โปรแกรมกีฬา 24/03/13


สรุปผลกีฬาประจำวัน อาทิตย์ที่ 24 มีนาคม พ.ศ. 2556


 

 

 

ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก 2014

ไลบีเรีย ชนะ ยูกันดา 2-0    
ดีอาร์คองโก เสมอ ลิเบีย 0-0     
รวันดา แพ้ มาลี 1-2     
โมซัมบิก เสมอ กีเนีย 0-0     
กานา ชนะ ซูดาน 4-0     
เลโซโท เสมอ แซมเบีย 1-1     
แทนซาเนีย ชนะ โมร็อกโก 3-1     
เอเควทอเรียลกินี ชนะ หมู่เกาะเคปเวิร์ด 4-3     
เอธิโอเปีย ชนะ บอตสวานา 1-0
           



ลีกวัน อังกฤษ


ทรานเมียร์ ชนะ สตีฟเนจ 3-1



กัลโช่ เซเรีย บี อิตาลี

เอ็มโปลี แพ้ บารี่ 0-1    
ลิวอร์โน่ ชนะ ลันชาโน่ 2-0     
เรจจิน่า ชนะ ยูเว่ สตาเบีย 2-1     
โนวาร่า ชนะ อัสโคลี่ 1-0     
เบรสชา เสมอ ชิตตาเดลล่า 2-2     
ซาสซูโอโล่ เสมอ แตร์นาน่า 0-0      
วิเชนซ่า เสมอ วาเรเซ่ 1-1     
เวโรน่า ชนะ โครโตเน่ 3-2     
สเปเซีย แพ้ โปรเเวร์เชลลี่ 1-3           



อเดลันเต้ ลีกา สเปน

อัลกอร์กอน เสมอ นูมานเซีย 1-1     
เอลเช่ ชนะ เรอัล มูร์เซีย 1-0     
บียาร์เรอัล เสมอ อูเอลบา 1-1     
ซาบาเดลล์ แพ้ ลาส ปัลมาส 0-4     
อัลเมเรีย  แพ้ สปอร์ติ้ง คิฆอน 0-1     
กัวดาลาฆาร่า แพ้ เอร์กูเลส 0-2     
เรอัล มาดริด เบ ชนะ กอร์โดบา 4-0            
            
      

ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส

ก็อง ชนะ อิสทร์ 1-0              

 

 

 กอล์ฟ

กอล์ฟ พีจีเอ ทัวร์ รายการ อาร์โนลด์ พาลเมอร์ อินวิเตชันแนล พรีเซนเต็ด บาย มาสเตอร์การ์ด ชิงเงินรางวัล 6.2 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 186 ล้านบาท) ที่สนาม เบย์ ฮิลล์ คลับ แอนด์ ลอดจ์ ระยะ 7,381 หลา พาร์ 72 ในเมืองออร์แลนโด้ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบสาม เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

1. (-11) 205 - ไทเกอร์ วู้ดส์ 69-70-66
2. (-9) 207 - ริคกี้ ฟาวเลอร์ 73-67-67, จอห์น ฮูห์ 67-69-71, จัสติน โรส (อังกฤษ) 65-70-72
5. (-8) 208 - ธอร์บียอร์น โอเลเซ่น (เดนมาร์ก) 69-73-66, กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ-กาสตาโน่ (สเปน) 69-71-68, จิมมี่ วอล์คเกอร์ 69-69-70, เคน ดุ๊ก 70-68-70, บิลล์ ฮาส 69-66-73
10. (-7) 209 - คีแกน แบรดลี่ย์ 74-69-66, มาร์ค วิลสัน 71-68-70
12. (-6) 210 - ไบรอัน สจ๊วร์ด 74-69-67, แบรด ฟริตส์ช (แคนาดา) 68-72-70
14. (-5) 211 - เฮนริค สเตนสัน (สวีเดน) 71-71-69, ฮันเตอร์ มาฮาน 71-70-70, เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ) 72-69-70, จอห์น โรลลินส์ 68-72-71

หมายเหตุ
- นักกอล์ฟที่ไม่มีวงเล็บต่อท้ายชื่อ เป็นชาวสหรัฐอเมริกา


กอล์ฟ แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ เกีย คลาสสิก ชิงเงินรางวัล 1.7 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 51 ล้านบาท) ที่สนาม อาเวียร่า กอล์ฟ คลับ ระยะ 6,593 หลา พาร์ 72 ในเมืองคาร์ลส์แบด รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐฯ หลังจบการแข่งขันรอบสาม เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

1. (-11) 205 - เบอาตริซ เรการี่ (สเปน) 69-67-69
2. (-9) 207 - แคร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย) 67-70-70
3. (-8) 208 - ไอ.เค. คิม (เกาหลีใต้) 71-67-70, พอลล่า ครีเมอร์ (สหรัฐฯ) 69-68-71
5. (-7) 209 - สเตซี่ ลูอิส (สหรัฐฯ) 70-70-69, ลิเซตต์ ซาลาส (สหรัฐฯ) 69-70-70, คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ) 70-68-71
8. (-6) 210 - พาร์ค อินบี (เกาหลีใต้) 69-69-72, เจน พาร์ค (สหรัฐฯ) 66-72-72
10. (-5) 211 - ชอย นา-ยอน (เกาหลีใต้) 72-71-68, อซาฮาร่า มูนยอซ (สเปน) 72-70-69, ซูซานน์ เพ็ตเตอร์เซ่น (นอร์เวย์) 71-71-69, โม มาร์ติน (สหรัฐฯ) 69-71-71
 
    สรุปผลงานนักกอล์ฟสาวไทย
14. (-4) 212 - พรอนงค์ เพชรล้ำ 75-68-69
32. (E) 216 - โมรียา จุฑานุกาล 71-73-72
68. (+7) 223 - ธิดาภา สุวรรณปุระ 71-75-77



เทนนิส

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ โซนี่ โอเพ่น เทนนิส ชิงเงินรางวัลรวม 8.5 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 155.7 ล้านบาท) ที่เมืองไมอามี่ รัฐฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันเสาร์ที่ 23 มีนาคม ที่ผ่านมา

    ประเภทชายเดี่ยว รอบ 2

แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 2) ชนะ เบอร์นาร์ด โทมิช (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 6-3, 6-1
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 8) ชนะ โอลิวิเย่ร์ โรชุส (เบลเยียม) 2-0 เซต 7-5, 6-2
แซม เคอร์รี่ย์ (สหรัฐฯ, มือ 17) ชนะ ลูคัสซ์ คูบ็อต (โปแลนด์) 2-1 เซต 4-6, 6-3, 6-3
เดวิด กอฟฟิน (เบลเยียม) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมนี, มือ 15) 2-1 เซต 7-6 (7-5), 4-6, 6-2
อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี, มือ 16) ชนะ อัลยาซ เบเดเน่ (สโลวีเนีย) 2-1 เซต 7-5, 5-7, 7-5
โจ-วิลเฟร็ด ซองก้า (ฝรั่งเศส, มือ 6) ชนะ วิคเตอร์ โทรอิชกี้ (เซอร์เบีย) 2-0 เซต 7-6 (8-6), 6-3
ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) ชนะ มาร์ติน คลิซาน (สโลวะเกีย, มือ 27) 2-0 เซต 6-2, 6-2
โธมัซ เบลลุชชี่ (บราซิล) ชนะ เยอร์ซี่ ยาโนวิชซ์ (โปแลนด์, มือ 21) 2-1 เซต 7-6 (7-5), 3-6, 6-3
กริกอร์ ดิมิทรอฟ (บัลแกเรีย, มือ 29) ชนะ ซิโมเน่ โบเลลลี่ (อิตาลี) 6-4, 1-1 (โบเลลลี่ ขอถอนตัว)
นิโกลัส อัลมาโกร (สเปน, มือ 10) ชนะ กุยโด เปย่า (อาร์เจนตินา) 2-0 เซต 6-0, 6-3
มิคาอิล ยูซห์นี่ (รัสเซีย, มือ 28) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) 2-1 เซต 6-3, 1-6, 6-0
จอห์น อิสเนอร์ (สหรัฐฯ, มือ 20) ชนะ อีวาน โดดิก (โครเอเชีย) 2-1 เซต 4-6, 7-5, 7-6 (7-5)
มาริน ชิลิช (โครเอเชีย, มือ 9) ชนะ ซานติอาโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) 2-0 เซต 6-2, 7-6 (8-6)
โทมัส เบอร์ดิช (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 4) ชนะ ดาเนียล คิเมโน่-ตราเบร์ (สเปน) 2-1 เซต 5-7, 7-6 (7-3), 6-2
มิลอส ราโอนิค (แคนาดา, มือ 14) ชนะ กีโยม รูแฟ็ง (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-2, 6-4
อเลฮานโดร ฟาย่า (โคลอมเบีย) ชนะ เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 25) 6-3, 7-6 (8-6)

     
  
  ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 3
เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐ, มือ 1) ชนะ อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-3, 6-3
หลี่ นา (จีน, มือ 5) ชนะ วาร์วาร่า เล็ปเชนโก้ (สหรัฐฯ, มือ 25) 2-0 เซต 6-2, 6-4
อายล่า ทอมลาโนวิช (โครเอเชีย) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมนี) 2-1 เซต 0-6, 6-4, 7-6 (7-1)
การ์บีเน่ มูกูรูซ่า (สเปน) ชนะ แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 9) 2-0 เซต 6-2, 6-4
อั๊กเนี้ยสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 4) ชนะ มักดาเลน่า ไรบาริโคว่า (สโลวะเกีย) 2-1 เซต 7-6 (7-5), 2-6, 6-3
สโลเน่ สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 16) ชนะ วีนัส วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ, มือ 19) (วิลเลี่ยมส์ ขอถอนตัว)
เคิร์สเท่นส์ ฟลิปเก้นส์ (เบลเยียม, มือ 30) ชนะ เปตรา ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก, มือ 7) 6-0, 4-6, 6-1
โดมินิก้า ชิบูลโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 13) ชนะ โรมิน่า โอปรันดี้ (สวิตเซอร์แลนด์) 2-0 เซต 6-3, 6-4   

 

 

ฟุตบอล 

 

โตโยต้า ลีกคัพ

สมุทรปราการ ยูไนเต็ด เสมอ สงขลา ยูไนเต็ด 0-0 (สงขลาชนะจุดโทษสกอร์รวม3-2)
แหลมฉบัง เสมอ นครราชสีมา เอฟซี 1-1 (ต่อเวลา120นาทีนครราชสีมาชนะ2-1)
ม.เกษตรศาสตร์ แพ้ อินทรีเพื่อนตำรวจ 0-6
กองเรือยุทธการ ชนะ แบงค็อก ยูไนเต็ด 1-0
อัสสัมชัญ ธนบุรี แพ้ อาร์มี่ ยูไนเต็ด 0-2
ยาสูบลพบุรี แพ้ บีอีซี เทโร ศาสน 1-4
อุทัยธานี ฟอเรสท์ แพ้ ขอนแก่น เอฟซี 1-2
อุดรธานี เอฟซี ชนะ สิงห์ท่าเรือ 2-0
พิษณุโลก ทีเอสวาย เอฟซี แพ้ สุพรรณบุรี เอฟซี 1-2
ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด แพ้ ราชนาวี สโมสร 0-2
กาฬสินธุ์ เอฟซี เสมอ อยุธยา เอฟซี 1-1 (กาฬสินธุ์ชนะจุดโทษสกอร์รวม 6-5)
เกร็กคู ลูกทัฟฟ้า ปทุมธานี เอฟซี เสมอ ทีโอที เอสซี 0-0 (เกร็กคู ลูกทัฟฟ้าชนะจุดโทษสกอร์รวม 3-2)
ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซี เสมอ ศรีสะเกษ เอฟซี 1-1 (ศรีราชา ซูซูกิ เอฟซีชนะจุดโทษสกอร์รวม 5-3)

 

มวย


ศึกมวยไทย 7 สี เวทีมวยช่อง 7 สี
คู่เอก ฉลามทอง ศิษย์ป๋านนท์ ชนะคะแนน สตาร์บอย เช็งซิมอิ๊วยิม
เนเงิน ลูกเจ้าแม่สายวารี แพ้คะแนน น๊อตใหม่ อ.นิตยาพร
กฤษณะ เอราวัณ ชนะคะแนน  ยอดนิยม พุ่มพันธุ์ม่วง
เด่นพิชิต ดาบแป๋งนครบาล ชนะคะแนน เพชรดำเนิน โฮคิทเช่น

ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอิมพีเรียล
คู่เอก หลักหาย น.ธนากร แพ้คะแนน คิงคอง ลูกบ้านใหม่
ทีเด็ด ศิษย์จ่ากุ้ง ชนะคะแนน ยอดทวี ปุ๋ยตราหนูแดง
ทองไท ส.ประสพโชค แพ้คะแนน โอเล่ย์ ร.ร.กีฬาโคราช