ติดตามซีเกมส์2013!ซีเกมส์บอลช.ไทยพบอินโด16.30น.

ติดตามซีเกมส์2013!ซีเกมส์บอลช.ไทยพบอินโด16.30น.
INN News

สนับสนุนเนื้อหา


การแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ประเทศพม่า ในวันที่ 12 ธ.ค. ชิง 22 เหรียญทอง ว่ายน้ำ 7 ทอง เรือ 6 ทอง ฟุตบอลชายไทยพบอินโด ในเวลา 16.30 น. ช่อง7 ถ่ายทอดสด

สรุปอันดับตารางเหรียญ ซีเกมส์ หลังจบการแข่งขัน วันที่ 11 ธ.ค.

อันดับ
 1. เจ้าภาพ พม่า          18  ทอง      8 เงิน      10 ทองแดง
 2. เวียดนาม                10  ทอง       5 เงิน       7 ทองแดง
 3. ไทย                          6  ทอง     10 เงิน       4 ทองแดง
 4. อินโดนีเซีย               5  ทอง       9 เงิน     10 ทองแดง
 5. มาเลเซีย                   5 ทอง        5 เงิน     12 ทองแดง
 6. ฟิลิปปินส์                  3 ทอง        5 เงิน       3  ทองแดง
 7. กัมพูชา                     2 ทอง        4 เงิน        7 ทองแดง
 8. สิงคโปร์                    2 ทอง        2 เงิน        5 ทองแดง
 9. ลาว                          1 ทอง         5 เงิน        8 ทองแดง
10. บรูไน                       1 ทอง           --            1 ทองแดง

 

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 27  ประเทศพม่า  วันที่ 12 ธ.ค. ของนักกีฬาไทย

ฟุตบอลชาย รอบแรก
สายบี
16.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย (ถ่ายทอดสดช่อง 7 เวลา 16.30-18.30 น.)
  
ฟุตบอลหญิง รอบแรก
สายบี   
16.00 น. ไทย - ติมอร์        

เซปักตะกร้อ รอบแรก (แข่งแบบพบกันหมด)
ทีมชาย
09.00 น. มาเลเซีย - ไทย
ทีมหญิง
09.00 น. อินโดนเซีย - ไทย 

ว่ายน้ำ ชิง 7 เหรียญทอง   รอบคัดเลือกเริ่มเวลา 09.00 น. และรอบชิงชนะเลิศเริ่มเวลา 18.00 น.
- เดี่ยวผสม 200 ม.หญิง
- เดี่ยวผสม 400 ม.ชาย
- ฟรีสไตล์ 100 ม.หญิง
- กรรเชียง 200 ม.ชาย
- กรรเชียง 200 ม.หญิง
- ผลัดฟรีสไตล์ 4x200 ม.ชาย
- ผลัดฟรีสไตล์ 4x200 ม.หญิง

เรือแคนู-เรือคายัค ชิง 6 เหรียญทอง 
- คายัค 1 คนหญิงระยะ 500 ม.    (กนกพรรณ สวนสันต์)
- แคนู 1 คนชาย ระยะ 500 ม.      (รุ่งสวรรค์ สวนสันต์)
- คายัค 1 คนชาย ระยะ 500 ม.     (เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน)
- คายัค 2 คนหญิง ระยะ 500 ม.     (วรพร บุญยู่ฮง,ภัทราลักษณ์ ภูมิสถาน)
- แคนู 2 คนชาย ระยะ 500 ม.      (ภานุเดช เพชรมีค่า,นเรศม์ เนาว์ประโคน)
- คายัค 4 คนหญิง ระยะ 500 ม.     (วรพร บุญอยู่ฮง, มานิตา เนตรพรม, กนกพรรณ สวนสันต์, ภัทราลักษณ์ ภูมิสถาน)

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
- ครอสคันทรี่ทีมผลัด    (กีรติ สุขประสาท, พีระพล ชาวเชียงขวาง, ศิริลักษณ์ วาระเพียง, จุฑามาศ วงศ์พาดกลาง)

มวยสากลสมัครเล่น  รอบรองชนะเลิศหญิง
- โสภิดา   เจอ   ฟิลิปปินส์
- เปี่ยมวิไล   เจอ   ฟิลิปปินส์

--บาสเกตบอล
ทีมหญิง
10.00 น. กัมพูชา พบ ไทย
ทีมชาย
14.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ ไทย

 


 


ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!