สรุปผลงานนักกีฬาไทยวันที่18

สรุปผลงานนักกีฬาไทยวันที่18

สรุปผลงานนักกีฬาไทย ประจำวันพฤหัสบดีที่ 18 พฤศจิกายน 2553 

มวยสากลสมัครเล่น รอบแรก
รุ่น 56 กก.ชาย
/ วรพจน์ เพชรขุ้ม(ไทย) ชนะ  อิเดอร์กลู เอนค์จาร์กัล (มองโกเลีย) 2-1 คะแนน

เทควันโด 
รุ่น 53 กก.หญิง รอบชิงชนะเลิศ
- สริตา ผ่อนศรี (ไทย) ชนะ เหงียน ทิ โฮย ทู (เวียดนาม)  4-3 (***สริตา คว้าเหรียญทอง***)

วอลเลย์บอล รอบแรก
ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 0-3 เซต (20-25, 19-25, 17-25)


ยกน้ำหนัก
รุ่น 94 กก.ชาย
 รอบชิง
- สุธิพร วัฒนากสิกรรม (ไทย) ลำดับที่8 น้ำหนักรวม 362
รุ่น 75 กก.หญิง
- ขนิษฐา เปตานัง (ไทย) ลำดับที่6 น้ำหนักรวม 229


บาสเกตบอล รอบแรก
ทีมหญิง กลุ่มเอ ไทย แพ้ เกาหลีใต้ 55-93

โบว์ลิ่ง หญิงคู่ รอบชิง
- ไทย2 อังคณา เนตรวิเศษ/เบญจวรรณ พวงทอง(ไทย) ลำดับที่6  2,472 คะแนน 
- ไทย1 อภิญญาตา จอนบำรุง/ภณชา บุญมา (ไทย) ลำดับที่16  2,179 คะแนน

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก
ทีมชาย  กลุ่มเอฟ
- นิพนธ์ นิ่มนวล/ภานุพงษ์ โตแย้ม (ไทย) ชนะ อินเดีย 2-0 เซต (21-14, 21-14)
ทีมหญิง กลุ่มซี
- ยุพา ภูครองพลอย/กมลทิพย์ กุลนา (ไทย) แพ้ ไทเป 0-2 เซต (25-27, 18-21)

ฟันดาบ 
เซเบอร์บุคคลหญิง รอบแรก
- ศิรวลัย สตาร์รัตน์ (ไทย) ตกรอบแรก
เอเป้บุคคลชาย รอบ32
- วิทย์สรัช ก้องสุวรรณคีรี (ไทย) แพ้ อุซเบกิสถาน 6-15

จักรยานเสือภูเขา
ครอสคันทรี่ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
- พีระพล ชาวเชียงขวาง (ไทย) ลำดับที่6 เวลา 2:26:54.87 น.
- ณัฐวัฒน์ ศุภชีวะกุล (ไทย) ไม่จบการแข่งขัน

บิลเลียด สปอร์ต
สนุกเกอร์ เดี่ยว รอบแรก
- เดชาวัต พุ่มแจ้ง (ไทย) ชนะ เกาหลีใต้ 4-0 เฟรม
- เดชาวัต พุ่มแจ้ง (ไทย)  ชนะ สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์  4-2 เฟรม

เรือพาย
ไลท์เวท ดับเบิล สกัล ชาย
- รัตนพล เทพภิบาล/ชัยชนะ ทะคำ (ไทย)  ลำดับที่4 เวลา 6.36.29 น.
ไลท์เวท โฟร์ ชาย ไทย ลำดับที่ 6  เวลา 6.37.25 น.
- ภาณุพันธุ์ ไพศาลวรรณ,เลี่ยม กางนอก, สมคิด เฝ้าถนอม, พงศ์ศรัณย์ พันธุ์แตงไทย (ไทย) 

ยิงปืน
ปืนยาว 3 ท่า ทีมชาย 
- เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ, วราวุธ มัจฉาชีพ, พงศกร แก้วจา (ไทย)  ลำดับที่10  3,373 คะแนน
ปืนยาว 3 ท่า บุคคลชาย
- เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ (ไทย) ลำดับที่27   1,132 คะแนน 
- วราวุธ มัจฉาชีพ (ไทย)  ลำดับที่27  1,131 คะแนน 
- พงศกร แก้วจา (ไทย) ลำดับที่38  1,110 คะแนน
ปืนสั้นชนวนกลางทีมชาย
- ปองพล กุลชัยรัตนา, ปราการ การดี, โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ (ไทย)  ลำดับที่7  1,720 คะแนน
ปืนสั้นชนวนกลางบุคคลชาย
- ปองพล กุลชัยรัตนา (ไทย) ลำดับที่ 7  580 คะแนน 
- ปราการ การดี (ไทย) ลำดับที่23  572 คะแนน 
- โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ (ไทย) ลำดับที่29  568 คะแนน

เซปักตะกร้อ รอบแรก
ทีมชายกลุ่มเอ
ไทย  ชนะ เกาหลีใต้ 3-0
- ไทยเอ ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-19,21-12)
- ไทยบี   ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-15,21-13 )
- ไทยซี   ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เซต (21-17,21-18 )
ทีมหญิงกลุ่มบี ไทย ชนะ อินเดีย 3-0
- ไทยเอ ชนะ อินเดีย 2-0 เซต (21-9, 21-4)
- ไทยบี ชนะ อินเดีย 2-0 เซต (21-8, 21-5 )
- ไทยซี ชนะ อินเดีย 2-0 เซต (21-4, 21-11)
 
เทนนิส รอบแรก
- พวรรณ เลิศชีวกานต์ (ไทย) แพ้ อุซเบกิสถาน 0-2 เซต (6-3, 7-5, 2-6)

แบดมินตัน 
ชายเดี่ยว รอบสอง
- บุญศักดิ์ พลสนะ (ไทย) ชนะ  (อินเดีย)  2-0 เซต (21-19, 21-12) 
- ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข(ไทย) แพ้ เวียดนาม 0-2 เซต ( 18-21,13-21)
คู่ผสม  รอบ 16 คน
- สุดเขต ประภากมล,สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย) ชนะ (ฮ่องกง) 2-0 เซต (21-16,21-13)
- ทรงพล  อนุกฤติยาวรรณ,กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย) ชนะ (ญี่ปุ่น) 2-0 เซต (21-13,21-9)

เรือมังกร ดรากอนส์ โบ้ท
1,000 ม. หญิง
- จีน  (04.03.706 น.)
- อินโดนีเชีย (04.14.509 น.)
- ไทย (04.18.292 น.)