สรุปผลการแข่งขันซีเกมส์ ประจำวันที่ 12 ธันวาคม 2556

สรุปผลการแข่งขันซีเกมส์ ประจำวันที่ 12 ธันวาคม 2556
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลงานนักกีฬาไทยในการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ที่ประเทศเมียนมาร์

ประจำวันที่ 12 ธันวาคม 2556 มีการชิงชัยกันทั้งหมด 22 เหรียญทอง

 

 

 

 



เรือแคนู-เรือคายัค  ชิง 6 เหรียญทอง
- คายัค 1 คนหญิง 500 ม.
เหรียญทอง อินโดนีเซีย 2 นาที 06.090 วินาที
เหรียญเงิน สิงคโปร์ 2 นาที 07.734 วินาที
เหรียญทองแดง กนกพรรณ สวนสันต์ (ไทย) 2 นาที 08.894 วินาที

- แคนู 1 คนชาย 500 ม.
เหรียญทอง อินโดนีเซีย 1 นาที 51.364 วินาที
เหรียญเงิน เมียนมาร์ 1 นาที 59.676 วินาที
เหรียญทองแดง รุ่งสวรรค์ สวนสันต์ (ไทย) 2 นาที 01.886 วินาที

- คายัค 1 คนชาย 500 ม.
เหรียญทอง เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน (ไทย) 1 นาที 51.364 วินาที
เหรียญเงิน เวียดนาม 1 นาที 51.812 วินาที
เหรียญทองแดง สิงคโปร์ 1 นาที 55.930 วินาที

- คายัค 2 คนหญิง 500 ม.
เหรียญทอง สิงคโปร์ 1 นาที 56.614 วินาที
เหรียญเงิน เมียนมาร์ 1 นาที 58.686 วินาที
เหรียญทองแดง วรพร บุญยู่ฮง,ภัทราลักษณ์ ภูมิสถาน (ไทย)  1 นาที 59.734 วินาที

- แคนู 2 คนชาย 500 ม.
เหรียญทอง อินโดนีเซีย 1 นาที 49.594 วินาที
เหรียญเงิน เมียนมาร์ 1 นาที 49.830 วินาที
เหรียญทองแดง ภานุเดช เพชรมีค่า,นเรศม์ เนาว์ประโคน  (ไทย) 1 นาที 51.978 วินาที

- คายัค 4 คนหญิง 500 ม.
เหรียญทอง เมียนมาร์ 1 นาที 44.156 วินาที
เหรียญเงิน อินโดนีเซีย 1 นาที 44.344 วินาที
เหรียญทองแดง เวียดนาม 1 นาที 45.776 วินาที
*** ไทยได้ที่ 5 1 นาที 47.836 วินาที (วรพร บุญอยู่ฮง, มานิตา เนตรพรม, กนกพรรณ สวนสันต์, ภัทราลักษณ์ ภูมิสถาน)


- ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง

ปืนยาวท่านอน 50 เมตร บุคคลหญิง
เหรียญทอง เมียนมาร์
เหรียญเงิน ธัญลักษณ์ โชติพิบูลศิลป์ (ไทย)
เหรียญทองแดง รัชฎาภรณ์ เปล่งแสงทอง (ไทย)

ปืนยาวท่านอน 50 เมตร ทีมหญิง
เหรียญทอง (ไทย) วิชชุดา ไพจิตรกาญจนกุล, ธัญลักษณ์ โชติพิบูลย์ศิลป์ และ รัชฎาภรณ์ เปล่งแสงทอง ทำได้1,775 คะแนน
เหรียญเงิน  เมียนมาร์
เหรียญทองแดง มาเลเซีย


จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
จักรยาน ครอสคันทรี่ทีมผลัด
เหรียญทอง อินโดนีเซีย 55 นาที 48.377 วินาที
เหรียญเงิน กีรติ สุขประสาท, พีระพล ชาวเชียงขวาง, ศิริลักษณ์ วาระเพียง, จุฑามาศ วงศ์พาดกลาง (ไทย) 57 นาที 23.117 วินาที
เหรียญทองแดง เวียดนาม 58 นาที 59.362 วินาที

หมากรุก ชิง 1 เหรียญทอง
- หมากรุกพม่า (เดินเร็ว 25 นาที) บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
เหรียญทอง เมียนมาร์
เหรียญเงิน ไทย
เหรียญทองแดง ไทย


ว่ายน้ำ

- เดี่ยวผสม 200 ม.หญิง
เหรียญทอง เวียดนาม
เหรียญเงิน ไทย (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก)
เหรียญทองแดง มาเลเซีย

- เดี่ยวผสม 400 ม.ชาย
เหรียญทอง สิงคโปร์
เหรียญเงิน ไทย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์)
เหรียญทองแดง เวียดนาม

- ฟรีสไตล์ 100 ม.หญิง
เหรียญทอง ฟิลิปปินส์
เหรียญเงิน สิงคโปร์
เหรียญทองแดง สิงคโปร์
 

แบดมินตัน รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ชายเดี่ยว
ทนงศักด์ แสนสมบูรณ์สุข ชนะ ตัน เมียว มิน จากเมียนมาร์ 2-0 / 21-9, 21-13

- หญิงเดี่ยว
ณิชชาอร จินดาพล(มือ 1) ชนะ  ธู เยน ลี (เวียดนาม) 2-0 / 21-20, 21-10
บุศนนท์ อึ้งบำรุงพันธ์ (มือ 2) ชนะ ยุสวันดารี่ อพริลเลีย (อินโดนีเซีย) 2-0 / 21-11, 21-18

- ประเภทคู่ผสม
มณีพงศ์ จงจิตร/ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย ชนะ ริกี้ วิเดียนโต้/ริชชี่ เดลี่ พุสพิตา (มือ 2, อินโดนีเซีย) 2-1 / 19-21, 24-22, 21-17

 

เซปักตะกร้อ ทีมชุด รอบแรก (ใช้ระบบการแข่งขันแบบพบกันหมด)
ทีมชุดชาย
- ไทย ชนะ มาเลเซีย 3-0
ทีมA ไทย ชนะ มาเลเซีย 2-1 เซต (23-25,21-16,21-10)
ทีมB ไทย ชนะ มาเลเซีย 2-0 เซต (21-10,21-11)
ทีมC ไทย ชนะ มาเลเซีย 2-1 เซต (15-21,21-16,25-24)

ทีมชุดหญิง
- ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 3-0
ทีมA ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 2-0 เซต (21-12,21-18)
ทีมB ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 2-0 เซต 2-0 เซต (21-11,21-6)
ทีมC ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 2-0 เซต (21-9,21-13)

เรื่องที่เกี่ยวข้อง

เรื่องที่เกี่ยวข้อง กับ สรุปผลซีเกมส์