โปรแกรมกีฬา 14/05/11

โปรแกรมกีฬาวันเสาร์ที่ 14 พฤษภาคม 2554

ฟุตบอลต่างประเทศ
เอฟเอ คัพ รอบชิงชนะเลิศ

22.00 น. แมนฯ ซิตี้ - สโต๊ค

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
18.45 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - แมนฯ ยูไนเต็ด 
18.45 น. แบล็คพูล - โบลตัน   
18.45 น. ซันเดอร์แลนด์ - วูล์ฟแฮมป์ตัน  
18.45 น. เวสต์บรอมวิช - เอฟเวอร์ตัน 
 
ลีกวัน อังกฤษ เพลย์ออฟ รอบรองชนะเลิศ นัดแรก
18.45 น. บอร์นมัธ - ฮัดเดอร์สฟิลด์
 
ลีกทู อังกฤษ เพลย์ออฟ รอบรองชนะเลิศ นัดแรก
23.45 น. ทอร์คีย์ - ชรูว์สบิวรี่

บุนเดสลีกา เยอรมัน
20.30 น. บาเยิร์น มิวนิค - สตุ๊ตการ์ท
20.30 น. ดอร์ทมุนด์ - แฟร้งค์เฟิร์ต   
20.30 น. โคโลญจน์ - ชาลเก้  
20.30 น. ไกเซอร์สเลาเทิร์น - แวร์เดอร์ เบรเมน  
20.30 น. ฮัมบูร์ก - กลัดบัค    
20.30 น. ฮันโนเวอร์ - เนิร์นแบร์ก  
20.30 น. ไมนซ์ - ซังต์.เพาลี    
20.30 น. ไฟร์บวร์ก - เลเวอร์คูเซ่น   
20.30 น. ฮอฟเฟ่นไฮม์ - โวล์ฟสบวร์ก
 
กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
23.00 น. ลาซิโอ - เจนัว
01.45 น. เอซี มิลาน - กายารี่

เฟร้นช์ คัพ รอบชิงชนะเลิศ

01.45 น. ลีลล์ - เปแอสเช

สกอตติช พรีเมียร์ลีก
21.00 น. ฮามิลตัน - อิเวอร์เนสส์
21.00 น. ฮิเบอร์เนียน - อเบอร์ดีน
21.00 น. เซนต์ เมียร์เรน - เซนต์ จอห์นสโตน

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ เดอะ เพลเยอร์ส แชมเปี้ยนชิพ ที่ฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อิเบอร์โดรล่า โอเพ่น ที่มายอร์ก้า ประเทศสเปน
- เอเชียน ทัวร์ ไอซีทีเอสไอ ฟิลิปปินส์ โอเพ่น ที่มะนิลา ประเทศฟิลิปปินส์

 เทนนิส
เทนนิสเอทีพี ทัวร์ และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อินเตอร์เนชั่นแนล บีเอ็นแอล เดอ อิตาเลีย ที่โรม ประเทศอิตาลี

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 เพลย์ออฟ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
02.30 น. ไมอามี่ ฮีต - บอสตัน เซลติกส์
08.30 น. โอคลาโฮมา ซิตี้ ธันเดอร์ - เมมฟิส กริซซ์ลี่ส์


ฟุตบอลในประเทศ

ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก
16.00 น. การท่าเรือไทย เอฟซี - ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี    
18.00 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - บีอีซี เทโรศาสน    
18.00 น. พัทยา ยูไนเต็ด - อินทรี เพื่อนตำรวจ     
18.00 น. ชลบุรี เอฟซี - ขอนแก่น เอฟซี   

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011  เลกแรก
16.00 น. ราชประชา ไทยเเลนด์ เอฟซี - แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด
17.00 น. สุพรรณบุรี เอฟซี - เเคช ทูเดย์ จันทบุรี เอฟซี
18.00 น. ชัยนาท เอฟซี - บุรีรัมย์ เอฟซี  
18.00 น. เอฟซี ภูเก็ต - กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก
กรุงเทพและปริมณฑล
16.00 น. ปราจีนบุรี เอฟซี - ราชวิถี ที่สนามอบต.เกาะลอย
16.00 น. ธัญบุรี อาร์เอ ยูไนเต็ด - จามจุรี ยูไนเต็ด ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ คลอง 6
16.00 น. มาบตาพุด นย.ระยอง - ม.เกษมบัณฑิต ที่สนามเนินพยอม สเตเดี้ยม

ภาคเหนือ
16.30 น. นครสวรรค์ เอฟซี - น่าน เอฟซี ที่สนามร.ร.ลาดยาววิทยาคม  
18.00 น. อุตรดิตถ์ หมอเส็ง - พิจิตร เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.อุตรดิตถ์ (หมอนไม้)
18.00 น. แพร่ ยูไนเต็ด - เพชรบูรณ์ เอฟซี ที่สนามอบจ.แพร่ 
18.00 น. ลำพูน วอริเออร์ - เชียงราย เอฟซี ที่สนามอบจ.ลำพูน (แม่กวงสเตเดียม)

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

16.00 น. ยโสธร ยูไนเต็ด - อำนาจเจริญ ทาวน์  ที่สนามกีฬา จ.ยโสธร 
17.00 น. อุดรธานี เอฟซี - ชัยภูมิ ยูไนเต็ด ที่สนามสพล. อุดรธานี
18.00 น. อุบล ไทเกอร์ เอฟซี - กาฬสินธุ์ เอฟซี ที่สนามสนามกีฬา ม.อุบลฯ 
18.00 น. มหาสารคาม ยูไนเต็ด - หนองบัวลําภู เอฟซี ที่สนามสพล.มหาสารคาม

ภาคกลางและตะวันออก
16.00 น. กบินทร์ ซิตี้ - อยุธยา เอฟซี  ที่สนามน้อมเกล้ามหาราช  
16.00 น. นครนายก เอฟซี - เมืองกาญจน์ เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.นครนายก 
17.30 น. ระยอง เอฟซี - สมุทรสาคร เอฟซี  ที่สนามอบจ.ระยอง  
17.30 น. ลพบุรี เอฟซี - ราชบุรี เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.ลพบุรี

ภาคใต้
16.15 น. ปัตตานี เอฟซี - สุราษฎร์ เอฟซี  ที่สนามเดอะเรนโบว์ สเตเดี้ยม 
17.00 น. ชุมพร เอฟซี - พัทลุง เอฟซี  ที่สนามสพล.ชุมพร 
17.00 น. สตูล ยูไนเต็ด - หาดใหญ่ เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.สตูล

ฟุตบอลไทยวูเม่นส์ พรีเมียร์ลีก 2011 ที่สนามว.บัณฑิตเอเชีย
16.00 น. ขอนเเก่น - ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี

ฟุตบอลหญิงดิวิชั่น 1 ปี 2011 
16.00 น. กรุงเทพมหานคร - ตรัง ยูไนเต็ด
16.00 น. สนามจันทร์ เอฟซี - สตรีอยุธยา
16.00 น. ชลบุรี - นครนนท์-ธุรกิจบัณฑิตย์ 

มวยไทย
12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกมวยไทยลุมพินี เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี

เรื่องล่าสุดของ กีฬา

ดู กีฬา ทั้งหมด