โปรแกรมกีฬา 19/03/11


โปรแกรมกีฬาวันเสาร์ที่ 19 มีนาคม 2554


ฟุตบอลต่างประเทศ
พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
19.45 น. สเปอร์ส - เวสต์แฮม
22.00 น. แอสตัน วิลล่า - วูล์ฟแฮมป์ตัน
22.00 น. แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส - แบล็คพูล 
22.00 น. แมนฯ ยูไนเต็ด - โบลตัน
22.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - นิวคาสเซิ่ล
22.00 น. เวสต์บรอมวิช - อาร์เซน่อล
22.00 น. วีแกน - เบอร์มิงแฮม 
00.30 น. เอฟเวอร์ตัน - ฟูแล่ม 
 
เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
20.00 น. เชฟฯ ยูไนเต็ด - ลีดส์ ยูไนเต็ด
22.00 น. บาร์นสลี่ย์ - เร้ดดิ้ง
22.00 น. บริสตอล ซิตี้ - เบิร์นลี่ย์
22.00 น. คริสตัล พาเลซ - ดาร์บี้
22.00 น. ดอนคาสเตอร์ - ควีนส์ปาร์ค
22.00 น. ฮัลล์ ซิตี้ - นอริช
22.00 น. อิปสวิช - สคันธอร์ป
22.00 น. เลสเตอร์ ซิตี้ - พอร์ทสมัธ
22.00 น. มิดเดิ้ลสโบรช์ - วัตฟอร์ด
22.00 น. มิลล์วอลล์ - คาร์ดิฟฟ์
22.00 น. เปรสตัน - โคเวนทรี
22.00 น. สวอนซี - ฟอเรสต์

บุนเดสลีกา เยอรมัน

21.30 น. แฟร้งค์เฟิร์ต - ซังต์ เพาลี  
21.30 น. เนิร์นแบร์ก - เบรเมน
21.30 น. ฮัมบูร์ก - โคโลญจน์
21.30 น. ฮันโนเวอร์ - ฮอฟเฟ่นไฮม์
21.30 น. ไฟร์บวร์ก - บาเยิร์น มิวนิค
00.30 น. ดอร์ทมุนด์ - ไมนซ์

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี

00.00 น. ลาซิโอ - เชเซน่า
02.45 น. ปาแลร์โม่ - เอซี มิลาน

ลาลีกา สเปน

00.00 น. เรอัล มายอร์ก้า - เรอัล ซาราโกซ่า
02.00 น. บาร์เซโลน่า - เคตาเฟ่
04.00 น. แอตเลติโก มาดริด - เรอัล มาดริด

ลีกเอิง ฝรั่งเศส

01.00 น. โอแซร์ - โซโชซ์ 
01.00 น. แบรสต์ - ลีลล์    
01.00 น. ลอริยองต์ - แซงต์-เอเตียน
01.00 น. มงต์เปลลิเย่ร์ - ล็องส์
01.00 น. ตูลูส - นีซ  
01.00 น. วาล็องเซียนส์ - บอร์กโดซ์
03.00 น. โอลิมปิก ลียง - แรนส์   
 


กอล์ฟ
- พีจีเอ ทัวร์ ทรานซิชั่น แชมเปี้ยนชิพ ที่ฟลอริด้า ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ ซิซิเลียน โอเพ่น ที่ประเทศอิตาลี
- แอลพีจีเอ ทัวร์ อาร์อาร์ ดอนเนลเลย์ แอลพีจีเอ ฟาวเดอร์ส คัพ ที่อริโซน่า ประเทศสหรัฐอเมริกา

เทนนิส
เทนนิสเอทีพีทัวร์และดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ บีเอ็นพี พาริบาส โอเพ่น ที่อินเดียน เวลส์ ประเทศสหรัฐอเมริกา

กีฬาอื่นๆ
บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
06.00 น. ชิคาโก้ บูลล์ส - อินเดียน่า เพเซอร์ส
06.00 น. เดนเวอร์ นักเกตส์ - ออร์ลันโด้ เมจิก
06.00 น. วอชิงตัน วิซาร์ดส์ - โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส
06.30 น. ไมอามี่ ฮีต - แอตแลนต้า ฮอว์คส์
06.30 น. นิวยอร์ค นิคส์ - ดีทรอยท์ พิสตันส์
07.00 น. ชาร์ล็อตต์ บ็อบแค็ตส์ - โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
07.30 น. ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส - ดัลลัส แมฟเวอริกส์
07.30 น. บอสตัน เซลติกส์ - ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์
07.30 น. นิวเจอร์ซี่ย์ เน็ตส์ - มิลวอกี้ บัคส์
09.00 น. โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส - ฟินิกซ์ ซันส์
09.00 น. ฟิลาเดลเฟีย เซเว่นตี้ซิกเซอร์ส - ซาคราเมนโต้ คิงส์
09.30 น. มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - ลอสแอนเจลิส เลเกอร์ส

ฟุตบอลในประเทศ
ฟุตบอลไทยพรีเมียร์ลีก 2011 เลกแรก
- ที่สนามกีฬากลาง จ.สมุทรสงคราม
18.00 น. เอสซีจี สมุทรสงคราม เอฟซี - บีอีซี เทโรศาสน  
- ที่สนามซูซูกิ สเตเดี้ยม
18.00 น. ศรีราชา เอฟซี - เชียงราย ยูไนเต็ด
- ที่สนามพิจิตร สเตเดี้ยม  
18.00 น.ทีทีเอ็ม พิจิตร - ขอนแก่น เอฟซี    
- ที่สนามกองทัพบก
18.00 น. อาร์มี่ ยูไนเต็ด - ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี

ฟุตบอลดิวิชั่น 1 ปี 2011 เลกแรก
- ที่สนามม.รัตนบัณฑิต
16.00 น. อาร์แบค เอฟซี - สุพรรณบุรี เอฟซี     
- ที่สนามอบจ.ระยอง
18.00 น. ปตท. ระยอง - บุรีรัมย์ เอฟซี  
- ที่สนามม.กรุงเทพ รังสิต
18.00 น. แบงค็อก ยูไนเต็ด - ชัยนาท เอฟซี
- ที่สนามสุระกุล จ.ภูเก็ต
18.00 น. เอฟซี ภูเก็ต - เจ.ดับบลิว รังสิต เอฟซี  

ฟุตบอลลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ปี 2011 เลกแรก
กรุงเทพและปริมณฑล
16.00 น. ราชวิถี - โกลเบล็ค เอฟซี  ที่สนามกีฬาคลองจั่น 
16.00 น. กองเรือยุทธการ - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด  ที่สนามกม.5 สัตหีบ
16.00 น. ธัญบุรี อาร์เอ ยูไนเต็ด - ปากน้ำโพ NSRU FC  ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ คลอง 6
16.00 น. กรุงเทพคริสเตียน - มาบตาพุด นย.ระยอง ที่สนามเทพหัสดิน

ภาคเหนือ
16.00 น. น่าน เอฟซี - อุทัยธานี ฟอเรสท์  ที่สนามกีฬาม.เทคโนฯล้านนา น่าน 
16.00 น. กำแพงเพชร เอฟซี - สุโขทัย เอฟซี  ที่สนาม มรภ.กำแพงเพชร  
18.00 น. ลำพูน วอริเออร์ - แพร่ ยูไนเต็ด  ที่สนามกีฬาอบจ.ลำพูน (แม่กวงสเตเดียม)

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
17.30 น. ร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด - เลย ซิตี้ ที่สนามกีฬา จ.ร้อยเอ็ด
18.00 น. อุบล ไทเกอร์ เอฟซี - นครพนม เอฟซี ที่สนามกีฬา ม.อุบลราชธานี
18.00 น. มหาสารคาม ซิตี้ - มุกดาหาร เอฟซี ที่สนามสพล. มหาสารคาม  
18.00 น. สกลนคร เอฟซี - อุดรธานี เอฟซี ที่สนามเทศบาลเมืองสกลนคร

ภาคกลางและภาคตะวันออก
16.00 น. สระแก้ว ซิตี้ - สมุทรสาคร เอฟซี ที่สนามกีฬาเมืองวังน้ำเย็น
16.00 น. ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด - สมุทรปราการ ยูไนเต็ด ที่สนามกีฬา จ.ปราจีนบุรี 
16.00 น. ปทุมธานี-นวนคร เอฟซี - อ่างทอง เอฟซี ที่เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา  
16.00 น. เพชรบุรี เอฟซี - กบินทร์ ซิตี้ ที่ดอนคาน สเตเดี้ยม

ภาคใต้
16.15 น. ปัตตานี เอฟซี - นรา ยูไนเต็ด  ที่สนามเดอะเรนโบว์ สเตเดี้ยม  
17.00 น. พังงา เอฟซี - พัทลุง เอฟซี  ที่สนามกีฬา จ.พังงา

กีฬาอื่นๆ
กอล์ฟพระเกี้ยวทองคำ ที่สนามกอล์ฟลำลูกกา เวลา 09.30 น.
แบดมินตันเยาวชนดันล็อปยูธ 2011 ที่สนามแบดนวลจันทร์ 56 เวลา 10.00 น.

มวยไทย

12.15 น. ศึกจ้าวมวยไทย เวทีอ้อมน้อย
17.00 น. ศึกแสงสว่างพันธุ์ปลา เวทีลุมพินี
20.30 น. ศึกลุมพินีเกริกไกร เวทีลุมพินี