โปรแกรมกีฬา 08/10/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อังคารที่ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2556


 

 

จอห์นสโตนส์ เพนท์โทรฟี่ รอบที่สอง
     
คราวเลย์                   2 - 3      นิวพอร์ต เคาน์ตี้
เลย์ตัน โอเรียนท์          0 - 0      โคเวนทรี
ปีเตอร์โบโร่                2 - 1      เบรนท์ฟอร์ด
พอร์ทเวล                  0 - 1      โรชเดล
ฟลีตวู้ด ทาวน์              4 - 0      ครูว์
แมนส์ฟิลด์                 0 - 1      เชสเตอร์ฟิลด์
มอร์แคมบ์                  0 - 0      คาร์ไลส์
อ็อกซ์ฟอร์ด ยูไนเต็ด      1 - 2      พอร์ทสมัธ
เปรสตัน                    0 - 2      โอลด์แฮม AFC
เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด          0 - 1      ฮาร์ทลี่พูล
เซาธ์เอนด์ ยูไนเต็ด         2 - 5      ดาเกนแน่ม
สตีฟเนจ                    2 - 1      มิลตัน คียนส์ ดอนส์
สวินดอน                    2 - 1      พลีมัธ
วูล์ฟแฮมป์ตัน               0 - 0      น็อตต์สเคาน์ตี้
 วีคอมบ์                     2 - 1      บริสตอล ซิตี้
ยอร์ค ซิตี้                   0 - 3      ร็อตเธอร์แฮม 

 

 

 

 

 เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ ชิงเงินรางวัลรวม 3,849,445 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 115.48 ล้านบาท) ที่นครเซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อวันอังคารที่ 8 ตุลาคม ที่ผ่านมา
 ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน) ชนะ จาง ซื่อ (จีน) 2-0 เซต 7-5, 6-2
มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 10) ชนะ มิชาล เพอร์ซีสนี่ (โปแลนด์) 2-0 เซต 6-4, 6-4
เจอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย) ชนะ อิวาน โดดิก (โครเอเชีย) 2-1 เซต 4-6, 6-3, 6-4
เฌเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) ชนะ เบอร์นาร์ด โทมิช (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 7-5, 6-2
เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 12) ชนะ กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย) 2-0 เซต 6-3, 6-4
ดาเนี่ยล แบรนด์ส (เยอรมัน) ชนะ อเลฮานโดร ฟอลล่า (โคลอมเบีย) 2-0 เซต 7-6 (7-3), 7-5
อเล็กซานเดอร์ โดลโกโปลอฟ (ยูเครน) ชนะ ไมเคิ่ล รัสเซลล์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-1, 6-3
เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส, มือ 13) 2-0 เซต 6-4, 6-3
นิโกลัส อัลมาโกร (สเปน, มือ 15) ชนะ โก โซเอดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-2
วาเซ็ค พอสพิซิล (แคนาดา) ชนะ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 9) 2-0 เซต 6-3, 6-4
ทอมมี่ โรเบรโด้ (สเปน, มือ 16) ชนะ อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน) 2-0 เซต 6-4, 6-1
ฟาบิโอ ฟอจจินี่ (อิตาลี) ชนะ เปาโล โลเรนซี่ (อิตาลี) 2-1 เซต 4-6, 7-6 (7-5), 6-4
อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) ชนะ เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-4, 6-2
เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) ชนะ ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) 2-1 เซต 7-6 (7-2), 4-6, 6-3
ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) ชนะ กง เมา-ซิน (จีน) 2-0 เซต 7-5, 6-2
เควิน แอนเดอร์สัน (แอฟริกาใต้) ชนะ วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) 2-1 เซต 4-6, 7-6 (7-5), 7-6 (7-4)


เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอชพี โอเพ่น ชิงเงินรางวัลรวม 220,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 6.6 ล้านบาท) ที่เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันอังคารที่ 8 ตุลาคม ที่ผ่านมา
 ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส, มือ 9) ชนะ อเล็กซานดร้า วอซเนียค (แคนาดา) 2-0 เซต 7-6 (7-4), 6-4
เจิ้ง เจี๋ย (จีน) ชนะ ชารอน ฟิชแมน (แคนาดา) 2-0 เซต 6-2, 6-1
จาง ฉ่วย (จีน) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน) 2-0 เซต 6-0, 6-3
เมดิสัน คีย์ส (สหรัฐฯ, มือ 6) ชนะ แอนนา ชมิดโลว่า (สโลวาเกีย) 2-0 เซต 6-3, 6-2
เบลินดา เบนซิช (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ ลอเรน เดวิส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-3, 7-5
คิมิโกะ ดาเตะ ครุมม์ (ญี่ปุ่น) ชนะ ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร, มือ 7) 2-0 เซต 6-4, 6-4
ลักษิกา คำขำ (ไทย) ชนะ อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-2, 6-1
บาร์โบร่า ซาห์ลาโวว่า สตรายโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) ชนะ เซียะ ซู-เหว่ย (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-2, 6-2
วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) ชนะ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี, มือ 4) 2-1 เซต 3-6, 7-5, 6-0
โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) ชนะ เปตร้า เซ็ตคอฟสก้า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต 6-4, 5-7, 6-1
ซาบีน ลิซิคกี้ (เยอรมัน, มือ 2) ชนะ ชาเนล ชีเพอร์ส (แอฟริกาใต้) 2-0 เซต 7-5, 7-6 (7-1)


เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ ชิงเงินรางวัลรวม 3,849,445 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 115.48 ล้านบาท) ที่นครเซี่ยงไฮ้ สาธารณรัฐประชาชนจีน เมื่อวันจันทร์ที่ 7 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ทอมมี่ ฮาส (เยอรมนี, มือ 11) ชนะ แซม เคอร์เรย์ (สหรัฐอเมริกา) 2-0 เซต 6-4, 6-4         
กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส) ชนะ ทัตซูมะ อิโตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3, 6-2          
จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐอเมริกา, มือ 14) ชนะ ซานติอาโก กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 2-1 เซต 4-6, 7-5, 7-5
มาร์เซล กราโนเย่ร์ส (สเปน) ชนะ ยานโก้ ทิปซาเรวิช (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 6-4, 6-4

เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เจเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ชิงเงินรางวัลรวม 235,000 เหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 7.05 ล้านบาท) ที่เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย เมื่อวันจันทร์ที่ 7 ตุลาคม ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) ชนะ แคโรไลน่า ปลิสโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต 7-5, 6-2
เอลิน่า สวิโตลิน่า (ยูเครน) ชนะ โมน่า บาร์เธล (เยอรมนี) 2-0 เซต 6-2, 7-5
สเตฟานี่ โวเกิ้ล (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-1 เซต 5-7, 7-5, 6-0

เทนนิสอาชีพชาย เอทีพี ชาลเลนเจอร์ ทัวร์ รายการ "ทัชเคนท์ ชาลเลนเจอร์ 2013" ชิงเงินรางวัลรวม 125,000 เหรียญสหรัฐ หรือประมาณ 3,750,000 บาท ที่เมืองทัชเคนท์ ประเทศอุซเบกิสถาน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
ดนัย อุดมโชค ชนะ อังเดร อาร์นาโบลดี้ (อิตาลี) 2-1 เซต 7-6 (6), 5-7, 7-5
โอเลคซานอร์ เนโดฟเยซอฟ (อุซเบกิสถาน) ชนะ โทมัส เฟบิอันโน่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-2, 6-4
ประเภทชายคู่ รอบแรก
สนฉัตร กับ สรรค์ชัย รติวัฒน์ ชนะ อเลสซานโดร มอตติ (อิตาลี) กับ สเตฟาน โรเบิร์ต (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-4, 6-2




อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2013-14
นิวยอร์ก เจ็ตส์ ชนะ  แอตแลนต้า ฟัลค่อนส์  30-28 คะแนน

 

 

 

ฟุตบอล 

 

ฟุตบอลเอเอฟซี ยู-19 แชมเปี้ยนส์ชิพ 2014 รอบคัดเลือก กลุ่ม เอช ที่สนามไทย-ญี่ปุ่น ดินแดง
เกาหลีเหนือ ชนะ บรูไน 6-0
ไทย ชนะ สิงคโปร์ 3-0



ฟุตบอลอะคาเดมี่ลีก ครั้งที่ 8 สัปดาห์ที่ 3
รุ่นอายุ 16 ปี
ธนบุรีอินเตอร์ แพ้ โอเอแซด 0-3
เคพีซี แพ้ อินเตอร์ไทยแลนด์ 0-4
อนุสรณ์ ชนะ เพชราวุธ 2-1
รุ่นอายุ 13 ปี
ธนบุรีอินเตอร์ แพ้ โอเอแซด 0-2
เคพีซี แพ้ อินเตอร์ไทยแลนด์ 0-3
อนุสรณ์ ชนะ เพชราวุธ 4-0
รุ่นอายุ 11 ปี
ธนบุรีอินเตอร์ ชนะ โอเอแซด 1-0
เคพีซี แพ้ อินเตอร์ไทยแลนด์ 1-4
อนุสรณ์ ชนะ เพชราวุธ 4-2
รุ่นอายุ 9 ปี
ธนบุรีอินเตอร์ แพ้ โอเอแซด 0-2
เคพีซี ชนะ อินเตอร์ไทยแลนด์ 5-1
อนุสรณ์ เสมอ เพชราวุธ 1-1
รุ่นอายุ 8 ปี
ธนบุรีอินเตอร์ ชนะ โอเอแซด 2-0
เคพีซี ชนะ อินเตอร์ไทยแลนด์ 5-0
อนุสรณ์ ชนะ เพชราวุธ 4-1

 

 

 มวย


ศึกเพชรสุภาพรรณ  ที่เวทีมวยลุมพินี
คู่เอก ปกรณ์ พี.เค.แสนชัยมวยไทยยิม ชนะคะแนน เพชรพนมรุ้ง
ลำน้ำมูล ศักดิ์ชัยโชติ ชนะคะแนน ทักษิณเล็ก เกียรตินิวัฒน์
เด่นพนม รร.กีฬาโคราช ชนะคะแนน ป.ต.ท. เพชรรุ่งเรือง
นิววังจั่น ปกรณ์พรสุรินทร์ ชนะคะแนน ศักดิ์สุริยา ไก่ย่างห้าดาวยิมส์
น้องเบียร์ โชคงามวงศ์ ชนะคะแนน วิษณุพร ซูจีบะหมี่เกี๊ยว
สิงห์ทองน้อย ป.เตละกุล เสมอ อุ้ยเสี่ยวป้อ ซูจีบะหมี่เกี๊ยว
ซุปเปอร์แบงค์ ม.รัตนบัณฑิต ชนะคะแนน ธนญชัย ท.แสงเทียนน้อย