โปรแกรมกีฬา 26/03/11

โปรแกรมกีฬาวันเสาร์ที่ 26 มีนาคม 2554


ฟุตบอลต่างประเทศ
ยูโร 2012 รอบคัดเลือก

กลุ่มเอ
02.00 น. เยอรมัน - คาซัคสถาน
กลุ่มบี
22.00 น. อาร์เมเนีย - รัสเซีย
02.00 น. อันดอร์ร่า - สโลวาเกีย
02.45 น. ไอร์แลนด์ - มาซิโดเนีย
กลุ่มดี
01.15 น. บอสเนีย - โรมาเนีย
02.00 น. แอลเบเนีย - เบลารุส
กลุ่มเอฟ
00.00 น. จอร์เจีย - โครเอเชีย
01.05 น. อิสราเอล - ลัตเวีย
02.30 น. มอลต้า - กรีซ
กลุ่มจี
22.00 น. เวลส์ - อังกฤษ
23.45 น. บัลแกเรีย - สวิตเซอร์แลนด์
กลุ่มเอช
01.00 น. ไซปรัส - ไอซ์แลนด์
02.00 น. นอร์เวย์ - เดนมาร์ก
 
ฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ
20.30 น. คูเวต - จอร์แดน
23.00 น. อิรัก - เกาหลีเหนือ
00.00 น. เอกวาดอร์ - โคลอมเบีย  
03.45 น. โปรตุเกส - ชิลี
05.00 น. เม็กซิโก - ปารากวัย
06.00 น. สหรัฐอเมริกา - อาร์เจนตินา (เช้าวันอาทิตย์)

 กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ อาร์โนลด์ พาล์มเมอร์ อินวิเตชั่นแนล ที่ฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ โอเพ่น เด อันดาลูเซีย ที่มาลาก้า ประเทศสเปน
- แอลพีจีเอ ทัวร์ เคีย คลาสสิค ที่แคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐอเมริกา

 เทนนิส
เทนนิสเอทีพีทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โซนี่ อีริคส์สัน โอเพ่น ที่ไมอามี่ ฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
06.00 น. ซาคราเมนโต้ คิงส์ - อินเดียน่า เพเซอร์ส
06.00 น. นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ - ออร์ลันโด้ เมจิก
06.30 น. ชาร์ล็อตต์ บ็อบแค็ตส์ - บอสตัน เซลติกส์
06.30 น. ดีทรอยท์ พิสตันส์ - คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส
06.30 น. ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส - ไมอามี่ ฮีต
06.30 น. มิลวอกี้ บัคส์ - นิวยอร์ค นิคส์
07.00 น. เมมฟิส กริซลี่ย์ส - ชิคาโก้ บูลล์ส
07.00 น. มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
08.00 น. วอชิงตัน วิซาร์ดส์ - เดนเวอร์ นักเกตส์
09.00 น. นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เน็ตส์ - ฟินิกซ์ ซันส์
09.00 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส
09.30 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส
09.30 น. ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส - ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส

รถสูตรหนึ่ง ฟอร์มูล่า วัน ออสเตรเลียน กรังด์ปรีซ์
รอบควอลิฟาย ที่นครเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลีย


ฟุตบอล ในประเทศ
ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก

- ที่สนามลีโอ สเตเดี้ยม
18.00 น. บางกอกกล๊าส เอฟซี - โอสถสภา เอ็ม 150 สระบุรี   
- ที่สนามยามาฮ่า สเตเดี้ยม
18.00 น. เมืองทองฯ ยูไนเต็ด - ทีโอที เอสซี
- ที่สนามสถาบันการพลศึกษาชลบุรี
18.00 น. พัทยา ยูไนเต็ด - บุรีรัมย์ พีอีเอ
- ที่สนามเทพหัสดิน
18.00 น. บีอีซี เทโรศาสน - ศรีราชา เอฟซี

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011 เลกแรก
- ที่สนามมรภ.รำไพพรรณี
16.00 น. แคชทูเดย์ จันทบุรี เอฟซี - บางกอก เอฟซี  
- ที่สนามม.มหิดล ศาลายา  
16.00 น. ราชประชา เอฟซี ไทยเเลนด์ - สมุทรปราการ ศุลกากร ยูไนเต็ด
- ที่สนามอบจ.สระบุรี  
18.00 น. กัลฟ์ สระบุรี เอฟซี - ไทยฮอนด้า   
- ที่สนามธูปะเตมีย์
18.00 น. แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด - ปตท. ระยอง 

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก
กรุงเทพและปริมณฑล
16.00 น. ม.เกษตรศาสตร์ - นนทบุรี เอฟซี  ที่สนามกีฬาม.เกษตรศาสตร์ 
16.00 น. ปากน้ำโพ NSRU FC - ปราจีนบุรี เอฟซี  ที่สนามโรงเรียนกีฬา จ.นครสวรรค์ 
16.00 น. ม.เกษมบัณฑิต - กองเรือยุทธการ  ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา มีนบุรี
16.00 น. มาบตาพุด นย.ระยอง - ธัญบุรี อาร์เอ ยูไนเต็ด ที่สนามเนินพยอม สเตเดี้ยม   

ภาคเหนือ
17.00 น. เพชรบูรณ์ เอฟซี - เชียงราย เอฟซี ที่สนามกีฬา สพล.วิทยาเขตเพชรบูรณ์  
17.00 น. อุทัยธานี ฟอเรสท์ - สิงห์บุรี เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.อุทัยธานี 
18.00 น. พิจิตร เอฟซี - ลำพูน วอริเออร์ ที่พิจิตร สเตเดียม 
18.00 น. แพร่ ยูไนเต็ด - ตาก เอฟซี ที่สนามกีฬาอบจ.แพร่

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
16.00 น. หนองคาย เอฟที - ยโสธร เอฟซี ที่สนามกีฬา อบจ.หนองคาย
17.00 น. กาฬสินธุ์ เอฟซี - สกลนคร เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.กาฬสินธุ์
17.30 น. ชัยภูมิ ยูไนเต็ด - สุรินทร์ เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.ชัยภูมิ    
18.00 น. นครราชสีมา เอฟซี - มหาสารคาม ซิตี้ ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา จ.นครราชสีมา

ภาคกลางและภาคตะวันออก

16.00 น. สระแก้ว ซิตี้ - ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด ที่สนามกีฬาเมืองวังน้ำเย็น
16.00 น. สมุทรสาคร เอฟซี - ราชบุรี เอฟซี ที่สนามกีฬาจ.สมุทรสาคร
17.30 น. อยุธยา เอฟซี - ปทุมธานี-นวนคร เอฟซี ที่สนามกีฬา จ.พระนครศรีอยุธยา  
17.30 น. เมืองกาญจน์ เอฟซี - ฉะเชิงเทรา เอฟซี ที่สนามกีฬากลีบบัว กาญจนบุรี

ภาคใต้
16.00 น. นรา ยูไนเต็ด - สุราษฎร์ เอฟซี  ที่สนามเทศบาลเมืองนราธิวาส   
16.15 น. ปัตตานี เอฟซี - ระนอง เอฟซี  ที่สนามเดอะเรนโบว์ สเตเดี้ยม  
17.00 น. ชุมพร เอฟซี - กระบี่ เอฟซี  ที่สพล.วิทยาลัยเขตชุมพร *เลื่อนการแข่งขันสภาพสนามไม่พร้อมเนื่องจากฝนตกหนัก

 กีฬาอื่นๆ
กีฬาเยาวชนแห่งชาติ ครั้งที่ 27 "อุตรดิตถ์เกมส์" ที่จ.อุตรดิตถ์ เวลา 08.00 น.
ขี่ม้าเดอะ ฮอร์ส โชว์ จัมปิ้ง 2011 ที่สนามไทยโปโล พัทยา เวลา 09.00 น.
เพาะกายชิงแชมป์ประเทศไทย ที่ร.ร.กวางตง จ.สุโขทัย เวลา 10.00 น.

มวยไทย
12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกป.ประมุข เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี * งดถ่ายทอดสด

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!