ่าง (รอยรัก แรงแค้น)
กฤษณ์ ศุกระมงคล และ อดุลย์ ประยันโต (สุดแค้นแสนรัก)
อรรถพร ธีมากร (ข้าบดินทร์)
สันต์ ศรีแก้วหล่อ (บัลลังก์เฆม)
เกรียงไกร วชิรธรรมพร (HORMONES 3 THE FINAL SEASON)

รางวัลละครยอดเยี่ยม
I Wanna Be Sup'Tar : วันหนึ่งจะเป็นซุปตาร์ ช่อง GMM25
นางชฎา ช่อง 7
สุดแค้นแสนรัก ช่อง 3
ข้าบดินทร์ ช่อง 3
บัลลังก์เฆม ช่องวัน 31

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล

ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
รายการสารคดีเทิดพระเกียรติ ชุด เจ้าฟ้า - ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
94 EFM - 94.0 MHz
Chill FM 89 - 89.0 MHz
Green Wave 106.5 FM - 106.5 MHz

ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
นิธินาฎ ราชนิยม จากรายการ ครอบครัวข่าวเที่ยง - ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
ธัชนนท์ จารุพัชนี (DJ เฟี๊ยต) Green Wave 106.5 FM
วรินดา ดำรงผล (DJ ดาด้า) จาก 94 EFM
พุฒิชัย เกษตรสิน (DJ พุฒ) จาก Chill FM 89
ดร.ปนัดดา วงศ์ผู้ดี (DJ บุ๋ม) จาก สถานีวิทยุ อสมท จำกัด (มหาชน)

รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม
รายการ วิทยุ อสมท เพื่อชุมชน อะหยังเอ๊าะ อะหยังเอ๊าะ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง
รายการ ลูกทุ่ง MCOT จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สกลนคร

รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม
รายการ ลาแปแลใต้ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี
MCOT RADIO ช่วง อสมท เพื่อชุมชน จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์
รายการ ฉายตะวัน ตอน "รักถิ่น รักไทย ภูมิใจชัยภูมิ" จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ชัยภูมิ
ที่นี่...เมืองเลย จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.เลย
รายการ อสมท เพื่อชุมชน "ที่นี่เมืองนคร" จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.นครศรีธรรมราช

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 11 รางวัล

รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม
รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ - ไทยรัฐทีวี
รายการ สนามข่าว 7 สี - ช่อง 7
รายการข่าว 3 มิติ - ช่อง 3
รายการ ข่าวรอบวัน - ช่องวัน 31
รายการ เข้มข่าวค่ำ - PPTV HD

รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม
เขมสรณ์ หนูขาว รายการไทยรัฐนิวส์โชว์
ศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ รายการประเด็นเด็ด 7 สี
ภาษิต อภิญญาวาท รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์
อริสรา กำธรเจริญ รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์
นารากร ติยายน รายการ ข่าวรอบวัน

รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม
สกู๊ปข่าว "เฟรนไชส์ ความตาย" - ไทยรัฐทีวี
สกู๊ปข่าว "ตามติดนาทีชีวิตเหตุระเบิดราชประสงค์" - TNN24
สกู๊ปข่าว "จับทุจริตการปล่อยเงินกู้กองทุน ช.พ.ค." - ช่อง 7
สกู๊ปข่าว "ปฏิบัติการช่วยเหลือประมงไทยที่อินโดนีเซีย" - ช่อง 3
สกู๊ปข่าว "ค้ามนุษย์ที่โขงเจียม จ.อุบลราชธานี" - ช่อง 3

รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม
รายการ ตกสิบหยิบล้าน STILL STANDING THAILAND - ช่อง 7
รายการ เชฟกระทะเหล็ก ประเทศไทย (Iron Chef Thailand) - ช่อง 7
รายการ ปริศนาฟ้าแลบ - เวิร์คพอยท์
รายการ ไมค์ทองคำ - เวิร์คพอยท์
รายการ Take Me Out Thailand - ช่อง 3

รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม
รายการ เจาะใจ - ช่องวัน 31
รายการ เปอร์สเปกทิฟ - ช่อง 9 MCOT HD
รายการ Club Friday Show (คลับ ฟรายเดย์โชว์) - ช่อง GMM25
รายการ ฝ่าวิกฤติกับกฤษติกา - PPTV HD
รายการ ข่าวใส่ไข่ - ไทยรัฐทีวี

รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม
รายการเล่าเส้นเป็นเรื่อง - ไทยรัฐทีวี
รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน - ช่อง 7
รายการ 4 โพดำ - ช่องวัน 31
รายการ เปิดตำนานกับ อ.เผ่าทอง ทองเจือ - PPTV HD
รายการ ไมค์ทองคำ - เวิร์คพอยท์

รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
รายการ คนค้นฅน - ช่อง 9 MCOT HD
รายการ กบนอกกะลา - ช่อง 9 MCOT HD
รายการ ภาพยนตร์เชิงสารคดีชุด "ช้างไทย" - ช่อง 7
รายการ THAI HERO : ช้างศึก - ช่องวัน 31
รายการ ฟ้าห่มดิน - ช่อง 5

รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม
รายการ ณัชชา ดิ เอ็กซ์พลอเรอร์ (Natcha The Explorer) - ช่อง 3 Family ช่อง 13
รายการ โมเดิร์น มัม - ช่อง 5
รายการ ดิสนีย์ คลับ - ช่อง 7
รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี 4 - ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
รายการ คิด(ส์) กระหึ่มโลก - เวิร์คพอยท์

รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม
รายการศึกยอดมวยไทยรัฐ - ไทยรัฐทีวี
รายการถ่ายทอดสดฟุตบอล (ทีมชาติไทย ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก) - ไทยรัฐทีวี
รายการ 8 แม็กซ์มวยไทย - ช่อง 8
รายการ เจาะกีฬากับบิ๊กจ๊ะ - ช่อง 3
รายการ ถ่ายทอดสดศึกราชดำเนินซูเปอร์ไฟท์ - PPTV HD

รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม
สาธิต กรีกุล ช่อง 3
วีระพล เต็มโชติโกศล PPTV HD
ยุทธชัย จิรขวัญฉาย ช่อง 9 MCOT HD

รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
คงกะพัน แสงสุริยะ รายการ บางอ้อ - ช่อง 9 MCOT HD
สัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ - ช่องวัน 31
สายทิพย์ มนตรีกุล ณ อยุธยา รายการ Club Friday Show (คลับ ฟรายเดย์โชว์) - ช่อง GMM25
อาจารย์เผ่าทอง ทองเจือ รายการ เปิดตำนานกับ อ.เผ่าทอง ทองเจือ - PPTV HD
ปัญญา นิรันดร์กุล รายการปริศนาฟ้าแลบ - เวิร์คพอยท์

รางวัลเกียรติยศ ด้านวิทยุ ได้แก่ โรจ ควันธรรม 

รางวัลเกียรติยศ ด้านโทรทัศน์ ได้แก่ นิรุตติ์ ศิริจรรยา 

ติดตามSanook! News

ข่าวด่วน เกาะกระแสข่าวดัง บน Facebook คลิกที่นี่ และร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook.. ได้ที่นี่เลย!!

เรื่องที่เกี่ยวข้อง

เรื่องที่เกี่ยวข้อง กับ นาฏราช ครั้งที่ 7