โปรแกรมกีฬา 22/03/11

โปรแกรมกีฬาวันอังคารที 22 มีนาคม 2554
 
ฟุตบอลต่างประเทศ
ลีกวัน อังกฤษ
02.45 น. ไบรท์ตัน - น็อตต์ส เคาน์ตี้
02.45 น. ชาร์ลตัน - เซาธ์แฮมป์ตัน
02.45 น. โคลเชสเตอร์ - โอลด์แฮม
02.45 น. เลย์ตัน โอเรี้ยนท์ - ดาเกนแน่ม
 
ลีกทู อังกฤษ
02.45 น. อันเดอร์ช็อต - บาร์เน็ต
02.45 น. เบอร์ตัน - สตีฟเนจ
02.45 น. ครูว์ - แอคคริงตัน
02.45 น. มอร์แคมบ์ - แม็คเคิ่ลส์ฟิลด์
02.45 น. พอร์ทเวล - เฮียฟอร์ด
02.45 น. ทอร์คีย์ - เชลท์แน่ม

กัลโช่เซเรีย บี อิตาลี
02.45 น. อัสโคลี่ - วิเชนซ่า

โคปา ลิเบอร์ตาดอเรส
กลุ่ม 1
07.15 น. ลิเบร์ตัด (ปารากวัย) - ออนเซ่ กัลดัส (โคลอมเบีย) (เช้าวันพุธ)
09.30 น. ซาน หลุยส์ (เม็กซิโก) - ซาน มาร์ติน (เปรู) (เช้าวันพุธ)
กลุ่ม 4
07.15 น. การากัส (เวเนซุเอลา) - อูนิเวร์ซิดาด กาโตลิกา (ชิลี) (เช้าวันพุธ)

ฟุตบอลยู-17 ชิงแชมป์อเมริกาใต้ รอบคัดเลือก
กลุ่มบี
04.00 น. ปารากวัย - ชิลี
06.10 น. โคลอมเบีย - เวเนซุเอลา (เช้าวันพุธ)

ฟุตบอลหญิงโอลิมปิก รอบคัดเลือกโซนเอเชีย รอบแรก
ที่เมืองเกาซง ประเทศไต้หวัน
16.30 น. ไทย - เมียนมาร์
19.00 น. ฮ่องกง - ไต้หวัน

 กอล์ฟ
- เอเชียน ทัวร์ เซล โอเพ่น ที่นิวเดลี ประเทศอินเดีย

 เทนนิส
เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ โซนี่ อีริคส์สัน โอเพ่น ที่ไมอามี่ ฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา ประจำวันอังคารที่ 22 มี.ค. 2554 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 23.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
- อลิเซ่ กอร์เน่ต์ (ฝรั่งเศส) พบ วิร์ชินี่ ราซซาโน่ (ฝรั่งเศส)
- เอคาเทริน่า มาคาโรว่า (รัสเซีย) พบ เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย)
- กิเซล่า ดุลโก้ (อาร์เจนตินา) พบ เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย)
- เกรต้า เอิร์น (เยอรมัน) พบ เผิง ซุ่ย (จีน)
- โยฮันน่า ลาร์สสัน (สวีเดน) พบ อนาสตาเซีย โรดิโอโนว่า (ออสเตรเลีย)
- แพ็ตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) พบ เมดิสัน คีย์ (สหรัฐฯ)
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) พบ อีเวต้า เบเนโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก)
- โซเฟีย อาร์วิดส์สัน (สวีเดน) พบ เบตานี่ แมตเทค (สหรัฐฯ)
- โซราน่า คริสที (โรมาเนีย) พบ เจี๋ย เจิ้ง (จีน)

 กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
06.00 น. ออร์ลันโด้ เมจิก - คลีฟแลนด์ คาวาเลียร์ส
06.00 น. อินเดียน่า เพเซอร์ส - นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์
06.30 น. บอสตัน เซลติกส์ - นิวยอร์ค นิคส์
07.00 น. ซาคราเมนโต้ คิงส์ - ชิคาโก้ บูลล์ส
07.00 น. ยูท่าห์ แจ๊ซซ์ - เมมฟิส กริซลี่ย์ส
07.30 น. โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส - ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส
08.00 น. โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส - เดนเวอร์ นักเกตส์

มวยไทย
17.00 น. ศึกทรูวิชั่นส์ยอดมวยไทยรังสิต เวทีมวยรังสิต
18.30 น. ศึกเพชรปิยะ เวทีลุมพินี

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!