โปรแกรมกีฬา 15/10/10


โปรแกรมกีฬาประจำวันศุกร์ที่ 15 ตุลาคม 2553

กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล

บุนเดสลีกา เยอรมัน
โคโลญจน์ 1 : 2 ดอร์ทมุนด์

ลีกาสอง เยอรมัน
กอรยเธอร์ เฟือธ 3 : 0 ออสนาบูร์ก
ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ 1 : 0 เอาก์สบวร์ก
ยูเนี่ยน เบอร์ลิน 1 : 1 แอซเกเบียร์เก้ เอา

ลีกเดอซ์ ฝรั่งเศส
อาวิยง 0 : 0 อองเช่ร์
อิสตร์ 0 : 0 นีมส์
ลาวาล 3 : 0 เกรอน็อบล์
เลอ อาฟร์ 1 : 1 เซอด็อง
เลอ มัง 2 : 0 แกร์กมงต์ ฟุต
เม็ตซ์ 3 : 1 ดิฌง
แรงส์ 1 : 1 อฌักซิโอ้
ทรัวส์ 1 : 1 บูโลญจน์
วานส์ 0 : 1 ชาโต้รูซ์
น็องต์ 0 : 0 ตูร์

อลิกันเต้ เซกุนด้า
เรเครอาติโบ อูเอลบา 0 : 2 ซาลามังก้า


กอล์ฟ

ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ โปรตุกัล มาสเตอร์ส ที่สนาม โอเชนิโก้ วิคตอรีอา ระยะ 7,231 หลา พาร์ 72 ที่เมืองวิลามูร่า ประเทศโปรตุเกส หลังจบการแข่งขันรอบสอง
1. (-13) 131 - มาร์เท่น ลาเฟเบอร์ (เนเธอร์แลนด์) 64-67
2. (-11) 133 - มิคโค่ อิโลเน่น (ฟินแลนด์) 65-68
3. (-10) 134 - รัฟฟาเอล ฌักเกอแล็ง (ฝรั่งเศส) 67-67, โชเซ่-เฟลิเป้ ลิม่า (โปรตุเกส) 70-64
5.   (-9) 135 - ริชาร์ด ฟินช์ (อังกฤษ) 70-65, ปาโบล มาร์ติน (สเปน) 67-68, เดวิด ดิ๊กสัน (อังกฤษ) 68-67, โรเบิร์ต คาร์ลส์สัน (สวีเดน) 64-71, เดวิด ฮาวล์ (อังกฤษ) 67-68, เดวิด ฮอร์ซี่ย์ (อังกฤษ) 66-69
11. (-8) 136 - เฮนนี่ อ๊อตโต้ (แอฟริกาใต้) 69-67, แกรี่ บอยด์ (อังกฤษ) 68-68, ปีเตอร์ ลอว์รี่ (ไอร์แลนด์) 68-68, กอนซาโล่ เฟร์นานเดซ กาสตาโน่ (สเปน) 69-67, ไรส์ เดวิส (เวลส์) 69-67, ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี) 74-62, โซเรน เคลด์เซ่น (เดนมาร์ก) 69-67, พอล แม็คกินลี่ย์ (ไอร์แลนด์) 66-70, ธงชัย ใจดี (ไทย) 70-66, เกรกอรี่ อาฟเร่ต์ (ฝรั่งเศส) 68-68, ริชาร์ด กรีน (ออสเตรเลีย) 70-66, โอลิเวอร์ วิลสัน (อังกฤษ) 70-66, โยฮัน เอ็ดฟอร์ส (สวีเดน) 64-72, พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์) 67-69

สรุปอันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
25. (-7) 137 - ปาโบล ลาร์ลาซาบัล (สเปน) 68-69
30. (-6) 138 - ชาร์ลส์ ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้) 67-71, รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ) 68-70
37. (-5) 139 - เอดูอาร์โด้ โมลินารี่ (อิตาลี) 68-71, มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน) 70-69, โธมัส บียอร์น (เดนมาร์ก) 71-68
56. (-4) 140 - โซเรน แฮนเซ่น (เดนมาร์ก) 70-70, ไซม่อน ดายสัน (อังกฤษ) 70-70, อัลบาโร่ กีรอส (สเปน) 67-73



เอเชียน ทัวร์ รายการ อิสกันดาร์ ยะโฮร์ โอเพ่น ที่สนาม ฮอริซอน ฮิลล์ส กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 เมืองยะโฮร์ บาห์รู ประเทศมาเลเซีย หลังจบรอบสอง
1. (-13) 131 -  พอดริก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) 64- 67 
2. (-12) 132 - หลิน เหวิน-ถัง (ไต้หวัน) 67-65  
3. (-10) 134 -  อี ซุง (เกาหลีใต้) 66-68 
4. (-9) 135 - โนห์ เซืยง-ยูล (เกาหลีใต้) 66-69, สกอตต์ เฮนด์ (ออสเตรเลีย) 68-67, มาร์ดัน มามัต (สิงคโปร์) 68-67  
7. (-8) 136 -  ฮวาง อิน-ชุน (เกาหลีใต้) 67-69, ประหยัด มากแสง (ไทย) 67-69, เจสัน คนุตซัน (สหรัฐฯ) 70-66
10. (-7) 137 -  สกอตต์ บาร์ (ออสเตรเลีย) 67-70, กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย) 64-73 

สรุปอันดับนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
12. (-6) 138 -  เชาวลิต ผลาผล (ไทย) 71-67, ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย) 67-71  
17. (-5) 139 - ขวัญชัย แท่นนิล (ไทย) 69-70, สัตยา ทรัพย์อัประไมย (ไทย) 69-70 
21. (-4) 140 - เคเจ ชอย (เกาหลีใต้) 70-70
29. (-3) 141 -  รีทีฟ กูเซ่น (แอฟริกาใต้) 68-73, โคลิน มอนต์โกเมอรี่ (สกอตแลนด์) 70-71
40. (-2) 142 - ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย) 70-72
48. (-1) 143 - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย) 73-70, พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย) 73-70, อุดร ดวงเดชา (ไทย) 72-71



แอลพีจีเอ ทัวร์ รายการ ซีวิเอส/ฟาร์มาซี แอลพีจีเอ ชาลเลนจ์ ที่สนามแบล็คฮอว์ค คันทรี คลับ พาร์ 72 ระยะ 6,185 หลา ในเมืองแดนวิลล์ รัฐแคลิฟอร์เนีย ประเทศสหรัฐฯ หลับจบการแข่งขันรอบแรก
1. (-11) 61 - บริตตานี่ย์ ลินซิคัม (สหรัฐฯ)
2. (-7) 65 - เวนดี้ วอร์ด (สหรัฐฯ)
3. (-6) 66 - มอยร่า ดันน์ (สหรัฐฯ)
4. (-5) 67 - แคทเธอรีน ฮัลล์ (ออสเตเรลีย), เอมี่ ฮัง (ไต้หวัน), พัค จิน ยอง, มิเชล เร้ดแมน (สหรัฐฯ)

 สรุปสกอร์นักกอล์ฟคนอื่นๆ ที่น่าสนใจ
8. (-4) 68 - ลอร่า เดวี่ส์ (อังกฤษ), ฮัน ฮี-วอน, แคดนี้ คัง (ไต้หวัน), กิวเลดี้ส์ โนเชร่า (ฝรั่งเศส), บีทริซ เรคารี่ (สเปน)
13. (-3) 69 - นาตาลี กูลบิส (สหรัฐฯ), เอ็ม.เจ. ฮูร์, คัง จิมิน, ซาร่าห์ ลี, สเตซี่ย์ ลูอิส (สหรัฐฯ), แคร์รี่ เว็บบ์ (ออสเตรเลีย), ลินด์เซย์ ไรท์ (ออสเตรเลีย)
23. (-2) 70 - โดโรธี เดลาซิน (สหรัฐฯ), ซานดร้า กัล (เยอรมัน), คาริน อิชเชอร์ (ฝรั่งเศส), ลอรี่ เคน (แคนาดา), อี ซอน ฮวา, โอ จี ยอง, สเตซี่ย์ พราหมณสุทธิ์ (สหรัฐฯ), มอร์แกน เพรสเซล (สหรัฐฯ), แอนนา รอว์สัน (ออสเตรเลีย), เจนนิเฟอร์ โรซาเลส (ฟิลิปปินส์), ซาร่าห์ เจน สมิธ (ออสเตรเลีย), หลุยส์ สตาห์เล่ (สวีเดน)
39. (-1) 71 - กลอเรีย ปาร์ค, มิคาเอล่า ปาร์มลิด (สวีเดน), นา ออน มิน, เบ็คกี้ มอร์แกน (เวลส์), จานิซ มูดี้ (สกอตแลนด์), อารี ซง
53. (E) 72 - โซฟี กุสตาฟสัน (สวีเดน), อี มีนา, มาเรีย โฮร์ธ (สวีเดน), ไอรีน โช
62. (+1) 73 - ซิลเวีย คาวาลเลรี่ (อิตาลี), แองเจล่า สแตนฟอร์ด (สหรัฐฯ), คริสตี้ เคอร์ (สหรัฐฯ), พอลล่า ครีมเมอร์ (สหรัฐฯ), จูเลีย แซร์กาส (อิตาลี)



เทนนิส

เทนนิส เอทีพี เวิลด์ ทัวร์ รายการ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่นครเซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- โรเจอร์ เฟเดอร์เรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) ชนะ โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 5) 2-0 เซต 6-1, 6-1
- ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา) ชนะ เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 13) 2-1 เซต 6-7, 7-5, 6-2
- กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2) 2-0 เซต 6-2, 6-3
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 4) ชนะ โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 12) 2-0 เซต 6-2, 6-2


เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เจเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 7) ชนะ จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน) 2-0 เซต  7-6 (8-6), 6-2
- แพ็ตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย, มือ 2) 2-0 เซต 6-4, 6-4
- อันเดรีย เพ็ตโควิช (เยอรมัน, มือ 6) ชนะ เอเลนี่ ดานิลิดู (กรีซ) 2-0 เซต 6-3, 6-2
- โรแบร์ต้า วินชี่ (อิตาลี) ชนะ ซาร่า แอร์รานี่ (อิตาลี, มือ 9) 2-1 เซต 5-7, 6-3, 6-4


เทนนิส ดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ รายการ เอชพี โอเพ่น ที่เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
- คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น,มือ 6) ชนะ ซาแมนธ่า สโตเซอร์ (ออสเตรเลีย,1) 2-1 เซต 5-7, 6-3, 7-6
- ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 3) ชนะ อีเวต้า เบเนโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 7) 2-0 เซต 6-2, 6-0
- มาริยง บาร์โตลี่ (ฝรั่งเศส,มือ 2) ชนะ จิลล์ เครย์บาส (สหรัฐฯ) 2-0 เซต 6-1, 6-2
- แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) ชนะ ชาง ไค-เชน (ไต้หวัน) 2-1เซต 6-3, 2-6, 6-4


เทนนิสอาชีพชาย รายการ "ทีทีซี คาชิวะ โอเพ่น" ที่เมืองคาชิวะ ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทชายเดี่ยว รอบ 8 คนสุดท้าย
- ดนัย อุดมโชค (ไทย) ชนะ ลี แจ มูน (เกาหลีใต้) 2-0 เซต 6-1, 6-3

ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
- วีรภัทร ดอกไม้คลี่/กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ (ไทย) แพ้ เคน โอโนดะ/ไคชิ วาตานาเบ้ (ญี่ปุ่น) 0-2 เซต 4-6, 6-7(5)


กีฬาในประเทศ

มวย สากล "ศึกกำปั้นสะท้านโลก IBF" ป้องกัน แชมป์ IBF PAN PACIFIC รุ่นจูเนียร์ไลต์เวท ของ ฟ้าใส บิ๊กโคล่า พร้อมคู่มวยประกอบรายการ ที่โรงแรมเจ้าพระยาปาร์ค กรุงเทพมหานคร
- คู่นำรายการ ฟ้าใส บิ๊กโคล่า ชนะทีเคโอ เอ็ดดี้ โคมาโร่ (อินโดนิเซีย) ยก 9
- ไมค์ พ.ธวัชชัย ชนะน็อก คาร์ลอส โลเปซ (อินโดนิเซีย) ยก 2
- ฟ้าลั่น จูเนียร์ ศักดิ์กรีรินทร์ ชนะน็อก ปราบปราม ศิษย์ปราการ ยก 2
- ชาญเดช ช.ชัยเดช ชนะน็อก ปฐมศึก ปฐมโพธิ์ทอง ยก 1


มวยไทย
ศึกอีมิเน้นท์แอร์ ที่เวทีมวยลุมพินี
- คู่เอก ฤทธิเดช ว.วรรณทวี แพ้คะแนน ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย
- กังวาลเล็ก ส.รุ่งเรือง ชนะคะแนน เพชรเจริญ ตี๋เมืองน้ำดำ
- แมวป่า ศิษย์ผู้กองอ๊อด ชนะคะแนน เพชรใหม่ ศิษย์ซ้อน้อง
- บัวขาว ศิษย์จ่ากุ้ง ชนะคะแนน รุ่งเพชร เพชรเจริญ
- ปราบปรามเล็ก เพชรราชภัฏ ชนะคะแนน คมเกียรติ เกียรติประภัสร์
- กรังด์ปรีซ์น้อย พิทักษ์ป่าผาแดง แพ้น็อก โอโรโน่ อีมิเน้นท์แอร์ ยกที่ 4
- กำไลหยก ก.ร่มศรีทอง ชนะคะแนน จอมโหด อีมิเน้นท์แอร์





---------------------------------------------------------------------------

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!