โปรแกรมกีฬา 27/09/11

โปรแกรมกีฬาวันที่ 27 กันยายน 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
01.45 น. บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน) - แมนฯ ซิตี้ (อังกฤษ)           
01.45 น. นาโปลี (อิตาลี) - บียาร์เรอัล (สเปน)    
กลุ่มบี
23.00 น. ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย) - อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี)          
01.45 น. แทร็บซอนสปอร์ (ตุรกี) - ลีลล์ (ฝรั่งเศส)    
กลุ่มซี
01.45 น. แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) - บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์)            
01.45 น. โอเตลุล กาลาติ (โรมาเนีย) - เบนฟิก้า (โปรตุเกส)   
กลุ่มดี
01.45 น. ลียง (ฝรั่งเศส) - ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย)         
01.45 น. เรอัล มาดริด (สเปน) - อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (เนเธอร์แลนด์)

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
01.45 น. ไบรท์ตัน - คริสตัล พาเลซ
01.45 น. บริสตอล ซิตี้ - เรดดิ้ง
01.45 น. เบิร์นลี่ย์ - น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
01.45 น. โคเวนทรี - แบล็คพูล
01.45 น. ดาร์บี้ - บาร์นส์ลี่ย์
01.45 น. ดอนคาสเตอร์ - ฮัลล์
01.45 น. พอร์ตสมัธ - ปีเตอร์โบโร่
01.45 น. วัตฟอร์ด - มิลล์วอลล์
01.45 น. เวสต์แฮม - อิปสวิช

ลีกวัน อังกฤษ
01.45 น. มินตัน คีย์น ดอนส์ - ชาร์ลตัน
01.45 น. วีคอมบ์ - เปรสตัน

สกอตติช พรีเมียร์
01.45 น. กลาสโกว์ เรนเจอร์ส - คิลมาร์น็อค

เอเอฟซี แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดสอง
17.00 น. ชนบุก ฮุนได (เกาลีใต้) - เซเรโซ่ โอซาก้า (ญี่ปุ่น)
17.30 น. เอฟซี โซล (เกาหลีใต้) - อัล อิติฮัต (ซาอุดีอาระเบีย)

เอเอฟซี คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดสอง
22.00 น. อาร์บิล (อิรัก) - เปอร์ศรีปุระ (อินโดนีเซีย)
22.00 น. นาซาฟ (อุซเบกิสถาน) - ชลบุรี เอฟซี (ไทย)

 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ มาเลเซียน โอเพ่น ที่กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ประจำวันอังคารที่ 27 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลา 12.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน) พบ ฟิลิปป์ เพ็ตซ์ชเนอร์ (เยอรมัน)
- มิคาอิล คูคุซกิ้น (คาซัคสถาน) พบ อัลเบิร์ต รามอส-บิโนลาส (สเปน)
- ริค เดอ โวสต์ (แอฟริกาใต้) พบ ไรอัน สวิตติ้ง (สหรัฐฯ)
- ไรอัน ฮาร์ริสัน (สหรัฐฯ) พบ นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 5)
- เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) พบ เคอิ นิชิโคริ (ญี่ปุ่น,มือ 8)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โทเรย์ พีพีโอ ที่โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ประจำวันอังคารที่ 27 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลา 08.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- เผิง ซุ่ย (จีน,มือ 10) พบ จิลล์ เครย์บาส (สหรัฐฯ)
- โดมินิก้า ซิบัลโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 14) พบ แม็กดาลีน่า เรย์บาริโคว่า (สโลวะเกีย)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 3) พบ ไอริน่า เบอกู (โรมาเนีย)
- จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 13) พบ เกรต้า เอิร์น (ฮังการี)
- วาเนีย คิง (สหรัฐฯ) พบ อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 11)
- เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 5) พบ แมนดี้ มิเนลล่า (ลักเซมเบิร์ก)
- ลอร่า ร็อบสัน (สหราชอาณาจักร) พบ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 12)
- คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธาณรรัฐเช็ก) พบ ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 16)
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 6) พบ มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ จาร์มิล่า กาจโดโซว่า (ออสเตรเลีย)
ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส)/มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย)(คู่มือ 4) พบ อเล็กซานดร้า ดัลเกอรู (โรมาเนีย)/แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย)
 กีฬาอื่นๆ

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2011/2012 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.30 น. วอชิงตัน เร้ดส์กินส์ - ดัลลัส คาวบอยส์

วอลเลย์บอลชายชิงแชมป์เอเชีย 2011 รอบ 8 ทีมสุดท้าย ที่เตหะราน ประเทศอิหร่าน ตามเวลาประเทศไทย
14.00 น. ไต้หวัน - อุซเบกิสถาน
16.00 น. เติร์กเมนิสถาน - อัฟกานิสถาน
20.00 น. คาซัคสถาน - กาตาร์
22.30 น. อินโดนีเซีย - ไทย

มวยเวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศอาเซอร์ไบจาน

ฟุตบอล
ฟุตบอลเอเอฟซี คัพ รอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดสอง ที่สนามยามาฮ่า สเตเดี้ยม
19.30 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - คูเวต เอสซี (คูเวต)

 กีฬาอื่นๆ
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ พีทีที ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่อิมแพคอารีน่า เมืองทองธานี ประจำวันอังคารที่ 27 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลา 12.00 น.
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- เกร็ก โจนส์ (ออสเตรเลีย) พบ มัทธิอัส บาชินเกอร์ (เยอรมัน)
- มิชาเอล เบอร์เรอร์ (เยอรมัน) พบ มาร์โก้ ชุยดิเนลลี่ (สวิตเซอร์แลนด์)
- ยาร์คโค่ นีมิเน่น (ฟินแลนด์) พบ โดมินิค เธียม (ออสเตรีย)
- ซิโมเน่ โบเลลลี่ (อิตาลี) พบ เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย)
- ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) พบ โจอัว ซูซ่า (บราซิล)
- อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) พบ โดนัลด์ ยัง (สหรัฐฯ)
ประเภทชายคู่ รอบแรก เริ่มเวลา 16.30 น.
- ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย)/โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน) พบ วีรพงษ์ ดอกไม้คลี่/สนฉัตร รติวัฒน์ (ไทย)
 
โบว์ลิ่งชิงแชมป์โลก 2011 (รอบคัดเลือกนานาชาติ) ที่บลูโอ ริธึ่ม แอนด์ โบว์ล พารากอน เวลา 11.00 น.

กอล์ฟไทยแอลพีจีเอ ที่สนามวอเตอร์มิลล์ จ.นครนายก

มวยไทย
17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกเพชรยินดี เวทีลุมพินี