ผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 5 ประจำปี 2556

ผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 5 ประจำปี 2556
S! News

สนับสนุนเนื้อหา

จัดขึ้นอย่างต่อเนื่อง สำหรับการประกาศผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 5 ประจำปี 2556 โดยสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ซึ่งในปีนี้จัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 8 มิถุนายน 2557 ณ เมืองไทยรัชดาลัย เธียเตอร์ ชั้น 4 ศูนย์การค้าเอสพลานาด ถนนรัชดาภิเษก โดยมีดาราและคนในวงการบันเทิงตบเท้ามาร่วมงานกันอย่างคับคั่ง

สำหรับผลรางวัล "นาฏราช" ครั้งที่ 5 ประจำปี 2556 ซึ่งแบ่งสาขาหลักๆ ออกเป็น 3 ประเภท มีดังต่อไปนี้

( ผู้ได้รับรางวัลจะเน้น ตัวหนาและตัวอักษรสีแดง )

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์

รางวัลละครยอดเยี่ยม
"คู่กรรม" บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 5
"ทองเนื้อเก้า" บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 3
"สุภาพบุรุษจุฑาเทพ" บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 3
"เรือนกาหลง" บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7
"เรือนเสน่หา" บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 5

รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
ฉัตรชัย สุรสิทธิ์ จากละครเรื่องเรือนเสน่หา ออกอากาศทางช่อง 5
ธงชัย ประสงค์สันติ และคุณสยาม น่วมเศรษฐี จากละครเรื่องเรือนกาหลง ออกอากาศทางช่อง 7
พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง จากละครเรื่องทองเนื้อเก้า ออกอากาศทางช่อง 3
ศรัณยู วงษ์กระจ่าง จากละครเรื่องสุภาษบุรุษลูกผู้ชาย ออกอากาศทางช่อง 7
คุณสันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละครเรื่องคู่กรรม ออกอากาศทางช่อง 5

รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง แรงปราถนา
ณัฐวุฒิ สกิดใจ จากละครเรื่อง ทองเนื้อเก้า
ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง จากละครเรื่อง เรือนเสน่หา
ศรัณย์ ศิริลักษณ์ จากละครเรื่อง สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย
สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว จากละครเรื่อง คู่กรรม

รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
ณฐพร เตมีย์รักษ์ จากละครเรื่อง สุภาพบุรุษจุฑาเทพ ตอนคุณชายรัชชานนท์
น้ำทิพย์ จงรัชตวิบูลย์ จากละครเรื่อง เรือนเสน่หา
ปิยธิดา วรมุสิก จากละครเรื่อง คือหัตถาครองพิภพ
วรนุช ภิรมย์ภักดี จากละครเรื่อง ทองเนื้อเก้า
หนึ่งธิดา โสภณ จากละครเรื่อง คู่กรรม

รางวัลนักแสดงชายสมทบยอดเยี่ยม
ชลิต เฟื่องอารมย์ จากละครเรื่อง ทองเนื้อเก้า
ชัยพล จูเลี่ยน พูพาร์ต จากละครเรื่อง เรือนเสน่หา
ชาตโยดม หิรัณยัษฐิติ จากละครเรื่อง มาดามดัน
ยงค์ศิลป์ วงศ์พนิตนนท์ จากละครเรื่อง ทองเนื้อเก้า
อาณัตพล ศิริชุมแสง จากละคร เรื่อง เรือนเสน่หา
อเล็กซานเดอร์ ไซม่อน เรนเดลล์ จากละครเรื่อง สามี

รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
ดวงดาว จารุจินดา จากละครเรื่อง โดมทอง
ธัญญา วชิระบรรจง จากละครเรื่อง แค้นเสน่หา
พิมพ์มาดา บริรักษ์ศุภกรณ์ จากละครเรื่อง เรือนเสน่หา
รัญญา ศิยานนท์ จากละครเรื่อง เรือนเสน่หา
อำภา ภูษิต จากละครเรื่อง ทองเนื้อเก้า

รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
ทองเนื้อเก้า ออกอากาศทางช่อง 3
เรือนเสน่หา ออกอากาศทางช่อง 5
ฟ้าจรดทราย ออกอากาศทางช่อง 7
สุภาพบุรุษจุฑาเทพ ออกอากาศทางช่อง 3
อาญารัก ออกอากาศทางช่อง 7

รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
คู่กรรม โดย ปราณประมูล ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
ทองเนื้อเก้า โดย ยิ่งยศ ปัญญา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
เรือนกาหลง โดย ลายน้ำ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
เรือนเสน่หา โดย ชวนนท์ สารพัฒน์, อภิศรา วงศร และวรรณถวิล สุขน้อย ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
สุภาพบุรุษจุฑาเทพ ตอน คุณชายรัชชานนท์ โดย พิมพ์ธนา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย โดย ศรัณยู วงษ์กระจ่าง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
คาราบาว เดอะซีรี่ส์ จาก บริษัท แฟล็กชิป เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ ทีวี
เฮง เฮง เฮง จาก บริษัท เอ็กแซ็กท์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์ จาก บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
บันทึกกรรม จาก บริษัท มายน์แอทเวิร์คส์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
ยมบาลเจ้าขา จาก บริษัท นวประทานพร จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
คู่กรรม จาก บริษัท เอ็กเซ็กท์ จำกัด โดย ไพศาล เพชรเอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
ทองเนื้อเก้า จาก บริษัท แอค-อาร์ต เจเนอเรชั่น จำกัด โดย ณรงค์ บุญบำรุง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
สุภาพบุรุษจุฑาเทพ จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย อัคร จันทรา / ธวัชชัย พัดสี และณรงค์ บุญบำรุง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
เรือนกาหลง จาก บริษัท พอดีคำ จำกัด โดย สรยุทธ สันธิ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
เรือนเสน่หา จาก บริษัท เอ็กเซ็กท์ จำกัด โดย จิรเดช ทัศนศร ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม
คู่กรรม โดย ศรีชล อินทร์กันหา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
ทองเนื้อเก้า โดย อชิระ ดำพลับ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
สุภาพบุรุษจุฑาเทพ โดย อดุลย์ ประยันโต / หรั่ง วีรชาติ / สมัย จงจิตเมตต์ / อชิระ ดำพลับ และฉัตรชัย เปล่งพานิช ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย โดย ศรัณยู วงษ์กระจ่าง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
เรือนเสน่หา โดย สมบัติ ผัดมูล และสมดุล จันทร์บุตร ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม
The Sixth Sense สื่อรักสัมผัสหัวใจ ซีซั่น 2 โดย ปรางเพชร ตระกูลเผด็จไกล ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
คู่กรรม โดย ณรงค์ ประกิตสุวรรณ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
ทองเนื้อเก้า โดย เสาวณิต สันตติวงศ์ไชย ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
เรือนเสน่หา โดย จิรัญ เพียรรักษ์การ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
เรือนกาหลง โดย กลินท์ ทับทรวง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
คู่กรรม โดย นพดล เตโช ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
วันนี้ที่รอคอย โดย สุวัจชัย นุ่มเขียว และกนกศรี ศรีโปฎก ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
เรือนเสน่หา โดย จุฑารัตน์ โมระกานต์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
สุภาพบุรุษจุฑาเทพ โดย หิรัญทร แสงศรี / วิริยา พงศ์ขจร / นพดล เตโช / ภูริวัตร กิติศรีไสว และฐิติกรณ์ ศรีชื่น ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
สาปพระเพ็ง โดย พิชญ์ บุษเนียร และ อ.สุบรรเจิด สิริเวชพันธุ*ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
เพลง คนแรกที่รัก ขับร้องโดย หมู มูซู จากละครเรื่อง ทองเนื้อเก้า ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
เพลง คู่กรรม ขับร้องโดย สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว และ หนึ่งธิดา โสภณ จากละครเรื่อง คู่กรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
เพลง คือหัตถาครองพิภพ ขับร้องโดย นันทิดา แก้วบัวสาย จากละครเรื่อง คือหัตถาครองพิภพ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
เพลง รักแท้เหนือกาลเวลา ขับร้องโดย ปองกูล สืบซึ้ง จากละครเรื่อง สุภาพบุรุษจุฑาเทพ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
เพลง รักแท้หรือเสน่หา ขับร้องโดย ภาวิดา มอริจจิ (ซิลวี่ เดอะสตาร์) จากละครเรื่อง เรือนเสน่หา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

 

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์

รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม
นารากร ติยายน จากร ายการประเด็นเด็ด 7 สี
เปรมสุดา สันติวัฒนา จาก รายการห้องข่าว 7 สีและรายการข่าวภาคค่ำ ช่วงฝนฟ้าอากาศ
ภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ จาก รายการคลุกวงข่าว
สายสวรรค์ ขยันยิ่ง จาก รายการเรื่องเด่นเย็นนี้เสาร์-อาทิตย์
สรยุทธ สุทัศนจินดา จาก รายการเรื่องเล่าเช้านี้

รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
กฤษณ์ ศรีภูมิเศรษฐ์ รายการ แฟนพันธุ์แท้
ปัญญา นิรันดร์กุล รายการ ชิงร้อย ชิงล้าน Sunshine Day
ภัทราพร สังข์พวงทอง รายการ กบนอกกะลา
วุฒิธร มิลินทจินดา รายการ วู้ดดี้เกิดมาคุย
ศิวัฒน์ โชติชัยชรินทร์ รายการ จันทร์พันดาว
สัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ

รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม
รายการ ข่าว 3 มิติ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ คลุกวงข่าว ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ ทีวี
รายการ ตีท้ายข่าว ออกอากาศทางสถานีข่าวโทรทัศน์ TNN 24
รายการ ประเด็นเด็ด 7 สี ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
รายการ ห้องข่าว 7 สี ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลสกูปข่าวยอดเยี่ยม
สกูปข่าว "คู่ชีวิตชรากลางผืนป่าเสี่ยงภัย" ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
สกูปข่าว "บุกทลายโรงงานนรก" ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ ทีวี
สกูปข่าว "วิกฤตคราบน้ำมันเกาะเสม็ด" ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
สกูปข่าว "สื่อคุกคามรูปแบบใหม่" ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
สกูปข่าว "หมอกควันจากเชิงตะกอน" ออกอากาศทางสถานีข่าวโทรทัศน์ TNN 24
สกูปข่าว "อิสรภาพนางแดง" ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

รางวัลเกมส์โชว์ยอดเยี่ยม
รายการ เกมพันหน้า เอื้ออาทร ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
รายการ คิลเลอร์ คาราโอเกะ ประเทศไทย ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์โมเดิร์นไนน์ ทีวี
รายการ ชิงร้อย ชิงล้าน Sunshine Day ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ เชฟกระทะเหล็ก ประเทศไทย ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
รายการ แฟนพันธุ์แท้ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5

รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม
รายการ THE EXPERT ปรากฎการณ์ปลุกฝัน ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
รายการ เจาะใจ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
รายการ วู้ดดี้เกิดมาคุย ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี

รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม
รายการ The Voice Thailand เสียงจริง ตัวจริง Season 2 ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
รายการ คริส ดีลิเวอรี่ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
รายการ คุณพระช่วย ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี
รายการ ที่นี่หมอชิต ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
รายการ The Unseen Football ทีมนี้พี่รัก ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ กบนอกกะลา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี
รายการ คนค้นคน ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี
รายการ หอมแผ่นดิน ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี
รายการ เรื่องจริงผ่านจอ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม
รายการ SCI-Fighting วิทย์สู้วิทย์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี
รายการ เกมเด็ด ๗ กระดาน ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
รายการ ซูเปอร์จิ๋ว ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ โมเดิร์นไนน์ ทีวี
รายการ ท้าให้อ่าน ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
รายการ หนูน้อยกู้อีจู้ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 5
รายการ หนึ่งสมองสองมือจูเนียร์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม
รายการ The Unseen Football ทีมนี้พี่รัก ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ ช็อตเด็ดกีฬาแชมป์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
รายการ ถ่ายทอดสด การแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม
พิสิฏพล สิมะเสถียร สารคดีเฉลิมพระเกียรติราชาวิถี ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
วีรศักดิ์ นิลกลัด รายการวอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์เอเชีย ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
สายสวรรค์ ขยันยิ่ง สารคดีวันนี้ของพ่อ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
สาธิต กรีกุล การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2013 ที่เมียนมาร์ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

รางวัลประเภทรายการวิทยุ

ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
รายการยามบ่ายกับทนายประชาชน บริษัท เซิร์ช (ไลฟ์) จำกัด ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
94 EFM จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 94.0 MHz
Chill FM 89 จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 89.0 MHz
Green Wave 106.5 FM จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด ออกอากาศทาง 106.5 MHz
Seed 97.5 FM จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) ออกอากาศทาง 95.0 MHz

ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
กรุณา บัวคำศรี จากรายการ รอบโลกกับกรุณา ออกอากาศทาง ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว
สายชล เกียรติกังวาฬไกล จากรายการ ชัยชนะแห่งการพัฒนา ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ อสมท 100.5 MHz

ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
ชวลิต ศรีมั่นคงธรรม (DJ เชาเชา) จาก 94 EFM ออกอากาศทาง 94.0 MHz
ยุทธนา บุญอ้อม (DJ เต็ด) จาก Chill FM 89 ออกอากาศทาง 89.0 MHz
อัตตพงษ์ อัตตกิจกุล (DJ อ้น) จาก Seed 97.5 FM ออกอากาศทาง 97.5 MHz
เอกชัย เอื้อสังคมเศรษฐ (DJ เอกกี้) จาก Green Wave 106.5 FM ออกอากาศทาง 106.5 MHz
ชวลิต ศรีมั่นคงธรรม (DJ เชาเชา) จาก 94 EFM ออกอากาศทาง 94.0 MHz

รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม
รายการแฟนตาซีลูกทุ่งไทย จาก บริษัท เค.ซี.เอส แอ๊ดเวอร์ไทซิ่ง จำกัด ออกอากาศทาง สถานีวิทยุ ตชด. จ.ตาก 94.75 MHz

รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม
รายการแสงนำชัย จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ขอนแก่น 90.75 MHz

รางวัลเกียรติยศ

รางวัลเกียรติยศทางด้านโทรทัศน์

อารีย์ นักดนตรี

รางวัลเกรียรติยศทางด้านวิทยุ

กัลยา ทิณพงษ์ (ละครวิทยุคณะเกษทิพย์)

ติดตามSanook! News

ข่าวด่วน เกาะกระแสข่าวดัง บน Facebook คลิกที่นี่ และร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook.. ได้ที่นี่เลย!!