เปิดโผรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "โทรทัศน์ทองคำ" ครั้งที่ 33 ปี 2561

เปิดโผรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล "โทรทัศน์ทองคำ" ครั้งที่ 33 ปี 2561

ถึงเวลามอบรางวัลให้กับคนบันเทิงอีกครั้งกับเวทีประกาศรางวัล โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 33 ประจำปี 2561 ที่ล่าสุดก็ได้เผยรายชื่อนักแสดงที่เข้าชิงรางวัลออกมาแล้ว โดยในประเภทละครก็มีละครดังและนักแสดงมากฝีมือได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงเพียบ งานจะถูกจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2562

รางวัลเพลงละครดีเด่น 

  • เพลง บุพเพสันนิวาส (บุพเพสันนิวาส) ขับร้องโดย ศรัณยู วินัยพานิช
  • เพลง ออเจ้าเอย (บุพเพสันนิวาส) ขับร้องโดย พีท พล
  • เพลง ครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย (คลับฟรายเดบ์เดอะซีรีส์) ขับร้องโดย วง Klear
  • เพลง ในฤดูที่ต่างไป (เมีย 2018) ขับร้องโดย ซิลวี่ ภาวิดา
  • เพลง ระยะห่าง (ลิขิตรัก The Crown Princess) ขับร้องโดย ณัฐวุฒิ เจนมานะ

 

รางวัลองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น

  • บุพเพสันนิวาส (ผลิตโดย บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด) ช่อง 3
  • หนึ่งด้าวฟ้าเดียว (ผลิตโดย ทีวีซีนแอนด์พิคเจอร์ จำกัด) ช่อง 3
  • ลิขิตรัก The Crown Princess (ผลิตโดย ทอง เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด) ช่อง 3
  • ซิ่นลายหงส์ (ผลิตโดย ดีวันดีคืน จำกัด) ช่อง 8
  • เลือดข้นคนจาง (ผลิตโดย นาดาวบางกอก และ โฟร์โนล็อค) ช่อง One31

 

รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น

  • ริมฝั่งน้ำ (ผลิตโดย เป่าจินจง จำกัด) ช่อง 3
  • ข้ามสีทันดร (ผลิตโดย จันทร์ 25 จำกัด) ช่อง 3
  • My Hero วีรบุรุษสุดที่รัก (ผลิตโดย ชลลัมพี บราเธอร์ จำกัด) ช่อง 3
  • ชั่วโมงต้องมนต์ (ผลิตโดย ทีวีซีนแอนด์พิคเจอร์ จำกัด) ช่อง 3
  • สายโลหิต (ผลิตโดย ดาราวิดีโอ) ช่อง 7HD

 

รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น

  • ศัลยา สุขนิวัตติ์ (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
  • สมภพ เวชชพิพัฒน์ (ริมฝั่งน้ำ) ช่อง 3
  • เอกลิขิต (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
  • ทรงยศ สุขมากอนันต์ (เลือดข้นคนจาง) ช่อง One31
  • กษิดินทร์ แสงวงศ์ (บาปรัก) ช่อง One31

 

รางวัลผู้กำกับดีเด่น

  • ภวัตพนังคศิริ (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
  • ภูธเนศ หงส์มานพ (ริมฝั่งน้ำ) ช่อง 3
  • กิตติศักดิ์ ชีวาสัจจาสกุล (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
  • อำไพพร จิตต์ไม่งง (ลิขิตรัก The Crown Princess) ช่อง 3
  • ทรงยศ สุขมากอนันต์ (เลือดข้นคนจาง) ช่อง One31

 

รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น

  • อเล็กซ์ เรนเดลล์ (คมแฝก) ช่อง 3
  • จิรายุ ตันตระกูล (คมแฝก) ช่อง 3
  • หลุยส์ สก๊อต (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
  • ศรุต วิจิตรานนท์ (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
  • ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง (เลือดข้นคนจาง) ช่อง One31

 

รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น

  • สุษิรา แอนจิลีน่า (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
  • ทาริกา ธิดาทิตย์ (ริมฝั่งน้ำ) ช่อง 3
  • ณัฐริกา ธรรมปรีดานันท์ (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
  • ซาร่า เล็กจ์ (ลิขิตรัก The Crown Princess) ช่อง 3
  • มารี เบิร์นเนอร์ (เมีย 2018) ช่อง One31

 

รางวัลดารานำชายดีเด่น

  • ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ ( บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
  • จิรายุ ตั้งศรีสุข (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
  • ณเดชน์ คูกิมิยะ (ลิขิตรัก The Crown Princess) ช่อง 3
  • ธนิน มนูญศิลป์ (ชั่วโมงต้องมนต์) ช่อง 3
  • ศุกลวัฒน์ คณารศ (สัมปทานหัวใจ) ช่อง 7HD

 

รางวัลดารานำหญิงดีเด่น

  • ราณี แคมเปน (บุพเพสันนิวาส) ช่อง 3
  • ณฐพร เตมีรักษ์ (หนึ่งด้าวฟ้าเดียว) ช่อง 3
  • อุรัสยา เสปอร์บันด์ (ลิขิตรัก The Crown Princess) ช่อง 3
  • ฝนทิพย์ วัชรตระกูล (แม่อายสะอื้น) ช่อง 7HD
  • สุวนันท์ คงยิ่ง (บาปรัก) ช่อง One31

 

รางวัลละครดีเด่น

  • บุพเพสันนิวาส (ผลิตโดย บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด) ช่อง 3
  • ลิขิตรัก The Crown Princess (ผลิตโดย ทอง เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด) ช่อง 3
  • หนึ่งด้าวฟ้าเดียว (ผลิตโดย ทีวีซีนแอนด์พิคเจอร์ จำกัด) ช่อง 3
  • ริมฝั่งน้ำ (ผลิตโดย เป่าจินจง จำกัด) ช่อง 3
  • เลือดข้นคนจาง (ผลิตโดย นาดาวบางกอก และ โฟร์โนล็อค) ช่อง One31

 

ติดตามSanook! Movie

เช็ครอบหนัง โปรแกรมหนัง หนังใหม่ ดูหนัง ตัวอย่างหนังใหม่