ไฮไลต์เชียร์นักกีฬาไทยประจำวันอาทิตย์ที่ 14 มิ.ย. 58

ไฮไลต์เชียร์นักกีฬาไทยประจำวันอาทิตย์ที่ 14 มิ.ย. 58
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 28 ณ ประเทศสิงคโปร์ วันนี้มีชิงชัยทั้งสิ้น 49 เหรียญทอง

โดยไฮไลต์นักกีฬาไทยวันนี้ คงจะหนีไม่พ้น เทนนิส ที่วันนี้มีชิง 3 เหรียญทอง และนักหวดไทยผ่านเข้าชิงฯทั้งหมด เริ่มตั้งแต่ประเภทคู่ผสม (สนฉัตร รติวัฒน์, เพียงธาร ผลิพืช), ชายเดี่ยว (วริศ สอนบุตรนาค) และหญิงคู่ (นพวรรณ เลิศชีวกานต์, วรัชญา วงศ์เทียนชัย) เริ่มคู่แรกประมาณ 9.00 น.

นอกจากนี้ ยังมี ฟลอร์บอล ที่ทีมชาติไทยเข้าชิงฯทั้งประเภททีมชายและหญิง โดยจะพบกับเจ้าภาพ สิงคโปร์ ทั้งสองประเภท นี่ก็น่าติดตามเพราะมีผลต่อตารางเจ้าเหรียญทองโดยตรงเลยทีเดียว เริ่ม 14.00 น.

ซึ่งวันนี้คิวถ่ายทอดสดของโทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย ผ่านทางช่อง 11 เริ่มตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป

ส่วนกีฬาชนิดอื่นๆ มีอะไรชิงเหรียญทองและน่าสนใจบ้าง เชิญติดตามด้านล่างครับ

*ยิงธนู ชิง 5 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.30 น.*
- คันธนูทดกำลังทีมหญิง
- คันธนูทดกำลังทีมชาย
- คันธนูทดกำลังทีมผสม
- คันธนูทดกำลังบุคคลหญิง
- คันธนูทดกำลังบุคคลชาย

*โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 14.30 น.*
- มาสเตอร์หญิง
- มาสเตอร์ชาย

*จักรยานชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.*
- ประเภทแมสตาร์ตชาย (ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์, เสฏฐวุฒิ ยอดสุวรรณ, ธนาวุฒิ สนิกวาที, ธุรกิจ บุญรัตนธนากร,สราวุฒิ สิริรณชัย, นวุติ ลี้พงษ์อยู่)

*ฟลอร์บอล ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 14.00 น.*
- ทีมหญิง ไทย พบ สิงคโปร์
- ทีมชาย ไทย พบ สิงคโปร์

*ยิมนาสติกศิลป์ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 10.04 น.*
- บุคคลรวมอุปกรณ์
- ทีมรวมอุปกรณ์

*ปันจักสีลัต ชิง 10 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.*
- ชายคลาส เอ
- ชายคลาส บี
- หญิงคลาส บี
- ชายคลาส ซี
- หญิงคลาส ซี
- ชายคลาส ดี
- หญิงคลาส ดี
- ชายคลาส อี
- หญิงคลาส เอฟ
- ชายคลาส เอช

*เรือพาย ชิง 10 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.*
- กรรเชียง 1 คนชายรุ่นไลต์เวต ระยะ 1,000 ม.
- กรรเชียงหญิง 1 คน หญิง รุ่นไลต์เวตระยะ 1,000 ม.
- กรรเชียง 1 คนพายเดี่ยวชาย ระยะ 1,000 ม.
- กรรเชียง 2 คน หญิงรุ่นไลต์เวต ระยะ 1,000 ม.
- กรรเชียง 2 คนชายรุ่นไลต์เวต ระยะ 1,000 ม.
- กรรเชียง 1 คนพายคู่หญิง ระยะ 1,000 ม.
- กรรเชียง 1 คนพายคู่ชาย ระยะ 1,000 ม.
- กรรเชียง 4 คนรุ่นไลต์เวต ระยะ 1,000 ม.
- กรรเชียง 4 คนรุ่นไลต์เวตหญิง ระยะ 1,000 ม.
- กรรเชียง 8 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

*เรือใบ ชิง 7 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.30 น.*
- สกีฟ 49 อีอาร์เอฟเอกซ์ (พัทธ์ธีรา มีอยู่สามเสน, นิชาภา ไหวไว)
- 420 ชาย (ภูวิช จันทร์ยิ้ม, สราวุธ เพชรศิริ)
- เลเซอร์สแตนดาร์ด ทีมชาย (กีระติ บัวลง, จ.อ.ณัฐวุฒิ แป้นแย้ม, พลเทพ สุขอุดม)
- 420 หญิง
- เลเซอร์ เรเดียลทีมหญิง (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม, วณิชาพร โฉมทองดี, ณิชาพร แป้นเหมือน)
- คีล โบต ชาย แมตช์ เรซซิ่ง และฟลีต เรซซิ่ง (พ.จ.อ.วิวัฒน์ พูนพัฒน์, พ.จ.อ.อนันต์ ดาวจันทึก, จ.อ.ทศพล จอนใจตรง)
- คีล โบต หญิง แมตช์ เรซซิ่ง และฟลีต เรซซิ่ง (เบญจมาศ พูนพัฒน์, ยุพา ทนานง, ทราย ฉิมสวัสดิ์, จงกล ชาญนารถ)

*เทควันโด ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.*
- ชายรุ่นไม่เกิน 68 กก.
- หญิงรุ่นไม่เกิน 57 กก.
- ชายรุ่นไม่เกิน 74 กก. (พีระเทพ ศิลาอ่อน)
- หญิงรุ่นไม่เกิน 62 กก.

*เทนนิส ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.*
- คู่ผสม (สนฉัตร รติวัฒน์, เพียงธาร ผลิพืช พบ ฟิลิปปินส์)
- ชายเดี่ยว (วริศ สอนบุตรนาค พบ อินโดนีเซีย)
- หญิงคู่ (นพวรรณ เลิศชีวกานต์, วรัชญา วงศ์เทียนชัย พบ ฟิลิปปินส์)

*วอเตอร์สกี ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.*
- เวคบอร์ด ประเภททีมผสม
- หญิง โอเวอร์ออล
- ชาย โอเวอร์ออล

*แบดมินตัน รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 13.00 น.*
13.00 น. หญิงเดี่ยว (บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธุ์)
13.55 น. หญิงคู่ (ดวงอนงค์ อรุณเกษร กับ กุลชลา วรวิจิตชัยกุล)
16.45 น. ชายคู่ (บดินทร์ อิสสระ กับ นิพิฐพนธ์ พวงพั่วเพชร)
17.40 น. หญิงเดี่ยว (ณิชชาอร จินดาพล)

*โปโลน้ำ รอบแรก*
ทีมหญิง
13.30 น. ไทย พบ ฟิลิปปินส์
ทีมชาย
17.30 น. ไทย พบ อินโดนเซีย