โปรแกรมกีฬา 01/09/11

โปรแกรมกีฬา วันที่ 1 กันยายน 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
ฟุตบอลยู-21 ชิงแชมป์ยุโรป  รอบคัดเลือก

กลุ่ม 1
22.45 น. เยอรมัน - ซาน มาริโน่
กลุ่ม 2
23.00 น. ลิทัวเนีย - สวีเดน
00.00 น. มอลต้า - สโลวีเนีย
กลุ่ม 5
23.00 น. เอสโตเนีย - สวิตเซอร์แลนด์
00.00 น. จอร์เจีย - สเปน
กลุ่ม 6
23.00 น. มอลโดวา - โปรตุเกส
กลุ่ม 7
01.30 น. ไอร์แลนด์ - ฮังการี
กลุ่ม 8
00.00 น. ไอซ์แลนด์ - เบลเยียม
01.30 น. อังกฤษ - อาเซอร์ไบจาน
กลุ่ม 10
23.30 น. ลักเซมเบิร์ก - ออสเตรีย
00.30 น. บัลแกเรีย - ฮอลแลนด์ 
 
เฟร้นช์ ลีกคัพ รอบสาม
01.00 น. ล็องส์ - เอวิยอง

ฟุตบอลปรีโอลิมปิกหญิง รอบคัดเลือก
โซนเอเชีย รอบแรก
14.30 น. เกาหลีเหนือ - ออสเตรเลีย
14.30 น. ญี่ปุ่น - ไทย
18.00 น. จีน - เกาหลีใต้

ฟุตบอลยู-19 นัดกระชับมิตร

23.00 น. เบลเยียม - เยอรมัน
 
ฟุตบอลยู-18 นัดกระชับมิตร

23.00 น. เดนมาร์ก - สวีเดน

บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
06.30 น. บาเอีย - อเมริกา มิเนโร่ (เช้าวันศุกร์)

กอล์ฟ

- ยูโรเปี้ยนทัวร์และเอเชียนทัวร์ โอเมก้า ยูโรเปี้ยน มาสเตอร์ส ที่ประเทศสวิตเซอร์แลนด์

เทนนิส
เทนนิสแกรนด์สแลม ยูเอส โอเพ่น ที่ฟลัชชิ่ง เมโดวส์ นครนิวยอร์ก ซิตี้ รัฐนิวยอร์ก ประเทศสหรัฐอเมริกา ประเภทชายเดี่ยวและหญิงเดี่ยว รอบสอง เฉพาะคู่ที่น่าสนใจ ประจำวันพฤหัสบดีที่ 1 ก.ย. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
- โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 9) พบ ฟาบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี)
- ฆวน คาร์ลอส เฟร์เรโร่ (สเปน) พบ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 7)
- โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 11) พบ เซอร์กี บับก้า (ยูเครน)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ ดูดี้ เซล่า (อิสราเอล)
- มาเล็ค จาซีรี่ (ตูนีเซีย) พบ มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ,มือ 8)
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ คาร์ลอส เบอร์ล็อค (อาร์เจนตินา)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- มีร์ยาน่า ลูซิซ (โครเอเชีย) พบ ฟรานเชสก้า สเคียโวเน่ (อิตาลี,มือ 7)
- เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 11) พบ เยเลน่า โดคิซ (ออสเตรเลีย)
- แอนเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 10) พบ เจิ้ง เจี๋ย (จีน)
- ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 23) พบ สโลน สเตเฟ่นส์ (สหรัฐฯ)
- มิชาล่า คราจ์เช็ก (เนเธอร์แลนด์) พบ เซเรน่า วิลเลี่ยมส์ (สหรัฐฯ,มือ 28)
- คาโรไลน์ วอซเนียคกี้ (เดนมาร์ก,มือ 1) พบ อรันซ่า รัส (เนเธอร์แลนด์)
- วิคตอเรีย อซาเรนก้า (เบลารุส,มือ 4) พบ กิเซล่า ดุลโก้ (อาร์เจนตินา)
ประเภทหญิงคู่ รอบแรก
- มาริน่า เอราโควิซ (นิวซีแลนด์)/แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) พบ เอร์ซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์)/ยานิน่า วิคเมเยอร์ (เบลเยียม)

ฟุตบอล
ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง กรุงเทพปริมณฑล ที่สนามศูนย์กกท.สมุทรปราการ 
16.00 น. สมุทรปราการ ยูไนเต็ด - นอร์ทกรุงเทพ

ฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย โค้กคัพ
ครั้งที่ 16 รอบคัดเลือกกลุ่ม 3 ภาคตะวันออก ที่สนามศรีราชา สเตเดี้ยม อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
09.00 น. ระยอง เอฟซี - ฉะเชิงเทรา เอฟซี
15.00 น. พัทยา ยูไนเต็ด - ชลบุรี เอฟซี
17.00 น. สระแก้ว ยูไนเต็ด - นครนายก เอฟซี
19.00 น. ปตท.ระยอง - สมุทรปราการ

มวยไทย
18.30 น. ศึกดาวรุ่งชูเจริญ เวทีราชดำเนิน

เรื่องล่าสุดของ กีฬา

ดู กีฬา ทั้งหมด