โปรแกรมกีฬา 23/11/10

ประจำวันอังคารที่ 23 พฤศจิกายน 2553 

ถ่ายทอดสดทางช่อง 7 และ สทท.11


วอลเลย์บอลชายหาด
ทีมหญิง รอบชิงทองแดง
(เหรียญทองแดง) จารุณี สารนอก/อุษา เต็นปักษี (ไทย) ชนะ มาเลเซีย 2-0 เซต (21-18, 21-14)

ยิงเป้าบินสกีต
ทีมหญิง รอบชิง

(เหรียญทองแดง) ทีมไทย 196 คะแนน
บุคคลหญิง รอบชิง

(เหรียญทองแดง) ไทย สุธิยา จิวเฉลิมมิตร ยิงได้ 88 คะแนน
นัชญา สุทธิอาภรณ์ อันดับที่ 6 ยิงได้ 83 คะแนน ยิงชู้ตออฟแพ้คาซัคสถาน 

รักบี้

ทีมหญิง รอบชิงทองแดง
(เหรียญทองแดง)ไทย ชนะ ฮ่องกง 17-12
ทีมหญิงรอบรองชนะเลิศ
ไทย
แพ้ คาซัคสถาน 14-22
ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
ไทย
ชนะ สิงคโปร์ 27-5
ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
ไทย
แพ้ จีน 0-36
ไทย แพ้ ศีรลังกา 17-21

เซปักตะกร้อ
ทีมเดี่ยว 
ทีมหญิง
รอบสาม
ไทย
ชนะ เมียนมาร์ 2-0 เซต (21-9,21-19) 

กรีฑา รอบแรก
หญิง 4x100 ม. รอบแรก

ทีมไทย ลำดับที่ 1 เวลา 44.42
ชาย 4x100 ม. รอบแรก
ทีมไทย  ลำดับที่ 2 เวลา 39.57
ชาย 4x400 ม. รอบแรก
ทีมไทย ลำดับที่ 3 เวลา 3:15.62
กระโดดไกลหญิง รอบชิง
ศิรฎา ศรีชัยชนะ (ไทย) 5.84 ม. ลำดับที่ 13
สัตตกรีฑาหญิง รอบชิง
อมรรัตน์ วินาโท (ไทย) ได้รับบาดเจ็บต้องถอนตัวจากการแข่งขัน

แฮนด์บอล รอบแรก
ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย ชนะ กาตาร์ 29-14

ซอฟท์บอล รอบแรก
ทีมหญิง ไทย แพ้ ไต้หวัน 0-7

แคนู/คายัค สปริ้นท์
คายัค 1 ฝีพาย 1,000 ม.ชาย รอบรองชนะเลิศ  
วิชาญ ใจเที่ยง(ไทย) ลำดับที่ 2  3.52.703 น. (ผ่านเข้าชิงชนะเลิศ)
แคนู 1 ฝีพาย 1,000 ม.ชาย  รอบรองชนะเลิศ
ธรรมรัตน์ เผ่าพันธุ์ดี(ไทย) ลำดีบที่ 6  4.28.801 น. (ตกรอบ)
คายัค 4 ฝีพาย 1,000 ม.ชาย รอบรองชนะเลิศ
ณัฐวร แหวนพรหม/ปิยพันธ์ เผ่าพันต์/วิชาญ ใจเที่ยง/ปรัศมินทร์ วิเทศโกสุม(ไทย) ลำดับที่ 2  3.16.585 (ผ่านเข้าชิงชนะเลิศ)
คายัค 1 ฝีพาย 200 ม.ชาย  รอบรองชนะเลิศ
ปรัศมินทร์ วิเทศโกสุม(ไทย) ลำดับที่ 2  39.923 (ผ่านเข้าชิงชนะเลิศ)
แคนู 1 ฝีพาย 200 ม.ชาย รอบรองชนะเลิศ  
ธรรมรัตน์ เผ่าพันธุ์ดี(ไทย) ลำดับที่ 3 43.736 (ผ่านเข้าชิงชนะเลิศ)
คายัค 2 ฝีพาย 200 ม.ชาย รอบรองชนะเลิศ
ณัฐวร แหวนพรหม/ปิยพันธ์ เผ่าพัฒน์(ไทย) ลำดับที่ 1 35.703 (ผ่านเข้าชิงชนะเลิศ)

ยิงธนู
บุคคลหญิง  รอบ 16 คน
นริศรา ทินบัว (ไทย) แพ้ เวียดนาม 2-4

โรลเลอร์สปอร์ต 
ไทม์ไทรอัล 300 ม.ชาย รอบชิงชนะเลิศ  
จีระศักดิ์ ทัศสร (ไทย) ลำดับที่ 9  เวลา 27.994 วินาที
ชุติพนธ์ ครังสุธ์ (ไทย) ลำดับที่ 11 เวลา 38.882 วินาที
สปริ้นท์ 500 ม.ชาย รอบคัดเลือก
จีระศักดิ์ ทัศสร (ไทย) เวลา 45.907 วินาที
ณัฐพงษ์ จันทร์ศิริ (ไทย) เวลา 47.429 วินาที

จักรยานประเภทถนน
โรดเรซ หญิง รอบชิงชนะเลิศ  
จุฑาธิป มณีพันธ์ (ไทย) ลำดับที่ 7  เวลา 2.47.47.10
จันทร์เพ็ง นนทะสิน (ไทย) ลำดับที่ 19  เวลา 2.47.50.67

หมากล้อม
รอบแรก
ทีมชาย
  
ณัฐกฤษณ์ เตชะอำนวยวิทย์, ฤชากร ไตรรัตนานุสรณ์, ฤทธิ เบญจฤทธิ์, อภิเดช จิรโศภิน, วรวัฒน์ เจริญสิทธิเสถียร (ไทย) แพ้ ญี่ปุ่น 0-2
ทีมหญิง  
วราพรรณ นาวารักษ์, ศิมาภรณ์ เศรษวงศ์, ภัทราพร อรุณไพจิตรา (ไทย)  แพ้ ไทเป 0-2
วราพรรณ นาวารักษ์, ศิมาภรณ์ เศรษวงศ์, ภัทราพร อรุณไพจิตรา (ไทย)  แพ้ มาเลเซีย 0-2

ฟันดาบ
ฟอยล์ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
ไทย แพ้ ญี่ปุ่น 27D-45V

โบว์ลิ่ง บล็อค 1 ที่ เทียนเหอ โบว์ลิ่ง ฮอลล์
มาสเตอร์ ชาย
ญาณพล ลาภอาภารัตน์ (ไทย) ลำดับที่ 1 คะแนน 1966

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรแกรมกีฬาอื่นๆ ประจำวันอังคารที่ 23 พฤศจิกายน 2553 

ฟตบอลต่างประเทศ

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มอี
02.45 น. โรม่า (อิตาลี) - บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน)
02.45 น. บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์) - ซีเอฟอาร์ คลูช (โรมาเนีย)  
กลุ่มเอฟ 
00.30 น. สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย) - มาร์กเซย (ฝรั่งเศส)   
02.45 น. เชลซี (อังกฤษ) - เอ็มเอสเค ซิลิน่า (สโลวาเกีย) 
กลุ่มจี   
02.45 น. อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (ฮอลแลนด์) - เรอัล มาดริด (สเปน)
02.45 น. โอแซร์ (ฝรั่งเศส) - เอซี มิลาน (อิตาลี)    
กลุ่มเอช  
02.45 น. บราก้า (โปรตุเกส) - อาร์เซน่อล (อังกฤษ)   
02.45 น. ปาร์ติซาน เบลเกรด (เซอร์เบีย) - ชัคเตอร์ โดเนทส์ค (ยูเครน)

ลีกวัน อังกฤษ
02.45 น. บอร์นมัธ - โยวิล
02.45 น. คาร์ไลส์ - รอชเดล
02.45 น. ชาร์ลตัน - บริสตอล โรเวอร์ส
02.45 น. โคลเชสเตอร์ - เบรนท์ฟอร์ด
02.45 น. ฮัดเดอร์สฟิลด์ - มิลตัน คีนส์
02.45 น. น็อตต์ส เคาน์ตี้ - สวินดอน
02.45 น. โอลด์แฮม - เอ็กเซเตอร์
02.45 น. ปีเตอร์โบโร่ - เลย์ตัน โอเรี้ยนท์
02.45 น. พลีมัธ - ดาเกนแน่ม
02.45 น. เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ - วอลซอลล์
02.45 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - ไบรท์ตัน
02.45 น. ทรานเมียร์ - ฮาร์ทลี่พูล

ลีกทู อังกฤษ
02.45 น. บาร์เน็ต - จิลลิ่งแฮม 
02.45 น. แบร็ดฟอร์ด - แอคคริงตัน
02.45 น. เบอร์ตัน - อันเดอร์ช็อต
02.45 น. เชสเตอร์ฟิลด์ - อ็อกซ์ฟอร์ด
02.45 น. ลินคอล์น - บิวรี่
02.45 น. แม็คเคิ่ลส์ฟิลด์ - เชลท์แน่ม
02.45 น. ร็อตเตอร์แฮม - นอร์ทแธมป์ตัน
02.45 น. ชรูว์สบิวรี่ - เฮียฟอร์ด
02.45 น. สตีฟเนจ - เซาธ์เอนด์
02.45 น. สต็อคพอร์ต - พอร์ท เวล
02.45 น. วีคอมบ์ - ทอร์คีย์



 เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บาร์เคลย์ เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ ไฟน่อล ที่ลอนดอน ประเทศอังกฤษ ประจำวันอังคารที่ 23 พ.ย. 2553 เริ่มแข่งขันเวลาประมาณ 21.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
ประเภทชายเดี่ยว กลุ่มบี
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 2) พบ แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 5)
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 4) พบ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 7)


อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
08.30 น. เดนเวอร์ บรองโกส์ - ซานดิอโก้ ชาร์จเจอร์ส

บาสเกตบอลเอ็นบีเอฤดูกาล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. บอสตัน เซลติกส์ - แอตแลนต้า ฮอว์คส์
07.30 น. อินเดียน่า เพเซอร์ส - ไมอามี่ ฮีต
08.00 น. มินเนโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - โอคลาโฮม่า ซิตี้ ธันเดอร์
08.30 น. ฟินิกซ์ ซันส์ - ฮุสตัน ร็อคเก็ตส์
08.30 น. ออร์ลันโด้ เมจิก - ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส
09.00 น. ซาคราเมนโต้ คิงส์ - ยูท่าห์ แจ็ซซ์
10.30 น. นิวออร์ลีนส์ ฮอร์เนตส์ - ลอสแอนเจลิส คลิปเปอร์ส
10.30 น. เดนเวอร์ นักเก็ตส์ - โกลเด้น สเตท วอร์ริเออร์ส

--------------------------------------------------------------------------


เรื่องล่าสุดของ กีฬา

ดู กีฬา ทั้งหมด