โปรแกรมกีฬา 14/10/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพฤหัสบดีที่ 14 ตุลาคม 2553

กอล์ฟ
กอล์ฟ ยูโรเปี้ยน ทัวร์ รายการ โปรตุกัล มาสเตอร์ส ที่สนาม โอเชนิโก้ วิคตอรีอา ระยะ 7,231 หลา พาร์ 72 ที่เมืองวิลามูร่า ประเทศโปรตุเกส หลังจบการแข่งขันรอบแรก
- 1. (-8) 64 - โรเบิร์ต คาร์ลส์สัน (สวีเดน), โยฮัน เอ็ดฟอร์ส (สวีเดน), มาร์เท่น ลาเฟเบอร์ (เนเธอร์แลนด์)
- 4. (-7) 65 - อเล็กซานเดอร์ โนเรน (สวีเดน), มิคโค่ อิโลเน่น (ฟินแลนด์)
- 6. (-6) 66 - เดวิด ฮอร์ซี่ย์ (อังกฤษ), พอล แม็คกินลี่ย์ (ไอร์แลนด์)
- 8. (-5) 67 - รัฟฟาเอล ฌักเกอแล็ง (ฝรั่งเศส), ปาโปล มาร์ติน (สเปน), แอนโธนี่ วอลล์ (อังกฤษ), อัลบาโร่ กีรอส (สเปน), เดวิด ฮาวล์ (อังกฤษ), แกรี่ ล็อคเคอร์บี้ (อังกฤษ), สตีเฟ่น กัลลาเกอร์ (สกอตแลนด์), พอล ลอว์รี่ (สกอตแลนด์), ไมเคิ่ล แคมป์เบลล์ (นิวซีแลนด์), โธมัส ไอเค่น (แอฟริกาใต้), ชาร์ลส์ ชวาร์ตเซล (แอฟริกาใต้), เอสตานิสลัว โกย่า (อาร์เจนตินา), นิคลาส ฟาสธ์ (สวีเดน), ดาเมี่ยน แม็คแกรน (ไอร์แลนด์), แบร็ดลี่ย์ เดร็ดจ์ (เวลส์)

สรุปผลนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
- 23. (-4) 68 - รอสส์ ฟิสเชอร์ (อังกฤษ), อันเดอร์ส แฮนเซ่น (เดนมาร์ก), ปีเตอร์ ลอว์รี่ (ไอร์แลนด์), เอดูอาร์โด้ โมลินารี่ (อิตาลี)
- 37. (-3) 69 - ไรส์ เดวิส (เวลส์), โซเรน เคลด์เซ่น (เดนมาร์ก)
- 49. (-2) 70 - โซเรน แฮนเซ่น (เดนมาร์ก), โอลิเวอร์ วิลสัน (อังกฤษ), มิเกล อังเคล ฆิมิเนซ (สเปน), ธงชัย ใจดี (ไทย)
- 107. (+2) 74 - ฟรานเชสโก้ โมลินารี่ (อิตาลี)


กอล์ฟ เอเชียน ทัวร์ รายการ อิสกันดาร์ ยะโฮร์ โอเพ่น ที่สนาม ฮอริซอน ฮิลล์ส กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ พาร์ 72 เมืองยะโฮร์ บาห์รู ประเทศมาเลเซีย หลังจบการแข่งขันรอบแรก
- 1. (-8) 64 -  มาร์คัส โบธ (ออสเตรเลีย), กิรเดช อภิบาลรัตน์ (ไทย), เปแดร็ก แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์)
- 4. (-6) 66 -  โนห์ เซืยง-ยูล (เกาหลีใต้), อี ซุง (เกาหลีใต้)
- 6. (-5) 67 -  ถาวร วิรัตน์จันทร์ (ไทย), หลิน เหวิน-ถัง (ไต้หวัน), ประหยัด มากแสง (ไทย), สกอตต์ บาร์ (ออสเตรเลีย), ฮวาง อิน-ชุน (เกาหลีใต้), เอ็ม มูรูเกียห์ (สิงคโปร์)
 
สรุปผลนักกอล์ฟที่น่าสนใจ
- 12. (-4) 68 - รีทีฟ กูเซ่น (แอฟริกาใต้) 
- 17. (-3) 69 - ขวัญชัย แท่นนิล (ไทย), สัตยา ทรัพย์อัประไมย (ไทย)
- 24. (-2) 70 - โคลิน มอนต์โกเมอรี่ (สกอตแลนด์), พล เขมรัตน์ (ไทย), เคเจ ชอย (เกาหลีใต้), ปริยะ ชุณหสวัสดิกุล (ไทย)
- 39. (-1) 71 - เชาวลิต ผลาผล (ไทย)
- 55. ( E) 72 - อุดร ดวงเดชา (ไทย), สมเกียรติ ศรีสง่า (ไทย)
- 70. (+1) 73 - ชินรัตน์ ผดุงศิลป์ (ไทย), ธรรมนูญ ศรีโรจน์ (ไทย), พรหม มีสวัสดิ์ (ไทย)
- 81. (+2) 74 - อรรถพล ประทุมมณี (ไทย) 
- 95. (+3) 75 - วิสุทธิ์ อรรจณาวัฒน์ (ไทย)
- 112. (+4) 76 - ชัพชัย นิราช (ไทย) 



เทนนิส

เทนนิสเอทีพี ทัวร์ เซี่ยงไฮ้ โรเล็กซ์ มาสเตอร์ส ที่เซี่ยงไฮ้ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน
ประเภทชายเดี่ยว รอบสาม
- โรเจอร์ เฟเดอเรอร์ (สวิตเซอร์แลนด์,มือ 3) ชนะ อันเดรียส เซ็ปปิ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-3, 6-4
- ฮวน โมนาโก (อาร์เจนตินา) ชนะ มิสช่า ซเวเรฟ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-0, 6-2
- เยอร์เก้น เมลเซอร์ (ออสเตรีย,มือ 13) ชนะ ราฟาเอล นาดาล (สเปน,มือ 1) 2-1 เซต 6-1, 3-6, 6-3
- โรบิน โซเดอร์ลิ่ง (สวีเดน,มือ 5) ชนะ ดาบิด เฟร์เรร์ (สเปน,มือ 11) 2-0 เซต 7-5, 6-4
- แอนดี้ เมอร์เรย์ (สหราชอาณาจักร,มือ 4) ชนะ เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-3, 6-4
- กิลเยร์โม่ การ์เซีย-โลเปซ (สเปน) ชนะ โทมัส เบอร์ดิชห์ (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 7) 2-0 เซต 7-6, 6-3
- โจ-วิลเฟรด ซงก้า (ฝรั่งเศส,มือ 12) ชนะ ฟลอเรียน เมเยอร์ (เยอรมัน) 2-0 เซต 7-5, 6-3
- โนวัค ยอโควิซ (เซอร์เบีย,มือ 2) ชนะ ริชาร์ด กาสเก้ต์ (ฝรั่งเศส) 2-0 เซต 6-1, 6-1


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ จีเนราลี่ เลดี้ส์ ลินซ์ ที่เมืองลินซ์ ประเทศออสเตรีย
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 2
- จูเลีย จอร์เกส (เยอรมัน) ชนะ เปตร้า ควิโตว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 5) 2-0 เซต 6-2, 6-1
- อนา อิวาโนวิช (เซอร์เบีย, มือ 7) ชนะ บาร์โบร่า ซาห์ลาโวว่า สตรายโคว่า (สาธารณรัฐเช็ก) 2-0 เซต  6-3, 6-2
- เอเลนี่ ดานิลิดู (กรีซ) ชนะ ซิบิลล์ แบมเมอร์ (ออสเตรีย) 2-0 เซต 6-1, 7-6 (7-2)
- ดาเนียล่า ฮันตูโชว่า (สโลวาเกีย, มือ 2) ชนะ การ์ล่า ซัวเรซ นาบาร์โร่ (สเปน)  2-0 เซต 6-4, 6-3
- แพ็ตตี้ ชนีเดอร์ (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ คลาร่า ซาโคปาโลว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 8) 2-0 เซต 6-2, 6-0


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ เอชพี โอเพ่น ที่เมืองโอซาก้า ประเทศญี่ปุ่น
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
- จิลล์ เครย์บาส (สหรัฐฯ) ชนะ โอลก้า ชาฟชุค (ยูเครน) 2-0 เซต 6-1, 6-1
- ชาฮาร์ เปียร์ (อิสราเอล,มือ 3) ชนะ ริโยโกะ ฟูดะ (ญี่ปุ่น) 2-1 เซต 3-6, 6-1, 6-3
- อีเวต้า เบเนโซว่า (สาธารณรัฐเช็ก,มือ 7) ชนะ อัลแบร์ต้า เบรียนติ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-1, 7-5
- คิมิโกะ ดาเตะ ครูม (ญี่ปุ่น,มือ 6) ชนะ ไอโกะ นากามูระ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต 6-2, 6-0

ประเภทหญิงคู่ รอบสอง
- ชาน ฉิน-เหว่ย (ไต้หวัน)/นาตาลี กรันดิน (แอฟริกาใต้) ชนะ นพวรรณ เลิศชีวกานต์/แทมมารีน ธนสุกาญจน์ (ไทย) 2-1 เซต 7-6, 2-6, 10-6




กีฬาในประเทศ


ฟุตบอล

ฟุตบอลสปอนเซอร์ไทยพรีเมียร์ลีก 2010 เลกสอง
บีอีซี เทโรศาสน 4 : 2 การท่าเรือไทย เอฟซี
เมืองทองฯ ยูไนเต็ด 2 : 2 ทีทีเอ็ม เอฟซี พิจิตร


กีฬาอื่นๆ

แบดมินตันเยาวชน วายดับเบิ้ลยูซีเอ ที่สนามอมตะนคร บางปะกง

ชายเดี่ยว 13 ปี
- เดชาพล พัววรานุเคราะห์ (ศรีราชา) ชนะ กิตติพศ บุญมานาง (สิงห์เอชเอช) 2-0 เซต 21-7, 21-7
- ภัฏฏิ ปรัชญาภราดร (แอ๊ดเฟิร์ส) ชนะ ปณิธาน พุ่มเกิด (รอยัลสตาร์) 2-0 เซต 21-3, 21-7
- ไวทยากรณ์ พงศ์อมร (สำโรง) ชนะ อธิวุต ลาภอิทธิสันต์ (บีจี สปอร์ต) 2-0 เซต 21-11, 21-13
- กันตภณ หวังเจริญ (ทีไทยแลนด์) ชนะ ศุภกันต์ ไชยศิลป์ (ลานนาเชียงใหม่) 2-0 เซต 21-7, 21-9
- เมฆ ณรงค์ฤทธิ์ (ทีไทยแลนด์) ชนะ ศุภวิญช์ นิตยสุทธิ (โทเบคโก) 2-0 เซต 21-8, 21-8
- ศุภชัย มาตรศรี (สิงห์ เอชเอช) ชนะ ปวริศร ติรวรรณาวิทย์ (แร็กเกต ระยอง) 2-0 เซต 21-8, 21-16
- ภัทรพล จำนงค์ (ดิลก) ชนะ ชยฑร มงคลครุธ (ทริปเปิ้ลวี) 2-0 เซต 21-13, 21-9
- ทัตพงศ์ พยุงผล (เทศบาลชลบุรี) ชนะ ณัฐพล สุชนสวัสดิ์ (ธนบุรี) 2-0 เซต 21-10, 21-18
- กิตติพงศ์ อิ่มนาค (สิงห์เอชเอช) ชนะ สำคัญสุด สีหตุลานนท์ (ศิริภูล) 2-1 เซต 21-13, 18-21, 22-20
- กันตวัฒน์ ลีลาเวชบุตร (ทีไทยแลนด์) ชนะ เทพรัตน์ คมปรียารัตน์ (ลานนาเชียงใหม่) 2-0 เซต 21-12, 21-14
- พลพิพัฒน์ มานะผลสุขเจริญ (แบดมินตันจังหวัดลำปาง) ชนะ อัฒฑ์ เชียงหว่อง (ทริปเปิ้ลวี) 2-1 เซต 25-23, 20-22, 21-15
- ปัณณ์ เทพกุณหนิมิตต์ (บ้านทองหยอด) ชนะ ทรรศิร ลาสุขัง (ฟรีสไตล์) 2-0 เซต 21-10, 21-7
- กรกฤต เหล่าตระกูล (บีจี สปอร์ต) ชนะ นนท์พัทธ์ วรคุณธาดา (ธนบุรี) 2-0 เซต 21-1, 21-2
- กฤษ ตันติอนันท์กุล (สิงห์เอชเอช) ชนะ วัชรธร สุขไข่ (บอยคลับส์) 2-0 เซต 21-5, 21-9
- คุ้มพงศ์ ไตรแสงรุจิระ (ไทยสไมล์) ชนะ พงศกร ปานสวี (ยูนิตี้ รวินทีม) 2-0 เซต 21-14, 21-13
- อดุลรัตน์ นามกุล (สิงห์เอชเอช) ชนะ ชัยวิทย์ สิทธิเลิศจรรยา (ทริปเปิ้ลวี) 2-0 เซต 21-8, 21-12

หญิงเดี่ยว 13 ปี
- นภัสสร อินทรัตน์ชัยกิจ (รอยัลสตาร์) ชนะ บุริมนาถ ศรีแก้ว (แบดมินตันจังหวัดลำปาง) 21-10, 21-8
- ชนิสรา เลาห์รอดพันธ์ (ไทยสไมล์) ชนะ ณัฐริกา คุ้มแก้ว (สยามกีฬา) 2-0 เซต 21-11, 21-16
- รวิมน เอี่ยมรัตนเมธีกุล (บ้านทองหยอด) ชนะ ชนม์ณิชา เจริญวัฒน์ (ทีไทยแลนด์) 2-0 เซต 21-15, 21-11
- ผินพักตร์ เลิศหัตถศิลป์ (แอ๊ดเฟิร์ส) ชนะ ชัญญานุช พรหมศริน (ธนบุรี) 2-0 เซต 21-13, 21-19
- พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ (สิงห์เอชเอช) ชนะ สุพิชฌาย์ ผลสุข (อบจ.ปราจีนบุรี) 2-0 เซต 21-13, 21-5
- ธมลวรรณ ภู่ประดับศิลป์ (ฑิมณภัทร์) ชนะ อนัญญา กัณหดุลย์ (ยูนิแม๊กซ์) 2-0 เซต 21-8, 21-12
- กรณ์ศิกาญจน์ วงศ์บัณฑิต (บ้านทองหยอด) ชนะผ่าน ชนม์ณิชา เจริญวัฒน์ (ทีไทยแลนด์)
- ภัตติมัย ปรัชญาภราดร (แอ๊ดเฟิร์ส) ชนะ ณันทพร วุทธานนท์ (ธนบุรี) 2-0 เซต 21-12, 21-12
- ญาณิกา ยอดชมภู (ไวท์เฮ้าส์) ชนะ จินตกา คงสามสี (สิงห์เอชเอช) 2-1 เซต 21-13, 16-21, 21-16
- ณัฐนิฌ ฉัตรภัทริน (แอ๊ดเฟิร์ส) ชนะ ฤทัยชนก ไล้สวน (บ้านทองหยอด) 2-1 เซต 14-21, 21-17, 21-17
- ศนิชา ชำนิบรรณาการ (รอยัลสตาร์) ชนะ กัญญรัตน์ ศิลาโชติ (ธนบุรี) 2-0 เซต 21-15, 21-13
- ศุภนิดา เกตุทอง (ทีไทยแลนด์) ชนะ ธิติพร เกษรินทร์ (ไทยสไมล์) 2-0 เซต 21-14, 21-10
- อริศรา เทียนสว่าง (5 ตะขาบ) ชนะ ณัฐชานันท์ เจริญจินดามาตร์ (บอยคลับส์) 2-1 เซต 21-18, 12-21, 21-15
- มัทนา เหมรัชตานันต์ (บางโพ) ชนะ ภัคจิรา จตุพรกาญจนา (ทริปเปิ้ลวี) 2-0 เซต 21-10, 22-20
- กุลจิรา คงดี (อาร์ อีสปอร์ต) ชนะ อรทัย มงคลสิทธิ์ (แบดมินตันจังหวัดลำปาง) 2-0 เซต 21-19, 21-17
- อลิษา ทรัพย์นิธิ (บ้านทองหยอด) ชนะ นพัตธร จันทร์อินทร์ (อบจ.ปราจีนบุรี) 2-0 เซต 21-4, 21-5

ชายเดี่ยว 15 ปี
- อานุภัทร แย้มศิริ (ทีไทยแลนด์) ชนะ ปัณณวัฒน์ พันธ์ไพศาล (สิงห์เอชเอช) 2-1 เซต 16-21, 21-9, 21-16
- กิตติพณ ชัยโรจน์กาญจนา (บ้านทองหยอด) ชนะ เปรมสุทธิ์ กลีบบัว (แร็กเกต ระยอง) 2-0 เซต 21-8, 21-12
- ณัฐปพนต์ กิจไพบูลย์ (ทีไทยแลนด์) ชนะ ณัฐกาญจน์ สอาดเอี่ยม (พีซีไอสระบุรี) 2-0 เซต 21-16, 21-6
- จิรายุ  เจริญสุข (เทศบาลเมืองชลบุรี) ชนะ ปฏิวรรษ อินทศร (สิงห์เอชเอช) 2-0 เซต 21-12, 21-11
- กิตติศักดิ์ นามเดช (ทีไทยแลนด์) ชนะ ชยินทร์ ไชยศิริสุโรจน์ (บ้านทองหยอด) 2-0 เซต 21-18, 22-20
- ธนดล จำปาน้อย (รอยัลสตาร์) ชนะ เมธัส เกียรติถนอมกุล (สิงห์เอชเอช) 2-0 เซต 21-11, 21-18
-  วิริยะ งามลักษณา (บ้านทองหยอด) ชนะ เดชาพล ชัยยะ (พีซีไอสระบุรี) 2-0 เซต 21-6, 21-10
- อารย์กรณิศ ทับทิมดง (สำโรง) ชนะ ธีระศักดิ์ อุดมทรัพย์ (บอยคลับส์) 2-0 เซต 21-8, 21-15
- อดิเทพ เลิศธนางกูร (บอยคลับส์) ชนะ พัชรพล พวงเพียงงาม (รอยัลสตาร์) 2-1 เซต 13-21, 21-18, 21-18
- วรากร หลงเจริญ (บ้านทองหยอด) ชนะ วชิรพงษ์ เปรมศิริ (รอยัลสตาร์) 2-0 เซต 21-9, 21-6

หญิงเดี่ยว 15 ปี
- มธุรดา วัฒนยมนาพร (รอยัลสตาร์) ชนะ ณิชชากร กุนณะด้วง (แบดมินตันจังหวัดลำปาง) 2-0 เซต 21-9, 21-4
- อัญชสา เพียรประเมธ (สิงห์เอชเอช) ชนะ ชนากานต์ เชี่ยวกุล (เทศบาลเมืองชลบุรี) 2-0 เซต 21-13, 21-16
- ชนัญชิดา ดับทุกข์ (เชียงใหม่) ชนะจุฑารัตน์ สุขรี (รอยัลสตาร์) 21-8, 21-5
- ชนิดาภา กิตตะคุปต์ (สิงห์เอชเอช) ชนะ กนกพรรณ ปัญญาเจริญธรรม (สตาร์มิน่าย์) 2-0 เซต 21-15, 21-9
- ณัชชา แสงโชติ (บ้านทองหยอด) ชนะ พิมพ์ลภัสร์ สุริโน (เชียงใหม่) 2-1 เซต 20-22, 21-19, 21-15
- ธันวรัจน์ รตนะมโน (สิงห์เอชเอช) ชนะผ่าน ณฐิกา ปัญญาโอภาส (ศรีราชา)
- ณัชชา วงศ์ชนะชาติ (รอยัลสตาร์) ชนะ ชลชนก เสือแก้ว (พีซีไอ สระบุรี) 2-0 เซต 21-3, 21-2
- ธนพร เขียวฉอ้อน (เอ็นพีคอร์ท) ชนะ ชื่นทิพพ์ สุขก่ำ (สิงห์เอชเอช) 2-0 เซต 21-18, 21-16
- ศรสวรรค์ ศรีดี (รอยัลสตาร์) ชนะ กุลชา ทิพย์ตระกูลชัย (แบดมินตันจังหวัดลำปาง) 2-0 เซต 21-11, 21-9



มวยไทย

ศึกวันทรงชัย เวทีราชดำเนิน
- คู่เอก ยอดทองไท ป.เตละกุล ชนะคะแนน ธนญชัย ท.แสงเทียนน้อย
- ทวน น้ำปลาตราหอยมุก ชนะคะแนน เพทาย ศิษย์สารวัตรจี
- ขวัญใจ ครัวไพเราะระยอง แพ้คะแนน สุริยันต์เล็ก ช.รัตนชัย
- เทวา ศิษย์คุณมะ ชนะคะแนน อินทรีขาว ราชานนท์
- สิงห์สุริยา อัลลอยศรีนคร ชนะคะแนน ประกายทอง ศิษย์น้อย
- ตระกูลเพชร ธนศักดิ์ขนส่ง ชนะคะแนน เริงศักดิ์ ศิษย์นิวัฒน์
- พลังพล ชูวัฒนะ แพ้คะแนน ลำน้ำมูล ศักดิ์ชัยโชติ




--------------------------------------------------------------

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!