โปรแกรมกีฬา 24/11/10

 

ประจำวันพุธที่ 24 พฤศจิกายน 2553 

เซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยว  ที่ ไห่จู สปอร์ต เซนเตอร์
13.30 น.  ทีมชาย ไทย - มาเลเซีย
15.00 น.  ทีมหญิง
ไทย - เวียดนาม

* ทีมใดชนะจะคว้าเหรียญทอง ทันที เนื่องจากใช้การแข่งขันแบบพบกันหมด


วอลเลย์บอล ที่ กวางเยา ยิมเนเซี่ยม
13.00 น.   ทีมหญิง รอบรองๆ ไทย - เกาหลีเหนือ
19.00 น.   ทีมชาย รอบรองฯ ไทย - อิหร่าน

ยิงธนู  ที่เอโอตี อาร์เชอรี่ เรนจ์
9.30 น. บุคคลชาย   วิทยา ทำว่อง (ไทย) - มองโกเลีย
9.30 น. บุคคลชาย    คมกฤษณ์ ดวงสุวรรณ์ - อิหร่าน

กรีฑา ที่เอโอตี เมน สเตเดี่ยม
16.00 น.   ค้ำถ่อหญิง   สุกัญญา ชมชื่นดี
16.15 น.   ขว้างจักรชาย  ขวัญชัย น้ำสมบูรณ์
16.20 น.   กระโดดไกลชาย  ศุภนร ศุขสวัสดิ ณ อยุธยา
18.50 น.   วิ่งข้ามรั้ว 110 ม.ชาย  จำรัส ฤทธิเดช

บาสเกตบอล ที่ หวงปู ยิมเนเซี่ยม  
13.15  น.  ทีมหญิง รอบรองฯ ไทย - มัลดีฟส์

โบว์ลิ่ง ที่เทียนเหอ โบว์ลิ่ง ฮอลล์ เริ่มเวลา 08.00 น.
มาสเตอร์ชาย ญาณพล ลาภอาภารัตน์

มวยสากลสมัครเล่น รอบรอง ที่โฟชาน ยิมเนเซี่ยม
13.15 น.  รุ่น 60 กก.หญิง  ทัศมาลี ทองจันทร์ (ไทย) - คาซัคสถาน
18.30 น.  รุ่น 49 กก.ชาย อำนาจ รื่นเริง (ไทย)
 - จีน
19.15 น.  รุ่น 56 กก.ชาย  วรพจน์ เพชรขุ้ม (ไทย) - ชีเรีย
19.30 น.  รุ่น 64 กก.ชาย วุฒิชัย มาสุข(ไทย) - อินเดีย          

ฮอกกี้  ที่เอโอตี ฮอกกี้ ฟิลด์
8.00 น. ทีมหญิง ไทย - มาเลเซีย

กาบัดดี้ รอบแรก ที่หนานชา ยิมเนเซี่ยม
8.50 น. ทีมหญิง ไทย-ไต้หวัน
           
คาราเต้  ที่กวางตง ยิมเนเซี่ยม
9.05 น.    ท่ารำชาย   หิรัญนิธิชัชพล สารธรรม
               ท่ารำหญิง   ญาณิศา ต่อรัตนวัฒนา
12.18 น.  ต่อสู้ รุ่น 55 กก.ชาย  หิรัญนิธิชัชพล สารธรรม
12.49 น.  ต่อสู้ รุ่น 50 กก.หญิง  ญาณิศา ต่อรัตนวัฒนา

โรลเลอร์สปอร์ต  ที่กว่างโจว เวโลโดรม
8.35 น.   10,000 ม.ชาย รอบชิง จีระศักดิ์ ทัศสร, ชุติพนธ์ ครังสุธ์

ยิงเป้าบิน   ที่กว่างโจว ชอตกัน เซนเตอร์
8.00 น. สกีต บุคคล-ทีมชาย  จิรนันท์ หทัยชูเกียรติ

         

หมากล้อม รอบสาม ที่กว่างโจว เชส อินซิทิว
8.30 น.  ทีมชาย ไทย -เวียดนาม
ธีระ รุ่งเรืองทวีพงศ์, ณัฐกฤษณ์ เตชะอำนวยวิทย์, ฤชากร ไตรรัตนานุสรณ์, ฤทธิ เบญจฤทธิ์,
อภิเดช จิรโศภิน, วรวัฒน์ เจริญสิทธิเสถียร

8.30 น. ทีมหญิง ไทย - ญี่ปุ่น
วราพรรณ นาวารักษ์, ศิมาภรณ์ เศรษวงศ์, ภัทราพร อรุณไพจิตรา, กรองกมล เมฆหมอก


---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันอังคารที่ 23 พฤศจิกายน 2553 

ฟตบอลต่างประเทศ

สรุปผลฟุตบอลยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
- อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี) 1:0 ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์)   
- สเปอร์ส (อังกฤษ) 3:0 แวร์เดอร์ เบรเมน (เยอรมัน)

กลุ่มบี

- ชาลเก้ 04 (เยอรมัน) 3:0 โอลิมปิก ลียง (ฝรั่งเศส)
- ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล) 3:0 เบนฟิก้า (โปรตุเกส) 

กลุ่มซี
- กลาสโกว์ เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์) 0:1 แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)  
- บาเลนเซีย (สเปน) 6:1 บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี) 

กลุ่มดี
- รูบิน คาซาน (รัสเซีย) 1:0 เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก)
- พานาธิไนกอส (กรีซ) 0:3 บาร์เซโลน่า (สเปน)
 
เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์
- โรด้า เจซี 1:1 อูเทร็คท์
 
โคปปา อิตาเลีย รอบ 16 ทีมสุดท้าย
- อูดิเนเซ่ 2:1 เลชเช่
- เจนัว 3:1 วิเชนซ่า
 

--------------------------------------------------------------------------


ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!