โปรแกรมกีฬา 10/04/11

โปรแกรมกีฬาวันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

19.30 น. แบล็คพูล - อาร์เซน่อล 
22.00 น. แอสตัน วิลล่า - นิวคาสเซิ่ล

บุนเดสลีกา เยอรมัน
20.30 น. กลัดบัค - โคโลญจน์  
22.30 น. เลเวอร์คูเซ่น - ซังต์.เพาลี
 
กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
17.30 น. ยูเวนตุส - เจนัว
20.00 น. กายารี่ - เบรสชา
20.00 น. บารี่ - คาตาเนีย
20.00 น. ปาแลร์โม่ - เชเซน่า
20.00 น. ซามพ์โดเรีย - เลชเช่
20.00 น. โบโลญญ่า - นาโปลี
20.00 น. ลาซิโอ - ปาร์ม่า
01.45 น. ฟิออเรนติน่า - เอซี มิลาน  
 
ลาลีกา สเปน
22.00 น. คิฆอน - โอซาซูน่า
22.00 น. เอร์กูเลส - เอสปันญ่อล
22.00 น. ราซิ่ง ซานตานเดร์ - เลบันเต้
22.00 น. มาลาก้า - เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า
00.00 น. แอต.มาดริด - เรอัล โซเซียดาด
02.00 น. บาเลนเซีย - บียาร์เรอัล

ลีกเอิง  ฝรั่งเศส
22.00 น. มาร์กเซย - ตูลูส  
22.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ - นีซ  
02.00 น. โอลิมปิก ลียง - ล็องส์  

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก
18.00 น. เชียงราย ยูไนเต็ด - อินทรีเพื่อนตำรวจ  
18.00 น. ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี - ขอนแก่น เอฟซี   
18.00 น. ทีทีเอ็ม พิจิตร - บางกอกกล๊าส เอฟซี  
18.00 น. บุรีรัมย์ พีอีเอ - การท่าเรือไทย เอฟซี   
18.00 น. ทีโอที เอสซี - โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี  

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011  เลกแรก
16.00 น. ไทยฮอนด้า - แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด 
18.00 น. ปตท. ระยอง - เอฟซี ภูเก็ต   
18.00 น. เชียงใหม่ เอฟซี - สุพรรณบุรี เอฟซี   
18.00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - เจ.ดับบลิว รังสิต เอฟซี
18.00 น. บางกอก เอฟซี - ชัยนาท เอฟซี  
18.00 น. กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี - แคชทูเดย์ จันทบุรี เอฟซี

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก
กรุงเทพและปริมณฑล 
16.00 น. มาบตาพุด นย.ระยอง - ปากน้ำโพ NSRU FC    
16.00 น. โกลเบล็ค เอฟซี - การบินไทย ลูกอีสาน   
16.00 น. ม.เกษตรศาสตร์ - ธัญบุรี อาร์เอ ยูไนเต็ด   
18.00 น. จามจุรี ยูไนเต็ด - นอร์ทกรุงเทพ เอฟซี   

ภาคเหนือ
   
16.00 น. พะเยา เอฟซี - สุโขทัย เอฟซี    
16.00 น. น่าน เอฟซี - ลำปาง เอฟซี   
16.00 น. สิงห์บุรี เอฟซี - อุตรดิตถ์ หมอเส็ง   
18.00 น. พิจิตร เอฟซี - กำแพงเพชร เอฟซี    

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
  
16.00 น. หนองคาย เอฟที - สกลนคร เอฟซี    
17.00 น. เลย ซิตี้ - สุรินทร์ เอฟซี   
17.30 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - ยโสธร ยูไนเต็ด    
18.00 น. นครราชสีมา เอฟซี - มุกดาหาร เอฟซี   

ภาคกลางและภาคตะวันออก 
16.00 น. กบินทร์ ซิตี้ - สมุทรปราการ เอฟซี   
16.00 น. สมุทรสาคร เอฟซี - ปทุมธานี-นวนคร เอฟซี   
17.00 น. อ่างทอง เอฟซี - ลพบุรี เอฟซี    
17.30 น. ราชบุรี เอฟซี - ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด   

ภาคใต้ 
17.00 น. กระบี่ เอฟซี - นรา ยูไนเต็ด   
17.00 น. ชุมพร เอฟซี - นครศรีธรรมราช เอฟซี    
18.00 น. ระนอง เอฟซี - สตูล ยูไนเต็ด

 เทนนิส
- เอทีพี ทัวร์ กรังด์ ปรีซ์ ฮัสซัน II  ที่ประเทศโมร็อคโค
- เอทีพี ทัวร์ ยูเอส เมนส์ เคลย์ คอร์ต แชมเปี้ยนชิพ ที่ฮุสตัน ประเทศสหรัฐอเมริกา
- เอทีพี ทัวร์ มอนติ คาร์โล โรเล็กซ์ มาสเตอร์ ที่มอนติคาร์โล ประเทศโมนาโก
- ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ อันดาลูเซีย เทนนิส ที่มาร์เบลล่า ประเทศสเปน
- ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ แฟมิลี่ เซอร์เคิ่ล คัพ ที่ชาร์ลสตัน ประเทศสหรัฐอเมริกา

 กีฬาอื่นๆ

บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
06.00 น. แอตแลนต้า ฮอว์คส์ - วอชิงตัน วิซาร์ดส์
07.30 น. ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส - ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์
07.30 น. คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส - มิลวอกี้ บัคส์
07.30 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส
08.00 น. มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - เดนเวอร์ นักเกตส์

รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน เปโตรนาส มาเลเซียน กรังด์ปรีซ์ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

มวยไทย
12.30 น. ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ
13.50 น. ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
20.30 น. ศึกเพชรทองคำ เวทีราชดำเนิน

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!