โปรแกรมกีฬา 03/08/13


โปรแกรมกีฬาประจำวัน เสาร์ที่ 3 สิงหาคม พ.ศ. 2556


 ไทยพรีเมียร์ลีก
  18:00 น.      สงขลา ยูไนเต็ด - SCG เมืองทองฯ ยูไนเต็ด
  18:00 น.      บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - ศรีสะเกษ เอฟซี
  18:00 น.      บีอีซี เทโรศาสน - แบงค็อก ยูไนเต็ด
  18:30 น.      อินทรี-เพื่อนตำรวจ เอฟซี - บางกอกกล๊าส เอฟซี
  18:30 น.      เชียงราย ยูไนเต็ด - ชัยนาท เอฟซี      ยูไนเต็ด สเตเดี้ยม


ยามาฮ่าลีกวัน
  17:00 น.      บางกอก เอฟซี - นครปฐม ยูไนเต็ด      
  18:00 น.      ระยอง เอฟซี - กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี
  18:00 น.      กระบี่ เอฟซี - ตราด เอฟซี
  18:00 น.      ขอนแก่น เอฟซี - บีบีซียู เอฟซี
  18:30 น.      ภูเก็ต เอฟซี - ทีทีเอ็ม เอฟซี

เอไอเอส ลีกภูมิภาค
  ภาคเหนือ
  17:00 น.      อุทัยธานี ฟอเรสท์ - นครสวรรค์ เอฟซี
  18:00 น.      พิษณุโลก ทีเอสวาย เอฟซี - เชียงราย ซิตี้  
  18:00 น.      ลำปาง เอฟซี - สุโขทัย เอฟซี      
  18:00 น.      อุตรดิตถ์ เอฟซี - พิจิตร เอฟซี
  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
  16:00 น.      อำนาจเจริญ ทาวน์ - ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด
  16:00 น.      นครพนม เอฟซี - เลย ซิตี้
  17:00 น.      ยโสธร ยูไนเต็ด - สุรินทร์ เอฟซี      
  17:30 น.      ชัยภูมิ เอฟซี - หนองคาย เอฟที       
  ภาคกลางตะวันออก
  16:00 น.      ปทุมธานี กปน. ยูไนเต็ด - สระแก้ว ซิตี้      
  16:00 น.      กบินทร์บุรี ยูไนเต็ด - นครนายก เอฟซี  
  16:00 น.      มาบตาพุด นาวิกโยธิน - ปลวกแดง เอฟซี      
  18:30 น.      กองเรือยุทธการ - ม.รังสิต  
  กรุงเทพและภาคกลาง
  16:00 น.      แหลมฉบัง ซิตี้ - กรุงเทพคริสเตียน  
  16:00 น.      ไทยฮอนด้า - อาแบค-บีอีซี เทโรศาสน
  16:00 น.      ม.เกษมบัณฑิต - นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี
  16:00 น.      สมุทรปราการ ยูไนเต็ด - ราชวิถี  
  ภาคกลางตะวันตก
  16:00 น.      โกลเบล็ก เอฟซี - สิงห์บุรี เอฟซี      
  16:00 น.      หัวหิน ซิตี้ - ธนบุรี BG ยูไนเต็ด  
  18:00 น.      เกร็กคู ลูกทัพฟ้า ปทุมธานี - ราชประชา BTU

แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
  18:15 น.      เบิร์นลี่ย์ - โบลตัน          
  21:00 น.      บาร์นสลี่ย์ - วีแกน            
  21:00 น.      ดอนคาสเตอร์ - แบล็คพูล            
  21:00 น.      มิดเดิ้ลสโบรช์ - เลสเตอร์            
  21:00 น.      บอร์นมัธ - ชาร์ลตัน            
  21:00 น.      เบอร์มิงแฮม - วัตฟอร์ด            
  21:00 น.      ลีดส์ ยูไนเต็ด - ไบร์ทตัน            
  21:00 น.      มิลล์วอลล์ - โยวิล            
  21:00 น.      ฟอเรสต์ - ฮัดเดอร์สฟิลด์            
  21:00 น.      ควีนส์ปาร์ค - เชฟฯ เว้นส์เดย์          
  21:00 น.      เร้ดดิ้ง - อิปสวิช            

ลีกวัน อังกฤษ
  21:00 น.      เปรสตัน - วูล์ฟแฮมป์ตัน            
  21:00 น.      บริสตอล ซิตี้ - แบร็ดฟอร์ด            
  21:00 น.      คาร์ไลส์ - เลย์ตัน            
  21:00 น.      ปีเตอร์โบโร่ - สวินดอน            
  21:00 น.      ครูว์ - ร็อตเธอร์แฮม            
  21:00 น.      จิลลิ่งแฮม - โคลเชสเตอร์            
  21:00 น.      พอร์ท เวล - เบรนท์ฟอร์ด            
  21:00 น.      ชรูว์สบิวรี่ - มิลตัน คีนส์            
  21:00 น.      สตีฟเนจ - โอลด์แฮม            
  21:00 น.      วอลซอลล์ - ทรานเมียร์            
  21:00 น.      ครอว์ลี่ย์ - โคเวนทรี            

ลีกทู อังกฤษ
  21:00 น.      รอชเดล - ฮาร์ทลี่พูล            
  21:00 น.      บิวรี่ - เชสเตอร์ฟิลด์            
  21:00 น.      เชลท์แน่ม - เบอร์ตัน            
  21:00 น.      เอ็กเซเตอร์ - บริสตอล โรเวอร์ส            
  21:00 น.      ฟลีตวู้ด - ดาเกนแน่ม            
  21:00 น.      พอร์ทสมัธ - อ๊อกซ์ฟอร์ด            
  21:00 น.      สคันธอร์ป - แมนส์ฟิลด์            
  21:00 น.      เซาท์เอ็นด์ - พลีมัธ            
  21:00 น.      นิวพอร์ท - แอคคริงตัน            
  21:00 น.      ทอร์คีย์ - เอเอฟซี วิมเบิลดัน            
  21:00 น.      วีคอมบ์ - มอร์แคมบ์            
  21:00 น.      ยอร์ค ซิตี้ - นอร์ทแฮมป์ตัน            

สกอตติช พรีเมียร์
  01:45 น.      แพททริค ทริสเทล - ดันดี ยูไนเต็ด            
  21:00 น.      อเบอร์ดีน - คิลมาร์น็อค            
  21:00 น.      อินเวอร์เนสส์ - เซนต์ เมียร์เรน            
  21:00 น.      เซนต์ จอห์นสโตน - ฮาร์ทส            
  23:15 น.      เซลติก - รอสส์ เคาน์ตี้            

อุ่นเครื่อง
  00:00 น.      โซโชซ์ (ฝรั่งเศส) - ลอริยองต์ (ฝรั่งเศส)            
  00:00 น.      เอวิย็องต์ (ฝรั่งเศส) - กานส์ (ฝรั่งเศส)            
  01:00 น.      อฌักซิโอ (ฝรั่งเศส) - ตูลูส (ฝรั่งเศส)            
  01:15 น.      เบนฟิก้า (โปรตุเกส) - เซา เปาโล (บราซิล)            
  02:00 น.      เซลต้า บีโก้ (สเปน) - เซาธ์แฮมป์ตัน (อังกฤษ)            
  04:00 น.      ยูเวนตุส (อิตาลี) - แอลเอ กาแล็คซี่ (สหรัฐฯ)
  18:45 น.      ลิเวอร์พูล (อังกฤษ) - โอลิมเปียกอส (กรีซ)
  19:00 น.      กาลาตาซาราย (ตุรกี) - ปอร์โต้ (โปรตุเกส)
  21:00 น.      เทลฟอร์ด (ฮังกฤษ) - เวสต์บรอมวิช (อังกฤษ)            
  21:20 น.      อาร์เซน่อล (อังกฤษ) - นาโปลี (อิตาลี)
  23:00 น.      แก็งก็อง (ฝรั่งเศส) - แรนส์ (ฝรั่งเศส)            
  23:30 น.      โมนาโก (ฝรั่งเศส) - สเปอร์ส (อังกฤษ)
  23:30 น.      กายารี่ (อิตาลี) - กาเซแลค อฌักซิโอ้ (ฝรั่งเศส)            

เดเอฟเบ โพคาล
  01:30 น.      คาร์ลสรูห์ - โวล์ฟสบวร์ก            
  01:30 น.      ไอทรัค เทรียร์ - โคโลญจน์            
  20:30 น.      ฟอร์ทูน่า โคโลญจน์ - ไมนซ์            
  20:30 น.      บูมเบิร์ก - อินโกลสตัด            
  20:30 น.      ลิปป์สตัดท์ - เลเวอร์คูเซ่น            
  20:30 น.      บาห์ลินเกอร์ - โบคุ่ม            
  20:30 น.      นัวสเตรลิตซ์ - ไฟร์บวร์ก            
  20:30 น.      เน็คคาร์ลซูลเมอร์ - ไกเซอร์สเลาเทิร์น            
  20:30 น.      มักเดบวร์ก - ค็อตบุส            
  20:30 น.      วิลเฮล์มชาเวน - ดอร์ทมุนด์            
  20:30 น.      อูมุนด์-เวเกซัค - ฮอฟเฟ่นไฮม์            
  23:00 น.      โรเซนไฮม์ - อาเล่น            

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
  19:00 น.      น็องซี่ - โอแซร์            

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
  21:00 น.      ออสเตอร์ส - บรอมมาโพจกานา            
  21:00 น.      คาลมาร์ - ซิเรียนสก้า            
  21:05 น.      เอไอเค โซลน่า - เอล์ฟส์บอร์ก            

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
  00:45 น.      ไนจ์เมเก้น - โครนิงเก้น            
  00:45 น.      ทเวนเต้ - วาลไวก์            
  01:45 น.      ฮีเรนวีน - อัลค์มาร์            
  23:45 น.      เดน ฮาก - พีเอสวี            

เฟร้นช์ ซูเปอร์ คัพ
  01:45 น.      เปแอสเช - บอร์กโดซ์

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เรโน-ทาโฮ โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- แอลพีจีเอ ทัวร์ ริโคห์ วีเมนส์ บริติช โอเพ่น ที่ประเทศสกอตแลนด์


 เทนนิส

เทนนิสเอทีพีทัวร์คัพ คิทซ์บูเฮิ่ล ที่คิทซ์บูเฮิ่ล ประเทศออสเตรีย
 
เทนนิสเอทีพีทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โอเพ่น ซิตี้ โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
 
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เซาธ์เทิร์น แคลิฟอร์เนีย โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา


วอลเลย์บอล เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ 2013 สนามแรก ที่ประเทศตุรกี
21.00 น. ไทย - ตุรกี

วอลเลย์บอลหญิง รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี ชิงแชมป์โลก 2013 ที่จังหวัดนครราชสีมา
ที่ชาติชาย ยิมส์
รอบจัดอันดับ 17-20
10.00 น. อาร์เจนติน่า - เม็กซิโก

ที่ลิปตพัลลภ ยิมส์
รอบจัดอันดับ 17-20
10.00 น. แอลจีเรีย - ตูนีเซีย

ลีลาศนานาชาติ ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครั้งที่ 4 ที่อินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก เวลา 10.00 น.
วอลเลย์บอลอาชีพโปร ชาลเลนจ์ (ดิวิชั่น 2) ที่ศูนย์เยาวชนประชานิเวศน์ เวลา 11.00 น.

สนุกเกอร์แสงโสม 6 แดง โอเพ่น รายการที่ 9 ที่ฟิโน่ สนุกเกอร์คลับ เวลา 12.00 น.


ศึกจ้าวมวยไทย เวทีมวยสยาม อ้อมน้อย เวลา12.15 น.
- (คู่เอก) แสนสะท้าน ส.สุรเดช พบ ก้องนครบาล ส.กิจรุ่งโรจน์
- ณัฐพล เกียรติอาวรณ์ พบ ปตท. เพชรรุ่งเรือง
- เด่นพนม ร.ร.กีฬาโคราช พบ เจ้าสัวน้อย เพชรสุภาพรรณ
- เพชรอุทัย อ.บุญช่วย พบ เพชรหัวไทร สาธิตซีดี
 
ศึกมวยดีวิถีไทย เวทีอิมพีเรียล เวลา 14.00 น.
- (คู่เอก) ดาวไฟ ศิษย์จ่ากุ้ง พบ ก้องภูธร น.นพหิรัญ
- ป่าหวาย เกียรติวินัย พบ จอมกิตติ ลูกบ้านใหญ่
- รุ่งเกียรติ เกียรติประภัสร์ พบ นวพล ศิษย์ผู้พันตู่
- เพชรพระแท่น ครัวไพเราะระยอง พบ สุทธิศักดิ์ ศิษย์เจ๊กร

ศึกมวยไทยลุมพินีทีจีเอ็น เวทีลุมพีนี เวลา 16.00 น.
- (คู่เอก) ทะเลดำ ส.ธนาเพชร พบ ศักดิ์สิทธิ์ ศิษย์นำขบวน
- แสนรักน้อย แก้วพิมพ์การช่าง พบ เดชกะล่อน ศิษย์ชาตรี
- ราศีสิงห์ ว.วิวัฒนานนท์ พบ กายสิทธิ์ ศิษย์ ส.จ.บุญยิ่ง
- ชนะเลิศ ศิษย์จ่าพันธ์ พบ วันมีโชค ภูหงส์ทอง
 
ศึกมวยไทยลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพีนี เวลา 20.30 น.
- (คู่เอก) เป็นหนึ่ง ท.พราน 49 พบ พันพยัคฆ์ โคกชะงาย
- มังกรทอง ศิษย์เจ๊พนม พบ ตะกรุดทอง อ.อ้วนสุวรรณ