สรุปผลกีฬา 25/09/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน พุธที่ 25 กันยายน พ.ศ. 2556


 

ลาลีกา สเปน
เอลเช่ 1 - 2 เรอัล มาดริด
กรานาด้า 0 - 1 บาเลนเซีย
เซบีย่า 4 - 1 ราโย บาเยกาโน่

ลีกเอิง ฝรั่งเศส
โมนาโก 3 - 0 บาสเตีย
วาล็องเซียนส์ 0 - 1 เปแอสเช
ตูลูส 1 - 0 ลอริยองต์
น็องต์ 2 - 0 นีซ
แก็งก็อง 5 - 1 โซโชซ์
บอร์กโดซ์ 0 - 0  แร็งส์
อฌักซิโอ้ 2 - 1  โอลิมปิก ลียง

แคปิตอล วันคัพ
ทรานเมียร์ 0 - 2 สโต๊ค ซิตี้
นิวคาสเซิ่ล 2 - 0  ลีดส์ ยูไนเต็ด
เบอร์มิงแฮม 3 - 1 สวอนซี
แมนฯ ยูไนเต็ด 1 - 0  ลิเวอร์พูล
เวสต์บรอมวิช (3)1 - 1(4) อาร์เซน่อล

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก
คาชิว่า เรย์โซล 1 - 4 กว่างโจว เอเวอร์กรานเด้
เอฟซี โซล 2 -0 เอสเตกัล

ไทยคมเอฟเอคัพ
อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี 2 - 5 บางกอกกล๊าส เอฟซี
บุรีรัมย์ 1 - 0 เมืองทองฯ

 




 

มวยไทย

ศึกบางระจัน ที่เวทีราชดำเนิน

  • คู่เอก พนมรุ้งเล็ก เกียรติหมู่ 9 ชนะคะแนน ขวานเพชร ส.สุวรรณภักดี
  • กงจักร ป.เปาอินทร์ แพ้คะแนน เดชฤทธิ์ ภพธีรธรรม
  • ดาวโรจน์ จิตรเมืองนนท์ ชนะน็อก ก้องไกร แก้วสัมฤทธิ์ ยก 4
  • ชีวิน เอ็นแอนด์พีบ๊อกซิ่งยิม ชนะคะแนน ปราบศึกเล็ก ศ.ณรงค์ฤทธิ์
  • ชูชัย แก้วสัมฤทธิ์ แพ้คะแนน สมรักษ์น้อย ศ.อนุชาฃ
     
  • โตโต้ ต.ท่าวัด แพ้คะแนน เชอรี่ ดวงใจพ่อ
     
  • ชาญชัย หล่อบางแค แพ้น็อก จิ้งหรีดทอง จิตรเมืองนนท์ ยก 3

    กีฬาอื่นๆ

    เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่ อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี

    ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
    โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 1) ชนะ โรเบร์โต้ เบาติสต้า (สเปน) 2-0 เซต 6-3, 6-3
    เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน, มือ 6) ชนะ โก โซเอดะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 7-6 (7-5), 6-3
    อิกอร์ ซิสลิ่ง (เนเธอร์แลนด์) ชนะ โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์) 2-1 เซต 6-7 (7-9), 6-4, 7-6 (7-2)

    ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
    มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย, มือ 5) ชนะ เปาโล ลอเรนซี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-3, 6-2
    เดนิส อิสโตมิน (อุซเบกิสถาน) ชนะ ชอง ซุค-ยอง (เกาหลีใต้) 2-0 เซต 6-3, 6-0
    ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) เยฟเกนี่ ดอนสคอย (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-3, 6-2


    สนุกเกอร์ 6 แดง แสงโสม 6 เรด โอเพ่น 2013 สนามที่ 13 ที่ ชบา สนุกเกอร์ คลับ ลำลูกกา คลอง 4
    รอบแรก
    อัครเดช วีระสัตตา ชนะ บัญญัติ จำนงค์ศรี  4-0 เฟรม
    อนุรักษ์ กล่อมฤทัย ชนะ วินิจย์ กรวรวิทย์ 4-0 เฟรม
    มานิตย์ สมศรีรื่น ชนะ กรกช ชีวะเย็นฉ่ำ 4-1 เฟรม
    ธวัชชัย ใคร่นนุ่นนา ชนะ พิชิตพงษ์ แวววงษ์ 4-1 เฟรม
    รณชัย หงษ์ทอง ชนะ วีระกุล อยู่นวล 4-1 เฟรม
    สมคิด รอดไฟ ชนะ ภูวรัฐ ประคัลภวงส์ 4-1 เฟรม
    อนันต์ มั่นใจกล้า ชนะ สมชัย ทองสุขแสง 4-3 เฟรม
    วิสิทธิ์ ปลอดใหม่ ชนะ ตันพุทธิ์ กรวรวิทย์ 4-0 เฟรม