โปรแกรมกีฬา 7/09/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน เสาร์ที่ 7 กันยายน พ.ศ. 2556


 

 

 ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014

เซเนกัล          1 - 0         อูกานดา     
แองโกล่า       4 - 1         ไลบีเรีย     
ไนจีเรีย          2 - 0         มาลาวี     
บูร์กินาฟาโซ    1 - 0         กาบอง     
ไนเจอร์         2 - 2         คองโก     
โอวอรี่โคสต์   1 - 1         โมร็อกโก     
แกมเบีย       2 - 0         แทนซาเนีย     
ตูนิเซีย         0 - 2         หมู่เกาะแคปเวิร์ด     
เซียร่า ลีโอน   3 - 2         อีควอเทอเรียล กินี     
เซ็นทรัล แอฟริกัน  1 - 2      เอธิโอเปีย     
แอฟริกาใต้       4 - 1         บอตสวานา     
ปานามา          0 - 0         จาเมกา     
คอสตาริกา      3 - 1         สหรัฐฯ     
เม็กซิโก         1 - 2         ฮอนดูรัส     
เปรู              1 - 2         อุรุกวัย     
ชิลี              3 - 0         เวเนซุเอลา     
อิสราเอล       1 - 1         อาเซอร์ไบจาน 


            
กระชับมิตรทีมชาติ

บราซิล 6 - 0  ออสเตรเลีย      


"เมอร์เดก้า คัพ" ครั้งที่ 41

มาเลเซีย      1 - 0     สิงคโปร์    
ไทย           1 - 1     เมียนมาร์

 

 

 กอล์ฟ


กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ โอเมก้า ยูโรเปี้ยน มาสเตอร์ส ชิงเงินรางวัลรวม 2,200,000 ยูโร (ประมาณ 88 ล้านบาท) ที่สนาม กรองส์-ซูร์-ซีแยร์ กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,881 หลา พาร์ 71 ที่รีสอร์ท กรองส์-มองตาน่า หน่วยการปกครองวาแลส ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ หลังจบการแข่งขันรอบ 2 เมื่อวันศุกร์ที่ 6 กันยายน ที่ผ่านมา
1. (-10) 132 - สตีเฟ่น กัลลาเกอร์ (สกอตแลนด์) 67-65, โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 66-66
3. (-9) 133 - มิเกล อังเคล ฆิเมเนซ (สเปน) 65-68, ริชาร์ด ฟินช์ (อังกฤษ) 67-66, ทอมมี่ ฟลีทวู้ด (อังกฤษ) 65-68, วิคเตอร์ ดูบุยส์ซง (ฝรั่งเศส) 68-65, แดนนี่ วิลเล็ตต์ (อังกฤษ) 69-64
8. (-8) 134 - มาร์ค ตูโย่ (ชิลี) 68-66, อาเนียร์บาน ลาฮิรี่ (อินเดีย) 63-71, อเลฆานโดร กานยิซาเรส (สเปน) 69-65, บรู้คส์ ค็อปก้า (สหรัฐอเมริกา) 68-66, พอล เคซี่ย์ (อังกฤษ) 65-69

อันดับนักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
13. (-7) 135 - เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (สาธารณรัฐไอร์แลนด์) 70-65
18. (-5) 137 - ธงชัย ใจดี (ไทย) 68-69
24. (-4) 138 - โฆเซ่ มาเรีย โอลาซาบัล (สเปน), 67-71
30. (-3) 139 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 67-72, กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย) 71-68
51. (-1) 141 - ชัพชัย นิราช (ไทย) 71-70
69. (E) 142 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) 69-73
85. (+1) 143 - ดาร์เรน คล้าร์ก (ไอร์แลนด์เหนือ) 69-74
99. (+2) 144 - ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 78-66, เจบี ครูเกอร์ (แอฟริกาใต้) 74-70, อานนท์ ว่องวานิช (ไทย) 78-66
146. (+10) 152 - พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย) 80-72

 

 เทนนิส


เทนนิส ยูเอส โอเพ่น แกรนด์สแลมรายการที่ 4 ของปี ชิงเงินรางวัลรวม 34.3 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ราว 1,029 ล้านบาท) ที่ฟลัชชิ่ง เมโดว์ส มหานครนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันศุกร์ที่ 6 กันยายน ที่ผ่านมา
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 10) ชนะ ฟลาเวีย เพนเน็ตต้า (อิตาลี) 2-0 เซต 6-4, 6-2
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 1) ชนะ หลี่ นา (จีน,มือ 5) 2-0 เซต 6-0, 6-3

ประเภทหญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
อันเดรีย ฮลาวัชโคว่า / ลูซี่ ฮราเดชก้า (สาธารัฐเช็ก, คู่มือ 5) ชนะ เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ / วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-4, 6-2
 
ประเภทคู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
อันเดรีย ฮลาวัชโคว่า / มักซ์ เมิร์นยี่ (เช็ก/เบลารุส, คู่มือ 7) ชนะ อบิเกล สเปียร์ส / ซานติอาโก้ กอนซาเลซ (สหรัฐ/เม็กซิโก) 2-0 เซต  7-6 (7-5), 6-3


วอลเลย์บอลชิงแชมป์โลก 2014 รอบคัดเลือกโซนเอเชีย รอบสุดท้าย
ประเภททีมหญิง กลุ่ม เอ
ไทย ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต 25-17,25-12,25-18

ประเภททีมชาย กลุ่ม เอ
ไทย ชนะ คูเวต 3-0 เซต 25-14, 25-18 ,25-14

 

 

ฟุตบอล 

 

ไทยพรีเมียร์ลีก

แบงค็อก ยูไนเต็ด              0 - 0         โอสถสภา เอ็ม150-สระบุรี    
พัทยา ยูไนเต็ด                 2 - 1         บีอีซี เทโรศาสน    
ราชบุรี มิตรผล เอฟซี          0 - 0         อาร์มี่ ยูไนเต็ด    
SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด    1 - 1         ชลบุรี เอฟซี    
                   

 
ผลบอล ยามาฮ่าลีกวัน

แอร์ฟอร์ซ เอวิเอ เอฟซี      3 - 1         ปตท.ระยอง    
ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี         5 - 1         ภูเก็ต เอฟซี    
สิงห์ ท่าเรือ                  2 - 0         กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี    
ระยอง ยูไนเต็ด              2 - 1         ขอนแก่น เอฟซี    
นครปฐม ยูไนเต็ด           3 - 2         นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี

 

 

เทนนิสอาชีพ สิงห์ทีเอทีพีทัวร์ 2013 สนามที่ 4 รายการ สิงห์พัทยา แชมเปี้ยนชิพ ที่สนามเทนนิสโรงแรม รอยัล คลิฟ โฮเต็ล กรุ๊ป เมืองพัทยา จ.ชลบุรี
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนคัดเลือก
ปาล รังสีบริรักษ์ ชนะ นพรุจ ธรรมสุนทร 2 -0 เซต 6-1, 6-1
ภณัฐ สายธารทิพย์ ชนะ เลิศชัย รุ่งเทียน 2-0 เซต 6-3,6-2
ยีรี่ เซอมัค (เชคฯ) ชนะ พิสุทธิศักดิ์ เงินเกื้อกูล 2-0 เซต 6-2,6-4
ลักษมัณฑ์ เอกุล ชนะ กิตติกร คุ้มสิริพิทักษ์ 2-0 เซต 6-0,6-1
ประพัฒน์ ไทยกวีพจน์ ชนะ กฤตยกร มีเงิน 2-0 เซต 6-0,6-0
เจมี อสนี ประดิษฐงาม ชนะ รตนสยม วรรัตนมงคล 2-1 เซต 6-4,6-7(6),10-1
วีระ อาชาพานิช ชนะ ศิวพงศ์ สิงห์ธรรมรักษ์ 2-0 เซต 6-0,6-4
ทราน มินห์ ดัง(เวียดนาม) ชนะ ประกิต ศรจรัสสุวรรณ 2-1 เซต 6-4,6-7(7),10-4
โสภณ สีหะวงษ์ ชนะ อลงกต จิระวัฒนผลิน 2-0 เซต 6-1,6-0
ดาเนียล ราสกี้(เชคฯ) ชนะ ปฐม ภัทโรภาส 2-0 เซต 6-0,6-1

เทนนิสเยาวชน พีทีที จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพส์ 2013 ที่สนามเทนนิสสโมสรสปอร์ตแอนด์สปา มีนบุรี
รอบคัดเลือก หญิงเดี่ยวรุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี
ดลรวี ตุ้มทอง (กรุงเทพฯ) ชนะ เอลิกา เทลล์มาน (อังกฤษ) 2-0 เซต 4-0, 4-0
มิณฑิตา คงนิ่ม(กรุงเทพฯ) ชนะ รวิภา เอกนุ่ม (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 4-0, 5-3
ณัฎฐณิชา กินรี (กรุงเทพฯ) ชนะ ชนารดี ลีลาแม้นเทพ (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 4-0, 4-0
รอบคัดเลือก หญิงเดี่ยวอายุไม่เกิน 12 ปี
ณัฐณิชา แก้วเจริญวงษ์ (ขอนแก่น) มามิ ฮากิวารา (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 4-0, 0-4, 1-0 (8)
ปานิสา ละครพล (สมุทรปราการ) ชนะ ชนิสรา นันทนเจริญกุล (กรุงเทพฯ) 2-0 เซต 5-4(3), 4-2
ธัญพิชา นพจินดา (กรุงเทพฯ) ชนะ ริยา ซาห์นิ (สหรัฐอเมริกา) 2-0 เซต 4-1, 4-2
คานอน อิวากูมะ (ญี่ปุ่น) ชนะ เซอร์เรย์ วาเตย์ เชง (กัมพูชา) 2-0 เซต 4-1, 4-2
ศศนท สุชาโต (กรุงเทพฯ) ชนะ ญาณิศา บุญมาตย์ (สมุทรปราการ) 2-0 เซต 4-1, 5-4 (3)
กฤติกา แอบเอี่ยม (กรุงเทพฯ) ชนะ เอลลา วอลเกอร์(อังกฤษ) 2-0 เซต 4-2, 4-2

 

 มวย


ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยามอ้อมน้อย
คู่เอก ปตท. เพชรรุ่งเรือง ชนะคะแนน ชูเจริญ ดาบรันสารคาม
ปิ่นทอง บ.จงเจริญ แพ้คะแนน แบงค์ไทย ศิษย์สองพี่น้อง
หงส์ทองเล็ก ช.ฟ้าเปลี่ยนสี แพ้คะแนน ฟ้าสีทอง ท.เทพสุทิน
มหาราชเล็ก ศิษย์เจริญทรัพย์ ชนะคะแนน เพชรเอก อ.ยุทธนา