โปรแกรมกีฬา 22/09/10

โปรแกรมกีฬาประจำวันพุธที่ 22 ก.ย.2553

กีฬาต่างประเทศ
ฟุตบอล
คาร์ลิ่ง คัพ รอบสาม
- แอสตัน วิลล่า ชนะ แบล็คเบิร์น 3-1
- เชลซี แพ้ นิวคาสเซิ่ล 3-4
- สคันธอร์ป แพ้ แมนฯ ยูไนเต็ด 2-5
- วีแกน ชนะ เปรสตัน 2-1
- เวสต์บรอมฯ ชนะ แมนฯ ซิตี้ 2-1
- ลิเวอร์พูล เสมอ นอร์ทแธมป์ตัน 1-1 (ต่อเวลาพิเศษเสมอ 2-2 ,นอร์ทแธมป์ตันชนะจุดโทษ4-2)

บุนเดสลีกา เยอรมัน
- เลเวอร์คูเซ่น ชนะ แฟร้งค์เฟิร์ต 2-1
- ดอร์ทมุนด์ ชนะ ไกเซอร์สเลาเทิร์น 5-0
- มึนเช่น กลัดบัค แพ้ ซังต์.เพาลี 1-2
- ฮัมบูร์ก แพ้ โวล์ฟสบวร์ก 1-3
- เนิร์นแบร์ก แพ้ สตุ๊ตการ์ท 1-3
- ไฟร์บวร์ก แพ้ ชาลเก้ 1-2

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี
- โบโลญญ่า ชนะ อูดิเนเซ่ 2-1
- เบรสชา ชนะ โรม่า 2-1
- กายารี่ เสมอ ซามพ์โดเรีย 0-0
- คาตาเนีย ชนะ เชเซน่า 2-0
- เจนัว เสมอ ฟิออเรนติน่า 1-1
- อินเตอร์ มิลาน ชนะ บารี่ 4-0
- เลชเช่ เสมอ  ปาร์ม่า 1-1
- นาโปลี แพ้ คิเอโว่ 1-3

ลาลีกา สเปน
- บาร์เซโลน่า ชนะ  คิฆอน  1-0
- เรอัล ซาราโกซ่า เสมอ เอร์กูเลส 0-0
- อัลเมเรีย แพ้ เลบันเต้  0-1
- บาเลนเซีย เสมอ แอตเลติโก มาดริด 1-1 


เทนนิสเอทีพี ทัวร์ บีซีอาร์ โอเพ่น โรมาเนีย ที่บูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย
ประเภทชายเดี่ยว รอบสอง
-  อัลเบิร์ต มอนตาเนส (สเปน,มือ 1) ชนะ โทเบียส คัมเก้ (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-4,6-4
-  บียอร์น เฟา (เยอรมัน) ชนะ เอเดรียน อังเกอร์ (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-2,6-4
-  ฮวน อิ๊กนาซิโอ เชียล่า (อาร์เจนตินา,มือ 4) ชนะ ไซม่อน กรูเอล (เยอรมัน) 2-0 เซต 6-1,6-0
-  เจเรมี่ ชาร์ดี้ (ฝรั่งเศส,มือ 8) ชนะ ซิโมเน่ แวกนอซซี่ (อิตาลี) 2-0 เซต 6-2,6-4

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ฮันซอล โคเรีย โอเพ่น ที่กรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบแรก
-  นาเดีย เปโตรว่า (รัสเซีย,มือ 1) ชนะ จาร์มิล่า โกรท (สโวละเกีย) 2-0 เซต 6-3,6-2
-  เวร่า ดูเชวิน่า (รัสเซีย) ชนะ อนา อีวาโนวิซ (เซอร์เบีย,มือ 7) 2-1 เซต 2-6,6-4,6-2
-  ดินาร่า ซาฟิน่า (รัสเซีย) ชนะ ซิโมน่า ฮาเลป (โรมาเนีย) 2-0 เซต 6-4,6-4
-  มาเรีย คิริเลนโก้ (รัสเซีย,มือ 3) ชนะ อูร์ซูล่า รัดวานสก้า (โปแลนด์) 2-0 เซต 6-3,6-1
-  โปโลน่า เฮอร์ค็อก (สโลวีเนีย) ชนะ อั๊กเนส ซาเวย์ (ฮังการี,มือ 8) 2-0 เซต 6-1,6-2
-  มาเรีย โฮเซ่ มาร์ติเนซ (สเปน,มือ 4) ชนะ เซี๊ยะ ซู-เหว่ย (ไต้หวัน) 2-0 เซต 7-6,6-4
-  อนาสตาเซีย พาพลิวเชนโคว่า (รัสเซีย,มือ 2) ชนะ อนาสตาเซีย โรดิโอนอฟ (ออสเตรเลีย) 2-0 เซต 7-6,6-1
-  ยารอสลาว่า ชเวโดว่า (คาซัคสถาน,มือ 6) ชนะ อนาเบล เมดิน่า การ์ริเกส (สเปน) 2-0 เซต 6-4,7-5

เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ทาชเคนต์ โอเพ่น ที่เมืองทาชเคนต์ ประเทศอุซเบกิสถาน
ประเภทหญิงเดี่ยว รอบสอง
-  อเล็กซานดร้า ดัลเกอรู (โรมาเนีย,มือ 1) ชนะ เอคาเทริน่า ไบช์โคว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 4-6,6-1,7-5
-  อั๊กกูล อมูมานราโดว่า (อุซเกิสถาน,มือ 2) ชนะ จิลล์ เครย์บาส (สหรัฐฯ) 2-1 เซต 7-5,6-7,6-2
-  เอเลน่า เวสนิน่า (รัสเซีย,มือ 4) ชนะ โอลก้า ชาฟชุค (ยูเครน) 2-0 เซต 6-2,6-2
-  อัลล่า คุดร์ยาฟเซว่า (รัสเซีย,มือ 7) ชนะ อเล็กซานดร้า ปาโนว่า (รัสเซีย) 2-0 เซต 6-4,6-2
-  ดาร์ย่า คุสโตว่า (เบลารุส) ชนะ แม็กดาลีน่า เรย์บาริโคว่า (สโลวะเกีย,มือ 6)  2-1 เซต 6-2,4-6,6-3
-  โมนิก้า นิคูเลสคู (โรมาเนีย,มือ 5) ชนะ เอคาเทริน่า อีวาโนว่า (รัสเซีย) 2-1 เซต 0-6,6-0,6-1
-  สเตฟานี โวเกล (สวิตเซอร์แลนด์) ชนะ มาเรีย เอเลน่า คาเมริน (อิตาลี,มือ 8) 2-0 เซต 6-4,6-1
-  เยฟเกนิย่า โรดิน่า (รัสเซีย) ชนะ แอนนา ชัคเวตัดเซ่ (รัสเซีย,มือ 3) 7-6,3-2  (ชัคเวตัดเซ่ ขอถอนตัว)


กีฬาในประเทศ
ผลฟุตบอล
ฟุตบอลลีกดิวิชั่น 1
- สงขลา เอฟซี  ชนะ   จันทบุรี เอฟซี  1-0
 
ฟุตบอลโตโยต้า ลีก คัพ2010 รอบ 32 ทีมสุดท้าย
- หนองคาย เอฟที  เสมอ   ทหารบก    1-1
- ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี  ชนะ   นครพนม เอฟซี   8-3 (รวมผล 2 นัด ศรีสะเกษ ผ่านเข้าสู่รอบด้วยประตูรวม) 10-5
- นครปฐม เอฟซี  แพ้   ราชนาวี-ระยอง   2-3
- ขอนแก่น เอฟซี  เสมอ   อาร์แบค เอฟซี   1-1(รวมผลสองนัดอาร์แบคเข้ารอบไปด้วยปะตูรวม3-2)
- โอสถสภา เอ็ม-150 สระบุรี  ชนะ   เพื่อนตำรวจ   7-3(รวมผล 2 นัด โอสถสภา เอ็ม-150 สระบุรี ผ่านเข้ารอบด้วยสกอร์รวม 8-4 )
- บุรีรัมย์ พีอีเอ  ชนะ   ทีทีเอ็ม เอฟซี พิจิตร     2-0
- บางกอกกล๊าส เอฟซี  ชนะ    ชลบุรี เอฟซี   1-0

 มวยไทย
ศึกดาวรุ่งพระบาท ที่เวทีมวยราชดำเนิน
- เก่ง จิตรเมืองนนท์ ชนะคะแนน เพชรมณี ส.ซันโย
- ก้องอีสาน ท.พราน49 ชนะคะแนน เพชรยโส ส.ซันโย
- ขมัง เพชรภูทอง(กัมพูชา) ชนะคะแนน ศรีสยาม เอ็กซิดิคอลยิม
- ขุนพลจิ๋ว ส.สุวรรณยา แพ้คะแนน ธนูดำ ศิษย์ อ.
- มูตู ไก่ย่าง5ดาวยิม แพ้คะแนน ธงชัย ศิษย์ธงศักดิ์
- รุ่งเพชรเล็ก อ.บุญช่วย ชนะคะแนน ขวัญใจ ศิษย์ อ.
- เอกประชา มีนะโยธิน ชนะคะแนน กงจักร ส.ทวนทอง

เรื่องล่าสุดของ กีฬา

ดู กีฬา ทั้งหมด