โปรแกรมกีฬา 10/07/10

โปรแกรมกีฬาวันอาทิตย์ที่ 10 กรกฎาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
โคปา อเมริกา 2011

กลุ่มเอ
02.00 น. โคลอมเบีย - โบลิเวีย

ฟุตบอลหญิงชิงแชมป์โลก รอบก่อนรองชนะเลิศ

18.00 น. สวีเดน - ออสเตรเลีย
22.30 น. บราซิล - สหรัฐฯ
 
ออลสเวนส์คาน สวีเดน
21.30 น. โกเตบอร์ก - ไซเรียนสก้า
21.30 น. มจาลบี้ - ฮัคเค่น
00.00 น. เอล์ฟส์บอร์ก - โอเรโบร

ทิปเปลิเก้น นอร์เวย์
01.00 น. วาเลเรนก้า - ทรอมโซ่

เมเจอร์ลีก ซอคเก้อร์
03.00 น. พอร์ทแลนด์ ทิมเบอร์ส - ซีแอตเทิ่ล ซาวน์เดอร์ส
 
บราซิเลียโร่ลีก บราซิล
02.00 น. ฟลูมิเนนเซ่ - ฟลาเมงโก้
02.00 น. คลับ บาเฮีย - โบตาโฟโก้
02.00 น. แอตเลติโก้ โกอานเนนเซ่ - โครินเธียนส์
02.00 น. เกรมิโอ - คอริทิบ้า
04.30 น. แอต.มิเนโร่ - อเมริกา มิเนโร่
04.30 น. พัลเมรัส - ซานโต๊ส
04.30 น. ฟิกูไอเรนเซ่ - เซอร่า

ฟุตบอลกระชับมิตรสโมสร

20.30 น. รอสต็อค (เยอรมัน) - บรอนด์บี้ (เดนมาร์ก)
22.30 น. ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย) - ฮอฟเฟ่นไฮม์ (เยอรมัน)
23.00 น. เม็ตซ์ (ฝรั่งเศส) - ซาร์บรู๊คเค่น (เยอรมัน)

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ จอห์น เดียร์ คลาสสิก ที่อิลลินอยส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ เดอะ บาร์เคลย์ส สกอตติช โอเพ่น ที่ประเทศสกอตแลนด์
- แอลพีจีเอ ทัวร์ ยูเอส วูเมนส์ โอเพ่น ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา

 เทนนิส
เทนนิสเดวิส คัพ รอบก่อนรองชนะเลิศ
สวีเดน - เซอร์เบีย
อาร์เจนตินา - คาซัคสถาน
สหรัฐอเมริกา - สเปน
เยอรมัน - ฝรั่งเศส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ แคมป์เบลล์ส ฮอล ออฟ เฟม แชมเปี้ยนชิพ ที่นิวพอร์ท ประเทศสหรัฐอเมริกา
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บูดาเปสต์ กรังด์ปรีซ์ ที่บูดาเปสต์ ประเทศฮังการี
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ สวีดิช โอเพ่น ที่ประเทศสวีเดน

 กีฬาอื่นๆ
รถสูตรหนึ่งฟอร์มูล่า วัน กรังด์ปรีซ์ ซานตานเดร์ บริติช กรังด์ปรีซ์ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่สนามซิลเวอร์สโตน ประเทศอังกฤษ


ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟเอ คัพ 2011 รอบสาม
18.00 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด ที่สนามยามาฮ่า สเตเดี้ยม 
18.00 น. บุรีรัมย์ พีอีเอ  -  ปตท. ระยอง ที่สนามนิว ไอ-โมบาย สเตเดี้ยม
18.00 น. ทีทีเอ็ม พิจิตร -  ชลบุรี เอฟซี  ที่สนามพิจิตร สเตเดี้ยม  
18.00 น. การท่าเรือไทย เอฟซี - บางกอกกล๊าส เอฟซี ที่สนามแพท สเตเดี้ยม  
18.00 น. ระยอง เอฟซี - บีอีซี เทโรศาสน ที่สนามอบจ.ระยอง

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกสอง

กรุงเทพปริมณฑล
16.00 น. ธัญบุรี อาร์เอ ยูไนเต็ด - ราชวิถี ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ คลอง 6
16.00 น. ปากน้ำโพ NSRU FC - ม.เกษมบัณฑิต ที่สนามรร.กีฬา นครสวรรค์
18.00 น. กรุงเทพคริสเตียน - จามจุรี ยูไนเต็ด ที่สนามเทพหัสดิน   

ภาคเหนือ

15.30 น. พะเยา เอฟซี - เพชรบูรณ์ เอฟซี ที่สนามร.ร.ฟากกว๊านวิทยาคม  
16.00 น. กำแพงเพชร เอฟซี - น่าน เอฟซี ที่สนามมรภ.กำแพงเพชร  
16.30 น. ตาก เอฟซี - สิงห์บุรี เอฟซี ที่สนามมทร.ล้านนา ตาก
18.00 น. ลำพูน วอริเออร์ - ลำปาง เอฟซี ที่สนามอบจ.ลำพูน (แม่กวงสเตเดียม)

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. อำนาจเจริญ ทาวน์ - หนองบัวลําภู เอฟซี ที่สนามเทศบาลเมืองอำนาจเจริญ
16.00 น. สกลนคร เอฟซี - ยโสธร ยูไนเต็ด ที่สนามเทศบาลเมืองสกลนคร
18.00 น. อุบล ไทเกอร์ เอฟซี - สุรินทร์ เอฟซี ที่สนามสนามกีฬา ม.อุบลฯ
18.00 น. มหาสารคาม ยูไนเต็ด - ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด ที่สนามสพล. มหาสารคาม

ภาคกลางและตะวันออก

16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด - ปทุมธานี เอฟซี ที่สนามกีฬากลาง จ.ปราจีนบุรี 
16.00 น. ประจวบ เอฟซี - ราชบุรี เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ประจวบคีรีขันธ์
17.00 น. เพชรบุรี เอฟซี - ฉะเชิงเทรา เอฟซี ที่สนามดอนคาน สเตเดี้ยม  
17.30 น. ลพบุรี เอฟซี - สระแก้ว ซิตี้ ที่สนามกีฬา จ.ลพบุรี

ภาคใต้
16.00 น. นรา ยูไนเต็ด - นครศรีธรรมราช เอฟซี ที่สนามอบจ.นราธิวาส
17.00 น. พังงา เอฟซี - กระบี่ เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.พังงา
17.00 น. ยะลา เอฟซี - ระนอง เอฟซี ที่สนามสพล.ยะลา

 กีฬาอื่นๆ

เทนนิสเดวิส คัพ โซนเอเชีย/โอเชียเนีย กลุ่ม 2 (ไทย-อินโดนีเซีย) ที่เมืองทองธานี เวลา 10.00 น.

มวยไทย

12.30 น. ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ
13.50 น. ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
20.30 น. ศึกเพชรทองคำ เวทีราชดำเนิน

เรื่องล่าสุดของ กีฬา

ดู กีฬา ทั้งหมด