มาร์รี่ย์หวดฉลุยเข้ารอบ2 เทนนิสออสเตรเลียน โอเพ่น

มาร์รี่ย์หวดฉลุยเข้ารอบ2 เทนนิสออสเตรเลียน โอเพ่น
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

แอนดี้ มาร์รี่ย์ นักหวดจาก สหราชอาณาจักร โชว์ฟอร์มสมเป็นมือวางอันดับ 4 หลังจัดการ อัดนักหวดญี่ปุ่น โก โซเอดะ ไปแบบขาดลอย 3-0 เซต 6-1, 6-1, 6-3

ส่วน ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร จากอาร์เจนติน่า มือวางอันดับ 5 หวดชนะ ไรน์ วิลเลี่ยมส์ จากสหรัฐฯ  3-1 เซต 6-7 (1-7), 6-3, 6-4, 6-4

ขณะที่ในประเภทญิงเดี่ยว วิคตอเรีย อซาเรนก้า มือวางอันดับ 2 จากเบลารุส ก็เอาชนะ โยฮันน่า ลาร์สสัน สาวจากสวีเดน ไปแบบไม่ยากเย็น 2-0 เซต 7-6 (7-2), 6-2



สรุปผลการแข่งขันเทนนิสแกรนด์สแลม รายการ ออสเตรเลียน โอเพ่น

ชิงเงินรางวัลรวม 30.97 ล้านเหรียญสหรัฐฯ (ประมาณ 929.1 ล้านบาท) ที่นครเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย เมื่อวันอังคารที่ 14 มกราคม ที่ผ่านมา

ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

แอนดี้ มาร์รี่ย์ (สหราชอาณาจักร, มือ 4) ชนะ โก โซเอดะ (ญี่ปุ่น) 3-0 / 6-1, 6-1, 6-3
ฮวน มาร์ติน เดล ปอโตร (อาร์เจนติน่า, มือ 5) ชนะ ไรน์ วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ) 3-1 / 6-7 (1-7), 6-3, 6-4, 6-4
โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์, มือ 6) ชนะ เจมส์ ดัคเวิร์ธ (ออสเตรเลีย) 3-0 / 6-4, 6-4, 6-2
โจ-วิลฟรีด ซงก้า (ฝรั่งเศส, มือ 10) ชนะ ฟิลิปโป้ โวลันดรี้ (อิตาลี) 3-0 / 7-5, 6-3, 6-3
มิลอส ราโอนิช (แคนาดา, มือ 11) ชนะ ดาเนี่ยล คิเมโน่-ทราเบร์ (สเปน) 3-1 / 7-6 (7-2), 6-1, 4-6, 6-2
มาร์ติน คลิซาน (สโลวาเกีย) ชนะผ่าน จอห์น อีสเนอร์ (สหรัฐฯ, มือ 13) 6-2, 7-6 (8-6)
เค นิชิโคริ (ญี่ปุ่น, มือ 16) ชนะ มารินโก้ มาโตเซวิช (ออสเตรเลีย) 3-2 / 6-3, 5-7, 6-2, 4-6, 6-2
อัลยาซ เบเดเน่ (สโลวีเนีย) ชนะผ่าน ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน, มือ 21) 
กริกอร์ ดิมิตรอฟ (บัลแกเรีย, มือ 22) ชนะ แบร๊ดลี่ย์ คลาห์น (สหรัฐฯ) 3-1 /  6-7 (7-9), 6-4, 6-4, 6-3
อันเดรียส เซ็ปปี้ (อิตาลี, มือ 24) ชนะ เลย์ตัน ฮิววิตต์ (ออสเตรเลีย) 3-2 / 7-6 (7-4), 6-3, 5-7, 5-7, 7-5
เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน, มือ 26) ชนะ ศมเทพ เทวมัน (อินเดีย) 3-0 / 6-4, 6-4, 7-6 (7-2)
เบอนัวต์ แปร์ (ฝรั่งเศส, มือ 27) ชนะ แฟรงค์ ดานเซวิช (แคนาดา) 3-0 / 7-6 (14-12), 6-3, 6-4
เฟร์นานโด เบร์ดาสโก้ (สเปน, มือ 31) ชนะ จาง สือ (จีน) 3-1 / 5-7, 6-3, 6-2, 6-3
แจ๊ค ซ็อค (สหรัฐฯ) ชนะ โทเบียส คัมเค่ (เยอรมัน) 3-1 / 7-6 (7-5), 5-7, 6-2, 6-4
โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ) ชนะผ่าน โรบิน ฮาส (เนเธอร์แลนด์ส) 2-1 / 6-7 (4-7), 7-6 (7-2), 6-2, 1-0 Ret'd
ดูซาน ลาโยวิช (เซอร์เบีย) ชนะ ลูกัส ปวยเย่ (ฝรั่งเศส) 3-1 / 6-4, 7-6 (11-9), 4-6, 6-3
วิคตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) ชนะ ปีเตอร์ โกยอฟชิค (เยอรมัน) 3-0 / 7-6 (7-5), 7-6 (7-5), 6-3
หลู เยน-ชุน (ไต้หวัน) ชนะ จิมมี่ หวัง (ไต้หวัน) 3-0 / 6-3, 6-2, 6-1
นิค คีร์จิออส (ออสเตรเลีย) ชนะ เบนจามิน เบ๊คเกอร์ (เยอรมัน) 3-1 / 6-3, 6-7 (5-7), 6-2, 7-6 (7-2)
โรเบร์โต้ เบาติสต้า อากุต (สเปน) ชนะ ทิม สมีเซ็ค (สหรัฐฯ) 3-0 / 6-2, 6-1, 6-1
แว็งซ็องต์ มีโญ่ต์ (ฝรั่งเศส) ชนะ เวย์น โอเดสนิค (สหรัฐฯ) 3-2 / 7-5, 4-6, 6-7 (4-7), 6-1, 6-3
มิชาเอล แบร์เรอร์ (เยอรมัน) ชนะ มิเชล โยดร้า (ฝรั่งเศส) 3-0 / 6-4, 7-5, 6-1
มิชาล เปอร์ซีเซียซนี่ (โปแลนด์) ชนะ โอราซิโอ เซบัลลอส (อาร์เจนติน่า) 3-0 / 6-3, 7-6 (7-4), 7-5
บลาซ โรล่า (สโลวีเนีย) ชนะ เฟเดริโก้ เดลโบนิส (อาร์เจนติน่า) 3-0 / 6-4, 6-2, 7-5
โตมาซ เบลลุชชี่ (บราซิล) ชนะ ยูเลี่ยน ไรส์เตอร์ (เยอรมัน) 2-1 / 4-6, 6-3, 7-6  (7-5)
เตย์มูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) ชนะ เซอร์เกย์ สตาคอฟสกี้ (ยูเครน) 3-1 / 6-7 (3-7), 6-4, 6-2, 6-0
บลาช คาฟชิช (สโลวีเนีย) ชนะผ่าน ราเด็ค สเตปาเน็ค (เช็ก) 2-1 / 6-7 (3-7), 4-6, 6-1, 2-0 
สเตฟาน โรแบร์ (ฝรั่งเศส) ชนะ อัลยาซ เบเดเน่ (สโลวีเนีย) 3-0 / 7-6 (7-3), 6-3, 6-0


ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก

วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส, มือ 2) ชนะ โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน) 2-0 / 7-6 (7-2), 6-2
อักเนียสก้า รัดวานสก้า (โปแลนด์, มือ 5) ชนะ ยูเลีย ปูตินท์เซว่า (คาซัคสถาน) 2-1 / 6-0, 5-7, 6-2
เยเลน่า ยานโควิช (เซอร์เบีย, มือ 8) ชนะ มิซากิ โดอิ (ญี่ปุ่น) 2-0 / 6-1, 6-2
แคโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก, มือ 10) ชนะ ลูร์เดส โดมิงเกซ ลีโน่ (สเปน) 2-0 / 6-0, 6-2
ซิโมน่า ฮาเล็ป (โรมาเนีย, มือ 11) ชนะ คาทาร์ซีน่า พีเตอร์ (โปแลนด์) 2-0 / 6-0, 6-1
สโลน สตีเฟ่นส์ (สหรัฐฯ, มือ 13) ชนะ ยาโรสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน) 2-0 / 7-6 (7-1), 6-3
การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน, มือ 16) ชนะ วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) 2-0 / 6-3, 6-2
โดมินิก้า ซิบุลโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 20) ชนะ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี) 2-0 / 6-3, 6-4
มาริน่า เอราโควิช (นิวซีแลนด์) ชนะ โซราน่า เคิร์สเตีย (โรมาเนีย, มือ 21) 2-0 / 6-4, 7-6 (8-6)
กาบินเญ่ มูกูรูซ่า (สเปน) ชนะ ไคอา คาเนพี (เอสโตเนีย, มือ 24) 2-1 / 6-2, 2-6, 6-2
อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส, มือ 25) ชนะผ่าน โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) 1-0 Ret'd
อนาสตาเซีย ปาฟลิวเชนโคว่า (รัสเซีย, มือ 29) ชนะ เตเลียน่า เปเรยร่า (บราซิล) 2-0 / 7-6 (9-7), 6-4
แม็กดาเลน่า รีบาริโคว่า (สโลวาเกีย, มือ 32) ชนะ อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน) 2-0 / 6-2, 6-3
อายูมิ โมริตะ (ญี่ปุ่น) ชนะ นาเดีย คิเชน็อค (ยูเครน) 2-0 / 6-2, 7-6 (7-5)
คุรุมิ นาระ (ญี่ปุ่น) ชนะ เผิง ช่วย (จีน) 2-1 / 7-5, 4-6, 6-3
ซาริน่า ดิยาส (คาซัคสถาน) ชนะ คาเทชิน่า ซิเนียโคว่า (เช็ก) 2-0 / 6-2, 6-4
วาร์วาร่า เลปเชนโก้ (สหรัฐฯ) ชนะ เลเซีย ซูเรนโก้ (ยูเครน) 2-1 / 2-6, 6-3, 6-4
กาลิน่า วอสโคโบเอว่า (คาซัคสถาน) ชนะ อีริน่า-คาเมเลีย เบกู (โรมาเนีย) 2-1 / 7-5, 4-6, 7-5
สเตฟานี่ โฟเกเล่ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ คริสติน่า มลาเดโนวิช (ฝรั่งเศส) 2-0 / 7-5, 7-5
คามิล่า จอร์จี้ (อิตาลี) ชนะ สตอร์ม แซนเดอร์ส (ออสเตรเลีย) 2-1 / 4-6, 6-1, 6-4
คาริน คแน็ปป์ (อิตาลี) ชนะ พอลล่า ออร์แมเชีย (อาร์เจนติน่า) 2-0 / 6-4, 6-2
โอลก้า โกวอร์ทโซว่า (เบลารุส) ชนะ ต้วน หยิง-หยิง (จีน) 2-0 / 6-0, 7-6 (8-6)
แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก) ชนะ คาริน่า วิตต์เฮิร์ฟท์ (เยอรมัน) 2-0 / 6-1, 6-4
แอนนา ชมีดโลว่า (สโลวาเกีย) ชนะ ตีเมีย บาบอส (ฮังการี) 2-1 / 4-6, 6-4, 7-5
คริสติน่า แม็คเฮล (สหรัฐฯ) ชนะ จาน ยุง-หยาน (ไต้หวัน) 2-0 / 7-5, 6-4
อัจล่า ทอมล์ยาโนวิช (โครเอเชีย) ชนะ ทาเดย่า มาเยริช (สโลวีเนีย) 2-1 / 3-6, 7-6 (7-1), 6-4
โอลิเวีย โรกอฟสก้า (ออสเตรเลีย) ชนะ มาเรียน่า ดูเก้-มาริโน่ (โคลอมเบีย) 2-0 / 6-3, 6-3
บาร์โบร่า ซาห์ลาโวว่า สตรายโคว่า (เช็ก) ชนะ เซี๊ยะ ซู-เหว่ย (ไต้หวัน) 2-1 / 6-1, 4-6, 6-1

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!