โปรแกรมกีฬา 02/11/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันอังคารที่ 2 พฤศจิกายน 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มเอ
- สเปอร์ส (อังกฤษ) 3 : 1 อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี) 
- แวร์เดอร์ เบรเมน (เยอรมัน) 0 : 2 ทเวนเต้ (ฮอลแลนด์)

กลุ่มบี
- ฮาโปเอล เทลอาวีฟ (อิสราเอล) 0 : 0 ชาลเก้ 04 (เยอรมัน)
- เบนฟิก้า (โปรตุเกส) 4 : 3 ลียง (ฝรั่งเศส)

กลุ่มซี
- บูร์ซาสปอร์ (ตุรกี) 0 : 3 แมนฯ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)
- บาเลนเซีย (สเปน) 3 : 0 กลาสโกว์ เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์)

กลุ่มดี
- รูบิน คาซาน (รัสเซีย) 0 : 0 พานาธิไนกอส (กรีซ)
- เอฟซี โคเปนเฮเก้น (เดนมาร์ก) 1 : 1 บาร์เซโลน่า (สเปน)

ลีกวัน อังกฤษ
เบรนท์ฟอร์ด 1 : 1 บอร์นมัธ
ไบรท์ตัน 3 : 0 เอ็กเซเตอร์
คาร์ไลส์ 2 : 0 ทรานเมียร์
โคลเชสเตอร์ 3 : 2 เลย์ตัน
ฮาร์ทลี่พูล - น็อตส์ เคาน์ตี้ (เลื่อนการแข่งขัน)
มินตัน คีย์น 3 : 2 โยวิล
พลีมัธ 3 : 1 บริสตอล โรเวอร์ส
รอชเดล - โอลด์แฮม (เลื่อนการแข่งขัน)
เชฟฟิลด์ เว้นสเดย์ 0 : 2 ฮัดเดอร์สฟิลด์
เซาแธมป์ตัน 4 : 0 ดาเกนแน่ม
สวินดอน 0 : 3 ชาร์ลตัน
วอลซอลล์ 1: 3 ปีเตอร์โบโร่


เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ สวิส อินดอร์ บาเซิ่ล ที่บาเซิ่ล ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- อังเดร โกลูเบฟ (รัสเซีย) ชนะ ซาวิเย่ร์ มาลิส (เบลเยียม) 2-0 เซต 7-5,6-2
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2) ชนะ เอร์เนสต์ กูลบิส (ลัตเวีย) 2-0 เซต 6-4,6-2
- ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรังเศส) ชนะ ลู่ เหยิน-ซุน (ไต้หวัน) 2-0 เซต 6-3,6-1
- วิคเตอร์ ทรอยกี้ (เซอร์เบีย) ชนะ มิชาเอล เบอร์เรอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-3,6-0
- ยานโก้ ทิปซาเรวิซ (เซอร์เบีย) ชนะ เดนิส เอสโตมิน (อุซเบกิสถาน) 2-0 เซต 6-2,6-4
- ซานติเอโก้ กิรัลโด้ (โคลอมเบีย) ชนะ คาโรล เบ๊ค (สโลวะเกีย) 2-0 เซต 6-2,6-1


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บาเลนเซีย โอเพ่น 500 ที่บาเลนเซีย ประเทศสเปน
ประเภทชายเดี่ยว รอบแรก
- นิโคไล ดาวีเดนโก้ (รัสเซีย,มือ 6) ชนะ ฮาเวียร์ มาร์ติ (สเปน) 2-0 เซต 6-2,6-2
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 2) ชนะ อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน) 2-0 เซต 6-1,6-4
- พาโบล อันดูยาร์ (สเปน) ชนะ ดมิทรี ตูร์ซูนอฟ (รัสเซีย) 6-4,3-6,1-1 (ตูร์ซูนอฟขอยอมแพ้)
- ดาวิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 4) ชนะ กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) 2-1 เซต 6-7,6-3,6-3
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 1) ชนะ เฟลิเซียโน่ โลเปซ (สเปน) 2-0 เซต 6-3,7-6
- โปติโต้ สตาราเซ่ (อิตาลี) ชนะ วิคเตอร์ ฮาเนสคู (โรมาเนีย) 2-1 เซต 4-6,6-4,6-2
- ดาเนียล กิเมโน่-ทราเวอร์ (สเปน) ชนะ นิโคลัส อัลมาโกร (สเปน) 2-1 เซต 6-4,3-6,6-3
- ฮวน อิ๊กยาซิโอ เชียล่า (อาร์เจนตินา) ชนะ ฟิลิปป์ โคห์ลชไรเบอร์ (เยอรมัน) 2-1 เซต 6-2,3-6,6-2


กีฬาอื่นๆ

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- ฮุสตัน เท็กแซนส์ แพ้ อินเดียนาโปลิส โคลต์ส 17-30 คะแนน

บาสเกตบอลเอ็นบีเอ 2010/2011 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา
- พอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ส แพ้ ชิคาโก้ บูลล์ส  98-110 คะแนน
- โตรอนโต้ แร็พเตอร์ส แพ้ ซาคราเมนโต้ คิงส์ 108-111 คะแนน
- ซาน อันโตนิโอ สเปอร์ส ชนะ ลอส แอนเจลิส คลิปเพอร์ส 97-88 คะแนน

วอลเลย์บอลชิงแชมป์โลก 2010 ที่ประเทศญี่ปุ่น

รอบแรก
สาย เอ
- เซอร์เบีย ชนะ แอลจีเรีย 3-0 เซต 25-15, 25-12, 21-21
- โปแลนด์ ชนะ เปรู 3-0 เซต 25-10, 25-15, 25-16

สาย บี

- บราซิล ชนะ เปอร์โตริโก 3-0 เซต 25-20, 25-18, 25-20
- เนเธอร์แลนด์ ชนะ เคนยา 3-0 เซต 25-8, 25-14, 25-11

สาย ซี
- เยอรมนี ชนะ โครเอเชีย 3-0 เซต 26-24, 25-18, 25-21
- ไทย แพ้ คิวบา  0-3 เซต 19-25, 27-29, 25-27

สาย ดี
- ตุรกี ชนะ แคนาดา 3-2 เซต 19-25, 20-25, 25-14, 25-17, 15-8
- รัสเซีย ชนะ เกาหลีใต้ 3-1 เซต 25-18, 25-17, 19-25, 25-22



กีฬาในประเทศ

ฟุตบอลอุ่นเครื่อง

ไทย (ชุดเอเชียนเกมส์) 2 : 2 เติร์กเมนิสถาน

มวยไทย
ศึกลุมพินี-ราชดำเนินซับน้ำตาน้ำท่วม เวทีลุมพินี

- ราชบุรีเล็ก ส.จิตรพัฒนา ชนะคะแนน บันลือเดช ส.ประสพโชค
- เพชรสกล เอฟ.เอ.กรุ๊ป แพ้คะแนน สองคม ศักดิ์หอมศีล
- เข้ม ศิษย์สองพี่น้อง ชนะคะแนน ประกายแสง ศิษย์ อ.
- มงคลชัย เพชรสุภาพรรณ ชนะคะแนน ปานเพชร ช. ณ พัทลุง
- หนึ่งเทพ อีมิเน้นท์แอร์ แพ้คะแนน ผุดผาดน้อย เมืองสีมา
- เพชรทวี ส.กิตติชัย แพ้น็อก ก้องศักดิ์ ศิษย์บุญมี ยก 3
- ปกรณ์ ศักดิ์โยธิน ชนะคะแนน จอมทอง ชูวัฒนะ
- น้องโอ๋ ศิษย์ อ. ชนะน็อก เพชรบุญชู เอฟ.เอ.กรุ๊ป ยก 3
- พรเสน่ห์ 13เหรียญทาวเวอร์ แพ้คะแนน ณพกฤต น้ำปลาตราหอยมุก
- คู่เอก สามเอ ท.รัตนเกียรติ แพ้คะแนน สิงห์ทองน้อย ป.เตละกุล


-------------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องล่าสุดของ กีฬา

ดู กีฬา ทั้งหมด