โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์วันที่ 28 สิงหาคม 2560

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์วันที่ 28 สิงหาคม 2560
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ วันที่ 28 ส.ค.
ถ่ายทอดสดทางช่อง NBT 11 09.00 น. - 20.00 น.

seagame-icon51


กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง

16.00 น. ประเภท แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง
17.30 น. ประเภท สปริงบอร์ด 10 เมตร ชาย   

seagame-icon36


แบดมินตัน

เริ่มแข่งขันเวลา 12.00 น.
- รอบรองชนะเลิศ ชายเดี่ยว
- รอบรองชนะเลิศ ชายคู่
- รอบรองชนะเลิศ คู่ผสม
- รอบรองชนะเลิศ หญิงเดี่ยว
- รอบรองชนะเลิศ หญิงคู่

seagame-icon30


ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง

08.00 น. ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคลเดี่ยว

เปตอง ชิง 1 เหรียญทอง
18.00 น. เปตอง คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

seagame-icon19


ยกนํ้าหนัก ชิง 2 เหรียญทอง


seagame-icon2


08.00 น. กีฬาทางนํ้า

สกีนํ้า / เวคบอร์ด สลาลม หญิง
สกีนํ้า / เวคบอร์ด สลาลม ชาย
สกีนํ้า / เวคบอร์ด กระโดด หญิง
สกีนํ้า / เวคบอร์ด กระโดด ชาย
สกีนํ้า / เวคบอร์ด ทริค หญิง
สกีนํ้า / เวคบอร์ด ทริค ชาย

seagame-icon42


09.00 น. ยิมนาสติก ลีลา ชิง 5 เหรียญทอง

ประเภท ,ห่วง, บอล, คฑา, ริบบิ้น

seagame-icon52


09.30 น. เรือใบ ชิง 2 เหรียญทอง

เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One รอบชิงชนะเลิศ
เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One รอบชิงชนะเลิศ
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Laser Standard เดี่ยว 1 มือ วันที่ 5
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Laser  Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 5
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท  Laser  Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 5
เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท  Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 5
เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท  Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 5

10.00 น. สควอช ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

สควอช ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

seagame-icon22


11.00 น. มวยไทย

มวยไทย 51-54 กิโลกรัม ชาย รอบรองชนะเลิศ
มวยไทย 54-57 กิโลกรัม ชาย รอบรองชนะเลิศ
มวยไทย 60-63.5 กิโลกรัม ชาย รอบรองชนะเลิศ
มวยไทย 63.5-67 กิโลกรัม ชาย รอบรองชนะเลิศ
มวยไทย 67-71 กิโลกรัม ชาย รอบรองชนะเลิศ

seagame-icon36


12.00 น. แบดมินตัน ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ


seagame-icon29


13.00 น. จักรยาน ประเภทลู่ ชิง 4 เหรียญทอง  

จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ ควอลิฟาย
จักรยาน ประเภทลู่ หญิง สปริ้นท์ ควอลิฟาย
จักรยาน ประเภทลู่ สแครช ชาย รอบชิงชนะเลิศ
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย Omnium I (สแครช 10 กิโลเมตร)
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ รอบ 8 คน สุดท้าย รอบแรก
จักรยาน ประเภทลู่ ชายเดี่ยว รอบควอลิฟาย
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ รอบ 8 คน สุดท้าย รอบสอง
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย Omnium II (เทมโปเรซ 10 กิโลเมตร)
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ รอบ 8 คนสุดท้าย ตัดสิน
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ รอบรองชนะเลิศ  รอบที่ 1
จักรยาน ประเภทลู่ หญิง สปริ้นท์ รอบรองชนะเลิศ รอบที่ 1
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย Omnium III (ตัดตัว)
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ รอบรองชนะเลิศ  รอบที่ 2
จักรยาน ประเภทลู่ หญิง สปริ้นท์ รอบรองชนะเลิศ รอบที่ 2
จักรยาน ประเภทลู่ ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ รอบรองชนะเลิศ  ตัดสิน
จักรยาน ประเภทลู่ หญิง สปริ้นท์ รอบรองชนะเลิศ ตัดสิน
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ รอบชิงชนะเลิศ  รอบที่ 1
จักรยาน ประเภทลู่ หญิง สปริ้นท์ รอบชิงชนะเลิศ รอบที่ 1
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย Omnium IV (พ๊อยท์เรซ 25 กิโลเมตร)
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ รอบชิงชนะเลิศ  รอบที่ 2
จักรยาน ประเภทลู่ หญิง สปริ้นท์ รอบชิงชนะเลิศ รอบที่ 2
จักรยาน ประเภทลู่ ชาย สปริ้นท์ รอบชิงชนะเลิศ  ตัดสิน
จักรยาน ประเภทลู่ หญิง สปริ้นท์ รอบชิงชนะเลิศ ตัดสิน

seagame-icon45


13.00 น. เทควันโด ชิง 3 เหรียญทอง

เทควันโด ตํ่ากว่า 53 กิโลกรัม หญิง รอบรองชนะเลิศ
เทควันโด ตํ่ากว่า 54 กิโลกรัม ชาย รอบรองชนะเลิศ
เทควันโด ตํ่ากว่า 46 กิโลกรัม หญิง รอบรองชนะเลิศ

13.00 น. ยกนํ้าหนัก ชาย 62 กิโลกรัม

14.00 น. ยิมนาสติก ลีลา ประเภท เชือก-บอลผสม และ กลุ่ม รอบชิงชนะเลิศ

15.00 น. ขี่ม้าโปโล ชิงเหรียญทองแดง

16.00 น. กระโดดนํ้า ชิง 3 เหรียญทอง
กระโดดนํ้า แพล็ตฟอร์ม 10 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
กระโดดนํ้า 1 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
กระโดดนํ้า 3 เมตร คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

17.30 น.ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง
ฮอกกี้ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

18.00 น. สควอช หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

18.30 น. คริกเก็ต ทีมชาย ไทย พบ เมียนมาร์

19.00 น. สควอช ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ