โปรแกรมกีฬา 19/08/11


โปรแกรมกีฬาวันศกุร์ที่ 19 สิงหาคม 2554
 
ฟุตบอล
ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ที่สนามกีฬา จ.ยโสธร
16.00 น. ยโสธร ยูไนเต็ด - นครพนม เอฟซี   

บุนเดสลีกา เยอรมัน

01.30 น. มึนเช่นกลัดบัค - โวล์ฟสบวร์ก 
 
ลีกาสอง เยอรมัน
23.00 น. รอสต๊อค - อาเค่น
23.00 น. ดุสเซลดอร์ฟ - 1860 มิวนิค
23.00 น. กรอยเธอร์ เฟือร์ธ - อิงโกลสตัดท์

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
01.00 น. โรด้า เจซี - วาลไวก์

ลีกา อเดลันเต้ สเปน
02.00 น. บียาร์เรอัล เบ - เอร์กูเลส

ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส

01.00 น. ทรัวส์ - อองเช่ร์
01.00 น. แร็งส์ - อาร์กล์
01.00 น. โมนาโก - อาเมียงส์
01.00 น. เม็ตซ์ - ชาโต้รูซ์
01.00 น. อิสทร์ - ลาวัล
01.00 น. แกลร์กมงต์ ฟุต - ล็องส์
01.00 น. บูโลญ - ตูร์
01.20 น. เลอ อาฟร์ - บาสเตีย

ออลสเวนส์คาน สวีเดน
00.00 น. คัลมาร์ - นอร์โคปิ้ง

ไวเคาส์ลีกา ฟินแลนด์
22.30 น. คูพีเอส - ฮากา

กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ วีย์นแดห์ม แชมเปี้ยนชิพ ที่นอร์ธ แคโรไลน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เช็ก โอเพ่น ที่ประเทศสาธารณรัฐเช็ก
- แอลพีจีเอ ทัวร์ เซฟเวย์ คลาสสิก ที่โอเรก้อน ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เวสต์เทิร์น แอนด์ เซาท์เทิร์น โอเพ่น ที่ซินซินเนติ ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันศุกร์ที่ 19 ส.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 22.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- มาร์ดี้ ฟิช (สหรัฐฯ,มือ 7) พบ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 2)
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สกอตแลนด์,มือ 4) พบ ชิลส์ ซิมง (ฝรั่งเศส,มือ 10)
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 1) พบ กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 6)
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) พบ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 8)
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวะเกีย) พบ เวร่า ซโวนาเรว่า (รัสเซีย,มือ 2)
- นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย) พบ อันเดรีย เพ็ตโควิซ (เยอรมัน,มือ 9)
- ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,มือ 10) พบ มาเรีย ชาราโปว่า (รัสเซีย,มือ 4)
- เยเลน่า ยานโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 13) พบ เผิง ซุ่ย (จีน,มือ 16)

กีฬาอื่นๆ
กีฬามหาวิทยาลัยโลกฤดูร้อน ครั้งที่ 26 ที่ประเทศจีน

ฟุตซอลระดับมัธยมศึกษา "เจ.เพรส. จูเนียร์ ฟุตซอล ไทยแลนด์ แชมป์เปี้ยนชิพ 2011" รอบชิงแชมป์ภาคกลาง รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น. และรอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 13.00 น. ที่โรงเรียนศรัทธาสมุทร จังหวัดสมุทรสงคราม
รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. ลพบุรี - ราชบุรี
10.00 น. สมุทรสาคร - นครปฐม

กีฬาอื่นๆ
วอลเลย์บอลเวิลด์ กรังด์ปรีซ์ (รอบคัดเลือกสัปดาห์ที่ 3) ที่อาคารกีฬาเวสน์ 1 เวลา 14.00 น.


มวยไทย
18.30 น. ศึกเพชรปิยะ เวทีลุมพินี

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!