โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ วันที่ 26 สิงหาคม 2560

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ วันที่ 26 สิงหาคม 2560
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรม ซีเกมส์ วันที่ 24 สิงหาคม 2560
09.00-12.00 น. ถ่ายทอดสดทาง ช่อง NBT 11
13.00-21.00 น. ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 7

 

07.00 น. กีฬาทางนํ้า
- สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท สลาลม รอบชิงชนะเลิศ
- สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท สลาลม รอบชิงชนะเลิศ
- เวคบอร์ด หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- เวคบอร์ด ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท ทริค รอบชิงชนะเลิศ
- สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท ทริค รอบชิงชนะเลิศ
- สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท กระโดด รอบชิงชนะเลิศ
- สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท กระโดด รอบชิงชนะเลิศ
- เวคบอร์ด ทีมหญิง ควอลิฟาย รอบรองชนะเลิศ
- เวคบอร์ด ทีมชาย ควอลิฟาย รอบรองชนะเลิศ

07.30 น. เทควันโด ชิง 5 เหรียญทอง
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ คู่ผสม รอบคัดเลือก
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมชาย รอบคัดเลือก
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมหญิง รอบคัดเลือก

seagame-icon48

07.36 น. กอล์ฟ ชิง 2 เหรียญทอง
- กอล์ฟ หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเชิศ
07.57 น. กอล์ฟ ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น. ขี่ม้า ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ชิง 1 เหรียญทอง
08.00 น. ขี่ม้าโปโล ไทย พบ มาเลเซีย

seagame-icon3

08.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง
- ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง
- ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย
- ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
- กรรเชียง 50 เมตร ชาย
- ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง
- เมดเลย์ 4x100 เมตร ชาย

seagame-icon36

08.00 น. แบดมินตัน ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก
- แบดมินตัน หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
- แบดมินตัน ชายคู่ รอบคัดเลือก
- แบดมินตัน หญิงคู่ รอบคัดเลือก
- แบดมินตัน คู่ผสม รอบคัดเลือก

seagame-icon21

08.00 น. โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
- โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง รอบแรก
- โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบแรก

seagame-icon21

08.00 น. ลอว์น โบล์ว ชิง 2 เหรียญทอง
- ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
- ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
- ลอว์น โบล์ว ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น. เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง
- เปตอง หญิง 3 คน รอบ 8 คน
- เปตอง ชาย 3 คน รอบ 8 คน

08.00 น. ยิงปืน ชิง 3 เหรียญทอง
- ยิงปืน ประเภท Air Rifle 10 เมตร (60 นัด) ชาย รอบควอลิฟาย
- ยิงปืน ประเภท Rifle 3 Position 50 เมตร (3x20 นัด) หญิง รอบควอลิฟาย
- ยิงปืน ประเภท Trap (50 เป้า) รอบคัดเลือก ชาย รอบควอลิฟาย
- ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- ยิงปืน ประเภท Rifle 3 Position 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- ยิงปืน ประเภท Trap ชาย รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น. วอลเลย์บอล ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

09.00 น. เทนนิส ชิง 3 เหรียญทอง
- เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- เทนนิส ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
- เทนนิส คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น. เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง
- เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
- เทเบิลเทนนิส ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

09.00 น. สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
- พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

09.30 น. เรือใบ ชาย ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
- เรือใบ หญิง ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
- เรือใบ ชาย ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
- เรือใบ หญิง ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
- เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 4
- เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 4
- เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Standard เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
- เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
- เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
- เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
- เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3

10.00 น. จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ ชิง 2 เหรียญทอง
- จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง (เก็บเวลาใน 3 ฮีธ ชิงเหรียญทันที)
- จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย
- จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

10.00 น. ยิมนาสติก ลีลา ชิง 1 เหรียญทอง
- ยิมนาสติก ลีลา ประเภททีม หญิง

10.00 น. สควอช ทีมหญิง รอบ 2

10.00 น. สควอช ทีมชาย รอบ 2

11.00 น. กระโดดนํ้า ชิง 3 เหรียญทอง (มีนักกีฬาไทยลงแข่งขัน)
- กระโดดนํ้า 3 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- กระโดดนํ้า 3 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- ทีมอีเวนท์ รอบชิงชนะเลิศ

seagame-icon22

11.00 น. มวยสากล
- มวย 51-54 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
- มวย 54-57 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
- มวย 60-63.5 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
- มวย 63.5-67 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
- มวย 67-71 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก

11.00 น. ปันจักสีลัต ชิง 1 เหรียญทอง
- ประเภท ชายเดี่ยวปันจักลีลา รอบคัดเลือก
- ประเภท ชายเดี่ยวปันจักลีลา รอบชิงชนะเลิศ

11.30 น. คริกเก็ต หญิง ไทย พบ สิงคโปร์

seagame-icon21

12.00 น. โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง สอง
- โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบสอง
- โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

13.00 น. พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
- สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

13.00 น. เทควันโด
- เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม ชาย รอบเทรล
- เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 74 กิโลกรัม ชาย รอบเทรล
- เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 57 กิโลกรัม หญิง รอบเทรล
- เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 62 กิโลกรัม หญิง รอบเทรล
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ คู่ผสม รอบคัดเลือก
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมชาย รอบคัดเลือก
- เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมหญิง รอบคัดเลือก
- เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม ชาย รอบทางการ
- เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 74 กิโลกรัม ชาย รอบทางการ
- เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 57 กิโลกรัม หญิง รอบทางการ
- เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 62 กิโลกรัม หญิง รอบทางการ

13.00 น. ยูโด ชิง 3 เหรียญทอง
- ยูโด ชาย 66 กิโลกรัม, ชาย 73 กิโลกรัม, หญิง 63 กิโลกรัม
- ยูโด ชาย 66 กิโลกรัม, ชาย 73 กิโลกรัม, หญิง 63 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. กรีฑา ชิง 8 เหรียญทอง
- กระโดดสูง ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- ทุ่มนํ้าหนัก หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- วิ่งข้ามสิ่งกีดขวาง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- วิ่งข้ามสิ่งกีดขวาง 110 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- วิ่ง 5 กิโลเมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
- ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
- ลอว์น โบล์ว หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. วอลเลย์บอล ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

14.00 น. เปตอง หญิง 3 คน รอบรองชนะเลิศ
- เปตอง ชาย 3 คน รอบรองชนะเลิศ
- เปตอง หญิง 3 คน รอบชิงชนะเลิศ
- เปตอง ชาย 3 คน รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น. ไอซ์สเก็ต ฟิกเกอร์สเก็ต หญิงเดี่ยว

15.00 น. ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ เมียนมาร์

15.30 น. ไอซ์สเก็ต ฟิกเกอร์สเก็ต ชายเดี่ยว

17.00 น. พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

17.00 น. บาสเก็ตบอล ชิง 2 เหรียญทอง
- บาสเก็ตบอล ทีมหญิง ไทย พบ มาเลเซีย (เอาผลที่ดีที่สุดชิงเหรียญ)
- บาสเก็ตบอล ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

17.00 น. ฮอกกี้ ทีมชาย ไทย พบ สิงคโปร์

17.00 น. ฮอกกี้ในร่ม ชาย ชิง 1 เหรียญทอง
- ฮอกกี้ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

17.30 น. ฮอกกี้ ทีมหญิง ไทย พบ สิงคโปร์

18.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง
- ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- กรรเชียง 50 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- เมดเลย์ 4x100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

18.00 น. สควอช หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน

18.00 น. สควอช ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

18.00 น. เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
- เทเบิลเทนนิส ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

19.00 น. ตะกร้อ หญิงคู่ ไทย พบ ลาว

seagame-icon28

19.10 น. วิ่งวิบากชาย 3 กิโลเมตร รอบชิงชนะเลิศ
19.50 น. วิ่ง 4x100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
20.05 น. วิ่ง 4x100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ