ติดตามซีเกมส์2013!อันดับซีเกมส์จบ17ธค.ไทย64-55-54

ติดตามซีเกมส์2013!อันดับซีเกมส์จบ17ธค.ไทย64-55-54
INN News

สนับสนุนเนื้อหา


อันดับเหรียญ ซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ที่ประเทศ พม่า หลังจากจบการแข่งขันวันที่ 17 ธ.ค. ไทย 64 ทอง 55 เงิน 54 ทองแดง,เวียดนาม 48 ทอง 43 เงิน 52 ทองแดง,อินโด 45ทอง 56เงิน 56ทองแดง

อันดับเหรียญ  ซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ที่ประเทศ พม่า  หลังจากจบการแข่งขันวันที่ 17 ธ.ค.

   
  1.ไทย                          64ทอง         55เงิน          54ทองแดง
  2.เวียดนาม                  48ทอง         43เงิน          52ทองแดง
  3.อินโดนีเซีย               45ทอง         56เงิน          56ทองแดง
  4.พม่า                          42ทอง         39เงิน          46ทองแดง
  5.มาเลเซีย                   27ทอง         25เงิน          46ทองแดง
  6.สิงคโปร์                    22ทอง         20เงิน          31ทองแดง
  7.ฟิลิปปินส์                  14ทอง         20เงิน          25ทองแดง
  8.กัมพูชา                        5ทอง           7เงิน          13ทองแดง
  9.ลาว                              4ทอง          7เงิน           22ทองแดง
10.บรูไน                           1ทอง            1เงิน           4ทองแดง
11.ติมอร์                           1ทอง          --                  1ทองแดง

           

สรุปผลการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ประเทศ พม่า ของนักกีฬาไทย วันที่ 17 ธ.ค. 2556

ฟุตซอล รอบรองชนะเลิศ
- ไทย ชนะ เมียนมาร์ 8-1

กรีฑา
--วิ่ง 100 ม. ชาย
เหรียญทอง   (จีระพงศ์ มีนาพระ)

--วิ่ง 100 ม. หญิง
เงิน             (ณีรนุช กล่อมดี)
ทองแดง       (ทัศพร วรรณกิจ)

- รั้ว 400 ม. หญิง
ทอง   (วาสนา วินาโท)

- วิ่ง 5,000ม. ชาย
เหรียญเงิน         (ส.ต.บุญถึง ศรีสังข์)

- เขย่งก้าวกระโดด หญิง
เหรียญเงิน        (ฐิติมา เมืองจันทร์)
 
- พุ่งแหลน ชาย
ทอง       (พีระเชษฐ์ จันทรา)
เงิน        (หัสดิน รอดมณี)

- เรือกรรเชียง 8 คนพายเดี่ยว ชาย
เงิน     (โยธิน กฤชกางนอก, ชาญณรงค์ ผลแก้ว, จ่าตรี พูนลาภ ไหมเกิด, ภาณุพันธุ์ ไพศาลวรรณ,
 ชัยชนะ ทะคำ, จารุวัฒน์ แสนสุข, ณัฐพงศ์ แสงพรมชารี, สมพร เมืองโคตร, วีระวัฒน์ ศรีชัย)

ยิงธนู ชิง 4 เหรียญทอง ที่ สนามยิงธนู วันนะ ติ๊กถิ กรุงเนปิดอว์
- คันธนูโค้งกลับทีมชาย
เงิน    ไทย

--คันธนูทดกำลังทีมหญิง
เงิน    ไทย

--คันธนูทดกำลังทีมชาย
ทองแดง   ไทย

หมากรุก
- หมากรุกอาเซียน (เกมสั้น 5 นาที)
ทอง     (วโรฒน์ คณานับ)
เงิน       (อวยชัย กองสี)

--ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง
- กระโดดข้ามเครื่องกีดขวางประเภททีม
ทองแดง    (เสียงซอ เลิศรัตนชัย,จารุพร ลิมปิชาติ,ศุภณัฐ วรรณกุล,สุภาพ ขาวงาม)

-จักรยาน
เงิน  ไทย (วิไลวรรณ กุลภา)
ทองแดง    (จุฑาธิป มณีพันธุ์)

เปตอง
- ชูตติ้งชาย
ทองแดง     ไทย
- ชูตติ้งหญิง
เงิน       (ภาวินี พจน์เสนีย์)

ยิงปืน
- ปืนสั้นสตรี ทีมหญิง
ทองแดง    ไทย

วอลเลย์บอล (แข่งขันแบบพบกันหมด)
ประเภททีมชาย
- ไทย ชนะ เมียนมาร์ 3-0 เซต (25-22, 25-16, 25-22)

มวยไทย    (รอบแรก และรอบก่อนรองชนะเลิศ ชายและหญิง)
ประเภทชาย
- รุ่น 48 กก.
ไทย (ณัฐวุฒิ บ่อเงิน) ได้บายรอบแรก เข้ารอบรองชนะเลิศ
- รุ่น 51 กก.
ไทย (สุริยะ หล้ามนตรี) ชนะ อินโดนีเซีย ในรอบแรก เข้ารอบรองชนะเลิศ
- รุ่น 54 กก.
ไทย (ณัฐพล อุ่นเนื้อ) แพ้ เมียนมาร์ ตกรอบแรก
- รุ่น 57 กก.
ไทย (พิสัย เอี่ยมศิริ) ชนะ ลาว ในรอบแรก เข้ารอบรองชนะเลิศ
- รุ่น 60 กก.
ไทย (รณกฤต บุญตรี) ชนะ อินโดนีเซีย ในรอบแรก เข้ารอบรองชนะเลิศ
- รุ่น 63.5 กก.
ไทย (ภานุพงศ์ ตั้นจัด) ชนะ ลาว ในรอบแรก เข้ารอบรองชนะเลิศ
ประเภทหญิง
- รุ่น 48 กก.
ไทย (สริญญา จางวาง) แพ้ เวียดนาม ตกรอบแรก

เซปักตะกร้อ
ตะกร้อคู่ทีมชุด หญิง (แข่งขันแบบพบกันหมด)
- อินโดนีเซีย แพ้ ไทย 0-3 ทีม
- ไทย ชนะ เวียดนาม 3-0 ทีม

ฮอกกี้ ที่สนามฮอกกี้ เต็งพิว นครย่างกุ้ง
ทีมหญิง
- ไทย แพ้ มาเลเซีย 0-6

 

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ วันที่ 18 ธ.ค. 2556  โดยจะมีการชิงชัยกันทั้งหมด 31 เหรียญทอง


วอลเลย์บอล (แข่งขันแบบพบกันหมด)
ทีมหญิง
12.30 น. ไทย    พบ    เมียนมาร์

ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
19.30 น. ไทย    พบ    เมียนมาร์

ฟุตซอลหญิง
15.30 น. ไทย พบ เมียนมาร์

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง
- กระโดดข้ามเครื่องกีดขวางประเภทบุคคล

หมากรุก ชิง 1 เหรียญทอง
- หมากรุกสากล (เกมสั้น 5 นาที)
ชายคู่ (วิษุวัต ธีรภาพไพสิฐ-ธนดล กุลพฤทธานนท์ กับ ภูมิพงศ์ วิวรรธนะเดช-รัชพล ธนโรจน์รุ่ง)

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
- อินไลน์เรซ 163 กม. ชาย
(ส.ต.ต.ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์, นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย, กฤษฏา ช่างปัด, เสฏฐวุฒิ ยอดสุวรรณ)

กรีฑา ชิง 8 เหรียญทอง
- ทศกรีฑา                          (ปรณต ภู่ระหงษ์)
- วิ่ง 200 ม. ชาย              (จิระพงศ์ มีนาพระ,ศุภชัย ฉิมดี)
- วิ่ง 200 ม. หญิง             (ณีรนุช กล่อมดี, ภัสสร จักษุนิลกร)
- กระโดดไกล หญิง           (ฐิติมา เมืองจันทร์)
- กระโดดสูง ชาย               (ปราโมทย์ พุ่งเจริญ, ปรัชญา เทพรักษ์)
- วิ่งวิบาก 3,000 ม. ชาย      (ส.ต.ต.ปฎิการ เพชรศรีชา)
- พุ่งแหลนหญิง                   (ณัฏฐา นาชาญ, เสาวลักษณ์ เพชรทอง)

คิวสปอร์ต ชิง 2 เหรียญทอง
- สนุกเกอร์เดี่ยว (อิศ จันท์ อิกับ นุ้ก จันท์ )
- พูล 10 หญิง (สิริภัทร ชิดชมนาท กับ อมรรัตน์ อ่วมด้วง)

กอล์ฟ ชิง 4 เหรียญทอง

ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 55 กก.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 45 กก.

กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง
- ประเภทสปริงบอร์ด 3 ม.หญิง
- แพลตฟอร์ม 10 ม.ชาย

เคมโป ชิง 3 เหรียญทอง
- ประเภทคู่ผสม
- ประเภทหญิงเดี่ยว คูมี่
- ประเภทหญิงเดี่ยวและประเภททีมหญิง

เทควันโด ชิง 7 เหรียญทอง

- ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) คู่ผสม                 (ศตวรรษ ชมชื่น กับ ทัศนา แมนโซ)
- ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) ทีมชาย                (พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์, ชัยสิทธิ์ ขวัญบุญ และ พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์)
- ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) ทีมหญิง              (เกษรา เกียรติอัชวะชัย, พิชชาภา ธนกิจเจริญพัฒน์ และ ศลิษา อำนวยชัย)
- ประเภท ต่อสู้ รุ่น 62 กก. หญิง             (รังสิญา นิสัยสม)
- ประเภท ต่อสู้ รุ่น 74 กก. ชาย               (พีระเทพ ศิลาอ่อน)

เรือประเพณี
08.00 น. รอบคัดเลือกทุกอีเวนต์ ระยะ 1,000 ม.
14.00  น. รอบแก้ตัวทุกอีเวนต์ ระยะ 1000 ม.

มวยไทย
- รอบก่อนรองชนะเลิศ ชายและหญิง    

ฮอกกี้
ทีมชาย
13.30 น. เวียดนาม พบ ไทย

วินด์เซิร์ฟ วันที่สาม
- รุ่นอาร์ เอส วัน ทั่วไป ชาย                          (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
- รุ่นอาร์ เอส วัน เยาวชนไม่เกิน 16 ปี ชาย        (ชนาธิป สืบยุบล)
- รุ่นอาร์ เอส วัน เยาวชนไม่เกิน 16 ปี หญิง       (ดวงกมล โพธิ์เงิน)
 
เทเบิลเทนนิส
- เริ่ม 09.00 น. ทีมชาย
- เริ่ม 10.45 น. ทีมหญิง

เปตอง  เริ่ม 09.00 น.
- ทีมผสม 3 คน (ชาย 1 หญิง 2) (ธีราภัทร มณีนิล, สุวิสา ถาราช, ธีระ คำศิริลักษ์)
- ทีมผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) (ธนากร สังข์แก้ว, สุพรรณ ทองภู, อัมพวัน สุวรรณพฤกษ์)