สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศ-ในประเทศ

Sport Radio

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลบอลและกีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
แอสตัน วิลล่า 1-1 เวสต์บรอมวิช

ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
ฟอเรสต์ 0-1 ดาร์บี้

ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี
อูดิเนเซ่ 0-0 เจนัว
อตาลันต้า 1-5 โตริโน่
โบโลญญ่า 4-0 คาตาเนีย
กายารี่ 1-3 เปสคาร่า
ลาซิโอ 2-1 เซียน่า
ปาแลร์โม่ 4-1 คิเอโว่
ซามพ์โดเรีย 0-1 นาโปลี
อินเตอร์ มิลาน 2-1 ฟิออเรนติน่า

ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมัน
ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต 2-1 ไฟร์บวร์ก
โวล์ฟสบวร์ก 0-2 ไมนซ์

ฟุตบอล ลีกาสอง เยอรมัน
ไกเซอร์สเลาเทิร์น 1-1 บราวน์ชไวก์
ดินาโม เดรสเดน 3-1 แอซเกเบียร์เก้ เอา
โบคุ่ม 1-1 อิงโกลสตัดท์

ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน
กรานาด้า 2-1 เซลต้า บีโก้
เรอัล บายาโดลิด 6-1 ราโย บาเยกาโน่
โอซาซูน่า 4-0 เลบันเต้
เรอัล มาดริด 5-1 ลา กอรุนญ่า
เอสปันญ่อล 0-1 แอตเลติโก มาดริด

ฟุตบอล ลีกา อเดลันเต้ สเปน
อัลเมเรีย 0-0 เอร์กูเลส

ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส
วาล็องเซียนส์ 4-1 มาร์กเซย
แซงต์ เอเตียนน์ 0-0 แร็งส์
ลียง 0-2 บอร์กโดซ์

ฟุตบอล ลีก เดอซ์ ฝรั่งเศส
โมนาโก 2-2 กาเซเลก อฌักซิโอ

ฟุตบอล เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
อัล์คมาร์ 3-3 วาลไวก์
โครนิงเก้น 3-2 โรด้า เจซี
วิลเล่ม ทเว 0-1 เอฟซี ซโวลล์
วีวีวี 0-6 พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น

ฟุตบอล จูปิแลร์ลีก ฮอลแลนด์
มาสทริชท์ 4-2 เอ็กเซลเซอร์
เทลสตาร์ 0-3 โฟเลนดัม

ฟุตบอลหญิง ยู-17 ชิงแชมป์โลก 2012 รอบแบ่งกลุ่ม รอบแรก ที่ ประเทศอาเซอร์ไบจาน
กลุ่ม ซี
ญี่ปุ่น 9-0 เม็กซิโก
นิวซีแลนด์ 3-4 บราซิล

กลุ่ม ดี
เยอรมัน 5-2 อุรุกวัย
จีน 0-2 กาน่า

ฟุตบอล ยู-17 ชิงแชมป์ยุโรป รอบคัดเลือก
กลุ่ม 1
เซอร์เบีย 7-0 เบลารุส
อาร์เมเนีย 0-3 มอลโดวา

กลุ่ม 11
สาธารณรัฐเช็ก 3-0 เดนมาร์ก
รัสเซีย 3-0 มอนเตเนโกร

ฟุตบอล เอเอฟซี ยู-16 ชิงแชมป์เอเชีย 2012 รอบก่อนรองชนะเลิศ ที่ ประเทศอิหร่าน
อิรัก 3-1 คูเวต
เกาหลีใต้ 1-1 อุซเบกิสถาน
อิหร่าน 5-1 ออสเตรเลีย
ซีเรีย 1-2 ญี่ปุ่น

กอล์ฟ ไรเดอร์ คัพ 2012 ที่เมดินาห์ คันทรี คลับ เมืองเมดินาห์ รัฐอิลลินอยส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
หลังจบรอบสุดท้าย : ทีมยุโรป 14.5-13.5 ทีมสหรัฐอเมริกา
การแข่งขันแบบซิงเกิล แมตช์ เพลย์
ลุค โดนัลด์ (อังกฤษ) (ยุโรป) ชนะ บับบา วัตสัน (สหรัฐฯ) 2 และ 1
เอียน โพลเตอร์ (อังกฤษ) (ยุโรป) ชนะ เว็บบ์ ซิมป์สัน (สหรัฐฯ) 2 อัพ
รอรี่ แม็คอิลรอย (ไอร์แลนด์เหนือ) (ยุโรป) ชนะ คีแกน แบร๊ดลี่ย์ (สหรัฐฯ) 2 และ 1
จัสติน โรส (อังกฤษ) (ยุโรป) ชนะ ฟิล มิลเคลสัน (สหรัฐฯ) 1 อัพ
พอล ลอว์รี่ย์ (สกอตแลนด์) (ยุโรป) ชนะ แบรนด์ท สนีเดเกอร์ (สหรัฐฯ) 5 และ 3
ดัสติน จอห์นสัน (สหรัฐฯ) ชนะ นิโกล่าส์ โกลแซร์ (เบลเยียม) (ยุโรป) 3 และ 2
แซ็ค จอห์นสัน (สหรัฐฯ) ชนะ แกรม แม็คดาวล์ (ไอร์แลนด์เหนือ) (ยุโรป) 2 และ 1
เซร์คิโอ การ์เซีย (สเปน) (ยุโรป) ชนะ จิม ฟิวริค (สหรัฐฯ) 1 อัพ
เจสัน ดัฟเนอร์ (สหรัฐฯ) ชนะ ปีเตอร์ แฮนสัน (สวีเดน) (ยุโรป) 2 อัพ
ลี เวสต์วูด (อังกฤษ) (ยุโรป) ชนะ แม็ตต์ คูช่าร์ (สหรัฐฯ) 3 และ 2
มาร์ติน คายเมอร์ (เยอรมัน) (ยุโรป) ชนะ สตีฟ สตริคเกอร์ (สหรัฐฯ) 1 อัพ
ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) (ยุโรป) เสมอ ไทเกอร์ วู้ดส์ (สหรัฐฯ)

กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ เมอร์คิวรี่ส์ ไต้หวัน มาสเตอร์ส ที่ประเทศไต้หวัน
หลังจบรอบสุดท้าย
1. (-4) 284 - ไจ้ ชี หวง (ไต้หวัน)
2. (E) 288 - อันโตนิโอ ลาสกูน่า (ฟิลิปปินส์)
3. (+1) 289 - เดวิด ลิปสกี้ (สหรัฐฯ), ชาน อี้ ชิน (ไต้หวัน)
5. (+2) 290 - แดนนี่ เชีย (มาเลเซีย)
ผลงานของนักกอล์ฟไทย
9. (+5) 293 - ถาวร วิรัตน์จันทร์
14. (+6) 294 - พรหม มีสวัสดิ์, ฐิติพรรษ์ ช่วยประคอง
18. (+7) 295 - บุญชู เรืองกิจ
21. (+8) 296 - นําโชค ตันติโภคากุล
33. (+11) 299 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล
42. (+14) 302 - ขวัญชัย แท่นนิล
49. (+16) 304 - ภานุวัฒน์ หมื่นเหล็ก

กอล์ฟ เจแปน ทัวร์ รายการ โคคา-โคล่า โตไค คลาสสิก ที่ประเทศญี่ปุ่น
หลังจบรอบสุดท้าย
1. (-6) 282 - ริว ยุนวู (เกาหลีใต้) *** ชนะเพลย์ออฟ
2. (-6) 282 - ชินโงะ คาตายามะ (ญี่ปุ่น)
3. (-5) 283 - คิม ยอง แต (เกาหลีใต้)
4. (-4) 284 - คิม ยอง ซอง (เกาหลีใต้)
5. (-3) 285 - มาซามิจิ อูเอฮิระ (ญี่ปุ่น)
6. (-2) 286 - เรียว อิจิกาวะ, อากิโกะ ซาดายามะ (ญี่ปุ่น), เดวิด สเมล (นิวซีแลนด์)

กอล์ฟ เลดี้ส์ เจแปน ทัวร์ รายการ เจแปน วีเมนส์ โอเพ่น กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศญี่ปุ่น
หลังจบรอบสุดท้าย
1. (E) 288 - เฝิง ชาน ชาน (จีน)
2. (+1) 289 - ปาร์ค อินบี (เกาหลีใต้)
3. (+2) 290 - อี จีฮี (เกาหลีใต้)
ผลงานของนักกอล์ฟไทย
16. (+8) 296 - อรนรินทร์ สัตยาบรรพต
ส่วนผลงานของนักกอล์ฟคนอื่นๆที่น่าสนใจ
11. (+7) 295 - ไอ มิยาซาโตะ (ญี่ปุ่น)
16. (+8) 296 - ชอย นายอน (เกาหลีใต้)
33. (+11) 299 - ชิน จีไย (เกาหลีใต้)
55. (+18) 306 - เจิ้ง หย่าหนี (ไต้หวัน)

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา, มือ 2) ชนะ ฌูเลียง บ็องเนอโต (ฝรั่งเศส, มือ 7) 2-1 / 7-5, 4-6, 6-3

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ และ ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ ไชน่า โอเพ่น ที่กรุงปักกิ่ง ประเทศจีน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี) ชนะผ่าน ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 6) 5-4 Ret'd
หลี่ นา (จีน, มือ 7) ชนะ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) 2-0 / 6-2, 6-3
มาริยง บาร์กโตลี่ (ฝรั่งเศส, มือ 9) ชนะ โบยาน่า โยวานอฟสกี้ (เซอร์เบีย) 2-0 / 6-3, 6-3
เยคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย) ชนะ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย, มือ 13) 2-0 / 6-3, 6-3
เลาร์เดส โดมิงเกซ ลีโน่ (สเปน) ชนะ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี, มือ 15) 2-1 / 6-7 (4-7), 7-6 (7-4), 6-2
โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย) ชนะ ลูเซีย ซาฟาโรว่า (เช็ก, มือ 16) 2-0 / 6-2, 6-0
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน) 2-0 / 6-2, 6-4
เผิง ช่วย (จีน) ชนะ ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม) 2-0 / 7-5, 7-5
ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร) ชนะ คิมิโกะ ดาเตะ ครุมม์ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-4, 6-4
เยเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย) ชนะ โมนา บาร์เธล (เยอรมัน) 2-0 / 6-1, 6-1
อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ มาเรีย เตเรซ่า ตอร์โร่ ฟลอร์ (สเปน) 2-0 / 6-3, 6-0
ยูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน) ชนะ วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) 2-0 / 6-7 (9-11), 7-5, 6-2

รถจักรยานยนต์ทางเรียบชิงแชมป์โลก สนามที่ 14 รายการ แกรน พรีมิโอ อีเบโก้ เด อารากอน ที่สนาม ซิอูดาด เดล มอเตอร์ เด อารากอน (ระยะทางต่อรอบ 5.078 กม.) ประเทศสเปน
รุ่นโมโตจีพี (1,000 ซี.ซี.) : 23 รอบสนาม
1. ดานี่ เปโดรซ่า (สเปน) ทำเวลาได้ 42 นาที 10.444 วินาที
2. ฆอร์เก้ ลอเรนโซ่ (สเปน) จามหลัง 6.472 วินาที
3. อันเดรีย โดวิซิโอโซ่ (อิตาลี) ตามหลัง 11.047 วินาที
4. คัล ครูตช์โลว (สหราชอาณาจักร) ตามหลัง 11.184 วินาที
5. เบน สปีส์ (สหรัฐฯ) ตามหลัง 13.786 วินาที
*** 8. วาเลนติโน่ รอสซี่ (อิตาลี) ตามหลัง 44.432 วินาที

อันดับคะแนนสะสม
1. ฆอร์เก้ ลอเรนโซ่ (สเปน) 290 คะแนน
2. ดานี่ เปโดรซ่า (สเปน) 257 คะแนน
3. เคซี่ย์ สโตเนอร์ (ออสเตรเลีย) 186 คะแนน
4. อันเดรีย โดวิซิโอโซ่ (อิตาลี) 179 คะแนน
5. คัล ครูตช์โลว (สหราชอาณาจักร) 135 คะแนน
6. วาเลนติโน่ รอสซี่ (อิตาลี) 128 คะแนน

รุ่นโมโตทู (600 ซี.ซี.) : 21 รอบสนาม
1. โปล เอสปาร์กาโร่ (สเปน) ทำเวลาได้ 40 นาที 25.260 วินาที
2. มาร์ค มาร์เกซ (สเปน) ตามหลัง 1.447 วินาที
3. สกอตต์ เรดดิ้ง (สหราชอาณาจักร) ตามหลัง 1.743 วินาที
4. อันเดรีย เอียนโนเน่ (อิตาลี) ตามหลัง 1.825 วินาที
5. แบร๊ดลี่ย์ สมิธ (สหราชอาณาจักร) ตามหลัง 2.193 วินาที
*** 25. รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ ตามหลัง 38.261 วินาที

อันดับคะแนนสะสม
1. มาร์ค มาร์เกซ (สเปน) 258 คะแนน
2. โปล เอสปาร์กาโร่ (สเปน) 210 คะแนน
3. อันเดรีย เอียนโนเน่ (อิตาลี) 178 คะแนน
4. โธมัส ลูธี่ (สวิตเซอร์แลนด์) 166 คะแนน
5. สกอตต์ เรดดิ้ง (สหราชอาณาจักร) 131 คะแนน
*** 24. รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ 8 คะแนน

อเมริกันฟุตบอล เอ็นเอฟแอล
ซาน ฟรานซิสโก โฟร์ตี้ไนน์เนอร์ส ชนะ นิว ยอร์ค เจ็ตส์ 34-0
ซีแอตเทิ่ล ซีฮอว์กส์ แพ้ เซนต์ หลุยส์ แรมส์ 13-19
แคโรไลน่า แพนเธอร์ส แพ้ แอตแลนต้า ฟอลคอนส์ 28-30
มินเนโซต้า ไวกิ้งส์ ชนะ ดีทรอยต์ ไลอ้อนส์ 20-13
ซาน ดิเอโก้ ชาร์จเจอร์ส ชนะ แคนซัส ซิตี้ ชีฟส์ 37-20
เทนเนสซี่ ไตตันส์ แพ้ ฮุสตัน เท็กแซนส์ 14-38
นิว อิงแลนด์ เพเทรียตส์ ชนะ บัฟฟาโล่ บิลล์ส 52-28
ซินซินเนติ เบงกอลส์ ชนะ แจ๊คสันวิลล์ จากัวร์ส 27-10
โอ๊คแลนด์ เรดเดอร์ส แพ้ เดนเวอร์ บรองโก้ส์ 6-37
ไมอามี่ ดอลฟินส์ แพ้ แอริโซน่า คาร์ดินัลส์ 21-24 (ต่อเวลาพิเศษ)
วอชิงตัน เรดสกินส์ ชนะ แทมป้าเบย์ บัคคาเนียร์ส 24-22
นิว ออร์ลีนส์ เซนต์ส แพ้ กรีน เบย์ แพ็คเกอร์ส 27-28

สรุปผลบอลและกีฬาในประเทศ

ฟุตบอล สปอนเซอร์ ไทยพรีเมียร์ลีก 2012 เลกสอง
ชัยนาท เอฟซี 1-2 เชียงราย ยูไนเต็ด
อีสาน ยูไนเต็ด 0-1 พัทยา ยูไนเต็ด
อาร์มี่ ยูไนเต็ด 1-3 วัวชน ยูไนเต็ด
อินทรี เพื่อนตำรวจ 1-1 ทีโอที เอสซี
(เลื่อน) บีบีซียู เอฟซี - เอสซีจี เมืองทองฯ ยูไนเต็ด (สนามเทพหัสดินไม่พร้อมสำหรับการแข่งขัน)

ฟุตบอล ยามาฮ่า ลีก วัน 2012 เลกสอง
เจ.ดับบลิว รังสิต เอฟซี 3-2 บางกอก เอฟซีชิ
จันทบุรี เอฟซี 1-3 สุพรรณบุรี เอฟซี
แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด 1-2 พัทลุง เอฟซี
ราชบุรี มิตรผล เอฟซี 4-0 กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี
ภูเก็ต เอฟซี 0-1 ศรีราชา เอฟซี

เทนนิส เอทีพี ทัวร์ รายการ ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อิมแพ็ค อารีน่า เมืองทองธานี
ประเภทชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 2) ชนะ ชิลส์ ซีมง (ฝรั่งเศส, มือ 4) 2-0 / 6-2, 6-1

ประเภทชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
ดนัย อุดมโชค / ลู่ เหยิน ซุน (ไต้หวัน) ชนะ เอริค บูโตรัค (สหรัฐ, มือ 4) / พอล ฮันลี่ย์ (ออสเตรเลีย, มือ 4) 2-0 / 6-3, 6-4

มวยไทย ศึกอัศวินดำ ที่เวทีมวย อิมพีเรียล ลาดพร้าว
คู่ที่ 1 เจริญทรัพย์ เพชรศิริยิม ชนะคะแนน มาลัยเงิน ศิษย์ครูโนช
คู่เอก หยกทอง ศ.ศรีวิชา ชนะคะแนน เพชรสมพงษ์ ศิษย์เฉลิมศักดิ์
คู่ที่ 3 มรกตดำ ส.ณรงค์ชัย ชนะคะแนน วังน้ำเย็น ศิษย์ป๋าเดช

มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี ที่เวทีมวย ช่อง 7 สี
คู่ที่ 1 ฟ้าพยัพ ควายทองยิม แพ้คะแนน เรือเอก ท.เทพสุทิน
คู่ที่ 2 ยอดภพ อีมิเน้นท์แอร์ แพ้น็อก เทพทวีชัย ว.รุ่งนิรันดร์ ยกที่ 5
คู่ที่ 3 ซุปเปอร์เจ๋ง ส.ยิ่งเจริญการช่าง แพ้คะแนน ยุทธการ ท.เทพสุทิน
คู่เอก แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต แพ้คะแนน ทวน ก.กัมปนาท