โปรแกรมกีฬา 26/05/13



สรุปผลกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2556


 

 

 ฟุตบอลลา ลีกา สเปน

 

เกตาเฟ่ แพ้ ราโย บาเยกาโน่ 1-2          
โอซาซูน่า ชนะ เซบีย่า 2-1          
มาลาก้า ชนะ ลา กอรุนญ่า 3-1        
เรอัล บายาโดลิด แพ้ เซลต้า บีโก้ 0-2         
เรอัล เบติส ชนะ เรอัล ซาราโกซ่า 4-0         
บาเลนเซีย ชนะ กรานาด้า 1-0        
เรอัล โซเซียดาด เสมอ เรอัล มาดริด 3-3        
เอสปันญ่อล แพ้ บาร์เซโลน่า 0-2         
แอต.มาดริด เสมอ มายอร์ก้า 0-0          
แอธ.บิลเบา แพ้ เลบานเต้ 0-1  

 

 

 

 ฟุตบอลลีกเอิง ฝรั่งเศส

 

มาร์กเซย เสมอ แร็งส์ 0-0          
แบรสต์ แพ้ น็องซี่ 1-2        
วาล็องเซียนส์ ชนะ ทรัวส์ 2-1         
อฌักซิโอ้ แพ้ นีซ 0-2           
ลอริยองต์ แพ้ เปแอสเช 1-3         
บอร์กโดซ์ ชน เอวิยอง 2-1          
ลีลล์ เสมอ แซงต์ เอเตียน 1-1          
โอลิมปิก ลียง ชนะ แรนส์ 2-0        
บาสเตีย เสมอ โซโชซ์ 0-0    
ตูลูส ชน มงต์เปลลิเย่ร์ 2-0  

 

 

 

โคปปา อิตาเลีย


 โรม่า แพ้ ลาซิโอ 0-1

 

 

 

 กอล์ฟ


พีจีเอ ทัวร์ รายการ คราวน์ พลาซ่า อินวิเตชันแนล แอต โคโลเนียล ชิงเงินรางวัลรวม 6.4 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 192 ล้านบาท) ที่สนามโคโลเนียล คันทรี คลับ พาร์ 70 ระยะ 7,204 หลา ที่เมืองฟอร์ท เวิร์ธ รัฐเท็กซัส ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบ 3 เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา
1. (-11) 199 - แมตต์ คูชาร์ 65-65-69
2. (-10) 200 - แมตต์ เอฟเวอรี่ 65-69-66, คริส สตรู๊ด 67-66-67, บู วีคลี่ย์ 67-67-66, เกรแฮม เดอแลต (แคนาดา) 64-67-69
6. (-9) 201 - มาร์ติน ฟลอเรส 66-70-65, ทิม คล้าร์ก (แอฟริกาใต้) 67-69-65, จอห์น โรลลินส์ 63-71-67, สตีฟ เฟลสช์ 68-64-69
10. (-8) 202 - บั๊ด คอลี่ย์ 67-69-66, โจนาส บลิกซ์ (สวีเดน) 67-68-67, แซ็ค จอห์นสัน 69-65-68, เฟร็ดดี้ ยาคอบสัน (สวีเดน) 66-67-69
14. (-7) 203 - ชาร์ลีย์ ฮอฟฟ์แมน 66-70-67, เจ.เจ. เฮนรี่ 68-68-67, สกอตต์ สตอลลิ่งส์ 69-65-69, คริส เคิร์ก 67-66-70, จอร์แดน สปีธ 65-67-71, จอช ทีเตอร์ 65-67-71
20. (-6) 204 - เท็ด พอตเตอร์ 70-66-68, เบรนดอน เด ยองก์ (ซิมบับเว) 66-70-68, ทอมมี่ เกนนี่ย์ 65-72-67, เชซ รีฟวี่ 70-64-70

หมายเหตุ - นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บสัญชาติต่อท้าย เป็นชาวสหรัฐอเมริกา

 

 

 

 

ฟุตบอล 

 

โตโยต้าไทยพรีเมียร์ลีก 2013


บางกอกกล๊าส เอฟซี ชนะ แบงค็อก ยูไนเต็ด 3-1
บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ชนะ อาร์มี่ ยูไนเต็ด 3-0
ชัยนาท เอฟซี ชนะ พัทยา ยูไนเต็ด 4-2
สุพรรณบุรี เอฟซี ชนะ ทีโอที เอสซี 3-1
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด ชนะ สมุทรสงคราม เอฟซี 2-1



ยามาฮ่า ลีก วัน 2013


ขอนแก่น เอฟซี เสมอ นครราชสีมา เอฟซี 1-1
สิงห์ท่าเรือ แพ้ ปตท.ระยอง 0-1
ระยอง เอฟซี ชนะ กระบี่ เอฟซี 3-1
กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี ชนะ อยุธยา เอฟซี 2-1

 

 

เทนนิสอาชีพชาย สะสมคะแนนโลก ช้าง ไอทีเอฟ โปร เซอร์กิต 2013 เอฟ 2 ที่ กทม.
รอบคัดเลือกรอบสุดท้าย
ณัฐนนท์ กัจฉปานันท์ ชนะ สตีเว่น เดอ วาร์ด 2-1 เซต 3-6, 6-3, -5
ชาลีชาญ ธนสุกาญจน์ ชนะ ชญานนท์ แก้วสุทอ 2-1 เซต 1-6, 6-4, 6-0
เคลซี่ สตีเวนสัน(แคนาดา) ชนะ สิงห์เอกรวี วัฒนกุล 2-0 เซต 6-2, 6-1
โลแกน แม็คแคนซี่(นิวซีแลนด์) ชนะ ปัณณ์ โพธิทัตต์ 2-0 เซต 6-1, 7-6



สนุกเกอร์ 6 แดง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2556 ที่ กทม.
พนมไพร พ่อวิเศษ ชนะ พรปิยะ กาวสำราญ 4-2 เฟรม 40-28, 27-37, 39-32, 7-37, 49-8, 34-24
ศักดิ์ชัย ซิมงาม ชนะ ศักดิ์ชัย เรืองรุ่ง 4-0 เฟรม 48-1, 33-4, 42-8, 40-4
สุชาติ ภูฆัง ชนะ เอกศิษฏ์ พิทักษ์ธนพงษ์ 4-1 เฟรม 35-3, 44-16, 1-45, 38-24, 37-1
ณัฐวุฒิ โฮมภิรมย์ ชนะ สุวัฒน์ ชูบรรจง 4-1 เฟรม 58-14, 17-38, 34-21, 37-0, 33-1
พลกฤษณ์ หนูทอพูล ชนะ พุธกานต์ ขิมสุข 4-0 เฟรม 44-0, 42-15, 31-20, 49-7
สุรวุฒิ รุ่งสว่าง ชนะ พลกฤษณ์ หนูทองพูล 4-3 เฟรม 36-3, 14-31, 39-4, 22-38, 22-38, 56-4, 0-35, 35-19, 35-19
กฤษณัส เลิศสัตยาทร ชนะ วินัย อยู่สุข 4-0 เฟรม 40-2, 53-0, 32-19, 47-5



วอลเลย์บอลซีเล็คทูน่า ประชาชนชาย ก ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2556 ที่ กทม.
ทหารอากาศ-เกร็กคู ชนะ สวนดุสิต-มทบ.11 3-0 เซต 25-20, 25-10, 25-13
ม.เกษตรศาสตร์ ชนะ มรภ.พระนคร-ทหารอากาศ-เกร็กคู 3-0 เซต 25-20, 25-18, 25-17
ราชนาวี ชนะ มักกะสัน วีซี 3-2 เซต 25-15, 25-22, 21-25, 16-25, 15-8


 
เอสซีจี จูเนียร์ แบดมินตัน แชมเปี้ยนชิพ 2013 ครั้งที่ 33 รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2556 ที่ กทม.
ชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี
สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ ชนะ พีรณัฐ บุญทัน 2-0 เกม 22-20,21-16

หญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี
พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ ชนะ ชนัญชิดา ดับทุกข์ 2-0 เกม 21-17, 22-20

ประเภทชายคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี
กิติศักดิ์ นามเดช/วรพล ทองสง่า ชนะ กิตตินุพงษ์ เกตุเรน/เดชาพล พัววรานุเคราะห์ 2-1 เกม 8-21, 21-19, 25-23

ประเภทหญิงคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 18 ปี
ณริฎษาพัชร แลม/พุธิตา สุภจิรกุล ชนะ ธนพร เขียวฉอ้อน/ไผทมาส เหมือนวงศ์ 2-0 เกม 21-17, 21-19

ชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี
กันตภณ หวังเจริญ ชนะ เมฆ ณรงคฤทธิ์ 2-0 เกม 21-17, 21-15

หญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี
ศุภนิดา เกตุทอง ชนะ นภัสสร อินทรัตน์ชัยกิจ 2-0 เกม 21-12, 21-7

ชายคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี
กฤษ ตันติอนันทกุล/กันตวัฒน์ ลีลาเวชบุตร ชนะ กฤษฎา จันทรวิสุทธิ์/อัฑฒ์ เชียงหว่อง 2-0 เกม 21-14, 21-19
กิลาซู โอสเตอร์ไมเยอร์/ศุภนิดา เกตุทอง ชนะ กรกมล สุขกลัด/ภัทรนันท์ จำแนกทาน 2-0 เกม 21-11, 21-13

ชายเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี
กานดิศ วรรณอรุณ ชนะ วิภู อินทร์แก้ว 2-0 เกม 22-20, 21-15

หญิงเดี่ยว รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี
ขวัญชนก สุดใจประภารัตน์ ชนะ ภัทรสุดา ไชยวรรณ 2-0 เกม 23-21, 21-16

หญิงคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี
ทิพวาทีย์ ใจอารีย์/นันทน์กาญจน์ เอี่ยมสอาด ชนะ ญาณิสา ชื่นเจริญ/ภัทรสุดา ไชยวรรณ 2-0 เกม 21-17, 21-7

ชายคู่ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี
กิตติธัช เชยกลิ่นเทศ/วิภู อินทร์แก้ว ชนะ พชรพล นิพรรัมย์/พิชญะ  จีนะดิษฐ์ 2-0 เกม 21-19, 21-11
       

 

 มวย


ศึกมวยไทย7สี เวทีมวยช่อง 7 สี
คู่เอก อภิสิทธิ์ เค.ที.ยิม ชนะคะแนน สี่มนุษย์ ส.สริญญา
โชคพิชิต เพชรมีเพียร ชนะน็อก น็อตใหม่ อ.นิตยาพร ยกที่ 3 
สกุลชัย เอ็กซินดิคอนยิม ชนะคะแนน เก่งกล้า ก.กลมเกลียว 
มาประลอง ศ.บุญยงยศ เสมอ ฤทธิชัย ก.สกุลเชื้อ


ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล
คู่เอก ลิขิต แครี่บอย แพ้คะแนน หนึ่งสยาม ศิษย์จ่ากุ้ง
เพชรโท ท.พราน 26 ชนะคะแนน เพชรสยาม ช.เพชรพูล
แสนเดช เมืองหนองบัว ชนะคะแนน พลอยสยาม ช.เพชรพูล