ติดตามซีเกมส์2013!เหรียญซีเกมส์พม่า13-3-6/ไทย3-6-1

ติดตามซีเกมส์2013!เหรียญซีเกมส์พม่า13-3-6/ไทย3-6-1
INN News

สนับสนุนเนื้อหา


สรุปเหรียญอันดับตารางเหรียญ ซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ประเทศพม่า เนปิดอว์ เกมส์ หลังจบการแข่งขัน วันที่ 9 ธ.ค. พม่า 13 เหรียญทอง 3 เงิน 6 ทองแดง เวียดนาม 6 ทอง 3 เงิน 5 ทองแดง และไทย อันดับที่ 4 มี 3 ทอง 6 เงิน 1 ทองแดง

สรุปเหรียญอันดับตารางเหรียญ ซีเกมส์ ครั้งที่ 27  ประเทศพม่า  เนปิดอว์ เกมส์   หลังจบการแข่งขันวันที่ 9 ธ.ค.

อันดับ 1 ถึง 5
1.   เจ้าภาพ  พม่า      มี    13  ทอง       3 เงิน    6  ทองแดง
2.   เวียดนาม             มี      6  ทอง       3  เงิน   5   ทองแดง
3.   อินโดนีเซีย          มี      4   ทอง      4  เงิน   6   ทองแดง
4.  ไทย                      มี      3    ทอง      6 เงิน   1  ทองแดง
5.   มาเลเซีย             มี       3    ทอง     5  เงิน 11 ทองแดง  

 

สรุปผลงานนักกีฬาไทยในซีเกมส์ครั้งที่27 ในการแข่งขันวันที่9ธค.


มวยปล้ำ  - รุ่น 60 กก.ชาย  รอบชิงชนะเลิศ
***เหรียญทอง  -- ฤทธิศักดิ์ ประวาฬ (ไทย)
เงิน  -      ตุ่น วุนนา (เมียนมาร์)
ทองแดง   สถาพร ธรรมวงสา(ลาว)  กับ   ฟาม ไซ ทุ(เวียดนาม)

กีฬา ชินลง รอบชิงชนะเลิศ
ประเภท อีเว้นท์ 4  หญิง
ทอง  --เมียนมาร์ 157 คะแนน
***เงิน   -  ไทย 101คะแนน
ทองแดง   ลาว และ  กัมพูชา

ชินลง  อีเวนต์ 4 ชาย
ทอง    -  เมียนมาร์ 195 คะแนน
***เงิน    --   ไทย 121 คะแนน
ทองแดง     ลาว  และ  กัมพูชา

วูซู  ประเภท ยุทธลีลา เต้าลู่ หนานเตา (ดาบใต้) ชาย
ไว เปา อ่อง (เมียนมาร์) 9.69 คะแนน
มุน ฮัว โฮ (มาเลเซีย) 9.68 คะแนน
กวาน คันห์ ปาม (เวียดนาม) 9.67 คะแนน
อันดับ **6.บารมี กุลสวัสดิ์มงคล (ไทย) 9.45 คะแนน
อันดับ**  9.พิทยา หยางรุ่งรวี (ไทย) 9.25 คะแนน

วูซู ประเภท ยุทธลีลา เตาซู่ (ดาบ)  ชาย
อาหมัด ฮูเลฟี่ (อินโดนีเซีย) 9.70 คะแนน
เหงียน มันห์ กูเยิน (เวียดนาม) 9.68 คะแนน
เซ ยัค อง (มาเลเซีย) 9.67 คะแนน
***อันดับ10.  สุจินดา หยางรุ่งระวิน (ไทย) 9.14 คะแนน

ฟุตซอลชาย รอบแรก
*** ไทย ชนะ ลาว 12-3

 

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ของนักกีฬาไทย10ธ.ค.

จะมีการชิงชัยกันทั้งหมด 19 เหรียญทอง  
โดยนักกีฬาไทย มีลงแข่งขันดังนี้

เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง
เริ่ม 09.00 น.รอบแรก
    - ลอดห่วง ทีมชาย ( โดยมี บรูไน, สิงคโปร์, พม่า, ไทย ลงแข่งขัน)
และ 15.00 น. เป็นรอบชิงชนะเลิศ

เรือแคนนู ชิง 2 เหรียญทอง
11.00 น. รอบคัดเลือก
ประเภท เรือแคนู 1 คน ชาย ระยะ 1000 เมตร (รุ่งสวรรค์ สวนสันต์)
เรือแคนู 2 คน ชาย ระยะ 1,000 เมตร (นัฐพงศ์ บุญกลิ่น,พันจ่าเอก ธรรมรัตน์ เผ่าพันธุ์ดี,ภานุเดช เพชรมีค่า (สำรอง))
14.00 น. รอบชิงชนะเลิศ  เรือแคนู 1 คน ชาย 1,000 เมตร / เรือแคนู 2 คน ชาย 1,000 เมตร

โปโลน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง
**12.00 น.  ไทย   พบ  อินโดนีเซีย
**14.00 น.  รอบชิงชนะเลิศ

มวยปล้ำ ชิง 5 เหรียญทอง  มีนักกีฬาไทยลงชิง 3 รุ่น
- เกรกโกร โรมัน ชาย รุ่นน้ำหนัก 74 กก. (อรรถพล ศิรทหาร)
- ฟรีสไตล์ 55 กก. หญิง (มะลิวัลย์ ม่วงป๋อ)
- ฟรีสไตล์ 59 กก.หญิง (สาลีนี ศรีสมับติ)

-บาสเกตบอล รอบแรก
ทีมหญิง
10.00 น. ไทย พบ ฟิลิปปินส์
ทีมชาย
16.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย

---ฟุตซอลหญิง รอบแรก
สายเอ
13.30 น. ไทย   พบ    อินโดนีเซีย

 

 

 


 


ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!