โปรแกรมกีฬา 12/07/11

โปรแกรมกีฬาวันอังคารที่ 12 กรกฎาคม 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
โคปา อเมริกา 2011

กลุ่มซี
05.15 น. ชิลี - เปรู
07.45 น. อุรุกวัย - เม็กซิโก (เช้าวันพุธ)

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ รอบคัดเลือก รอบ 2 นัดแรก

22.00 น. พุนนิค เอฟซี (อาร์เมเนีย) - วิคตอเรีย เปลเซ่น (เช็ก)
00.30 น. วัลเลตตา เอฟซี (มอลต้า) - เอครานาส (ลิทัวเนีย)
01.00 น. มาริบอร์ (สโลวีเนีย) - เอฟ91 ดูเดลังเก้ (ลักเซมเบิร์ก)
01.00 น. เอฟเค โมเกรน (มอนเตเนโกร) - ลิเท็กซ์ โลเวช (บัลแกเรีย)
01.15 น. สโลวาน บราติสลาวา (สโลวาเกีย) - โทบอล (คาซัคสถาน)
02.00 น. แชมร็อก (ไอร์แลนด์) - เอฟซี ฟลอร่า (เอสโตเนีย)

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร
17.00 น. บราซอฟ (โรมาเนีย) - บราก้า (โปรตุเกส)
17.00 น. บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี) - ไฮจ์ดุ๊ค สปลิท (โครเอเชีย)
20.30 น. เอฟซี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์) - อิปสวิช ทาวน์ (อังกฤษ)
21.00 น. มาลาด้า โบเลสลาฟ (เช็ก) - ดันเฟิร์มลิน (สกอตแลนด์)
23.00 น. เชฟฯ เว้นส์ฯ (อังกฤษ) - วอลกา นอฟโกรอด (รัสเซีย)
23.00 น. ลีเกีย วอร์ซอว์ (โปแลนด์) - ไมนซ์ (เยอรมัน)
23.00 น. เลอ ม็องส์ (ฝรั่งเศส) - แอฟเซ ปารีส (ฝรั่งเศส)
23.30 น. น็อตติงเก้น (เยอรมัน) - เนิร์นแบร์ก (เยอรมัน)
23.30 น. เม็ตซ์ (ฝรั่งเศส) - ไกเซอร์สเลาเทิร์น (เยอรมัน)
00.00 น. ซูลเต้ วาเรเกม (เบลเยียม) - คราโคเวีย คราคอฟ (โปแลนด์)
00.00 น. แอร์ฟวร์ต (เยอรมัน) - เบรเมน (เยอรมัน)
00.00 น. เมมเมงเก้น (เยอรมัน) - เอาก์สบวร์ก (เยอรมัน)
00.00 น. โครนิงเกน (ฮอลแลนด์) - พีเอโอเค (กรีซ)
00.00 น. เอ็นอีซี เบดร้า (ฮอลแลนด์) - แบร์ก บรูช (เบลเยียม)
00.00 น. ฮอลลันเดีย (ฮอลแลนด์) - อัลค์มาร์ (ฮอลแลนด์)
00.00 น. ดอร์เดรชท์ (ฮอลแลนด์) - อเปลดอร์น (ฮอลแลนด์)
00.00 น. เกงค์ (เบลเยีม) - เอ็มวีวี มาสทริชท์ (ฮอลแลนด์)
00.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ (ฝรั่งเศส) - อาร์กล์ (ฝรั่งเศส)
00.00 น. เบซิคตัส (ตุรกี) - ออสเตรีย ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย)
00.30 น. เอฟซี บรัสเซลล์ (เบลเยียม) - อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม)
01.15 น. เซนต์ กัลเลน (สวิส) - ดอร์ทมุนด์ (เยอรมัน)
01.45 น. เดเวรอนเวล (สกอตแลนด์) - อเบอร์ดีน (สกอตแลนด์)
09.30 น. ซาน โฮเซ่ เอิร์ธเควกส์ (สหรัฐฯ) - เวสต์บรอมวิช (อังกฤษ) (เช้าวันพุธ)

เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เมอร์เซเดส คัพ ที่เมืองสตุ๊ตการ์ท ประเทศเยอรมัน ประจำวันอังคารที่ 12 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก

- นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 6) พบ เซดริค-มาร์เกล สเต็บ (เยอรมัน)
- โรบิน เคิร์น (เยอรมัน) พบ ฟาบิโอ ฟ็อกนินี่ (อิตาลี)
- ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) พบ เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 2)
- โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน) พบ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส)
- มิคาอิล ยูซห์นี่ย์ (รัสเซีย,มือ 3) พบ ฟิลิปป์ เพ็ตซ์ชเนอร์ (เยอรมัน)
- เฟเดริโก้ เดล โบนิส (อาร์เจนตินา) พบ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน,มือ 5)
- กาแอล มงฟิลส์ (ฝรั่งเศส,มือ 1) พบ วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย)

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สกีสตาร์ สวีดิช โอเพ่น ที่ประเทศสวีเดน ประจำวันอังคารที่ 12 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 16.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- ฌูเลียง บองเนอโต (ฝรั่งเศส) พบ บลาซ คาฟซิซ (สโลวีเนีย)
- คริสเตียน ลินเดล (สวีเดนป พบ เปเร่ ริบา (สเปน)
- อีกอร์ อันดรีฟ (รัสเซีย) พบ ดิเอโก้ ยันเคียร่า (อาร์เจนตินา)
- จูเลียน เรสเตอร์ (เยอรมัน) พบ โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี,มือ 8)
- เตมูราซ กาบาชวิลี่ (รัสเซีย) พบ ไมเคิ่ล ยานี่ (สหรัฐฯ)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นนาลี่ เฟมมินิลี่ ดิ เทนนิส ดิ ปาแลร์โม่ ที่เมืองปาแลร์โม่ ประเทศอิตาลี ประจำวันอังคารที่ 12 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน,มือ 5) พบ แอนนา ฟลอริส (อิตาลี)
- คาริน คาเนป (อิตาลี) พบ โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย,มือ 7)
- มาธิวเด้ โยฮันส์สัน (ฝรั่งเศส) พบ อราวาน เรอไซ (ฝรั่งเศส)
- คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 4) พบ อนาสตาเซีย ปิโววาโรว่า (รัสเซีย)
- เปตร้า เซตคอฟสก้า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 8) พบ เอเลน่า โบวิน่า (รัสเซีย)
- เรจิน่า คูลิโคว่า (รัสเซีย) พบ ซาร่า เอร์รานี่ (อิตาลี,มือ 3)
- เซซิล คาราตันเชว่า (บัลแกเรีย) พบ โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี,มือ 2)

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เนิร์นแบร์ก กาสเตียน เลดี้ส์ ที่เนิร์นแบร์ก ประเทศเยอรมัน ประจำวันอังคารที่ 12 ก.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 15.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- บาร์บอร่า สเตรย์โคว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 7) พบ คาร์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน)
- โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน) พบ จาร์มิล่า กาจโดโซว่า (ออสเตรเลีย,มือ 2)
- อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส) พบ เคสเนีย เปอร์วัค (รัสเซีย,มือ 8)
- แพทริเซีย เมเยอร์ (ออสเตรีย) พบ ลอร์เดส โดมิงเกวซ ลิโน่ (สเปน,มือ 5)
- คริสติน่า บาริออส (เยอรมัน) พบ เลสย่า ซูเรนโก้ (ยูเครน)
- จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน,มือ 1) พบ ลอร่า ปุส ติโอ (สเปน)

สนุกเกอร์ "พีทีที-อีแกต สนุกเกอร์ เวิลด์ คัพ 2011"  ที่ห้องบางกอกคอนเวนชั่น เซ็นเตอร์ โรงแรมเซ็นทารา แกรนด์ เวลา 13.00 น.

มวยไทย
17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกแสงมรกต เวทีลุมพินี

เรื่องล่าสุดของ กีฬา

ดู กีฬา ทั้งหมด