ไฮไลต์เชียร์นักกีฬาไทยประจำวันเสาร์ที่ 13 มิ.ย. 58

ไฮไลต์เชียร์นักกีฬาไทยประจำวันเสาร์ที่ 13 มิ.ย. 58
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 28 ณ ประเทศสิงคโปร์ วันนี้มีชิงชัยทั้งสิ้น 21 เหรียญทอง

โดยไฮไลต์นักกีฬาไทยวันนี้ คงจะหนีไม่พ้นฟุตบอลรอบรองชนะเลิศระหว่าง ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติอินโดนีเซีย เวลา 19.30 น.

นอกจากนี้ ยังมีเซปักตะกร้อทีมเดี่ยวหญิง ที่เราตัดเชือกกับเวียดนาม ในเวลา 12.00 น. ซึ่งถ้าชนะจะได้เข้าไปชิงเหรียญทองตอน 17.00 น.

วันนี้คิวถ่ายทอดสดของโทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย ผ่านทางช่อง 9 เริ่มตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไปนะครับ

ส่วนกีฬาชนิดอื่นๆ มีอะไรชิงเหรียญทองและน่าสนใจบ้าง เชิญติดตามด้านล่างครับ

*จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.*
- ประเภทแมสสตาร์ชาย

*ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.30 น.*
- ประเภททีมชาย

*เปตอง ชิง 1 เหรียญทอง*
10.00 น. รอบแรก
- ทีมผสม 3 คน
ไทย พบ สิงคโปร์
15.30 น. ชิงชนะเลิศ ทีมผสม 3 คน

*เรือใบ ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.30 น.*
- ชาย 470
- หญิง 470
- ออปติมิสต์ชาย
- ออปติมิสต์หญิง

*เซปักตะกร้อ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.00 น.*
- ทีมเดี่ยวหญิง

*สควอช ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น.*
- ทีมหญิง
- ทีมชาย

*เทควันโด ชิง 4 เหรียญทอง*
13.00 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ
18.30 น. รอบชิงชนะเลิศ
- รุ่นไม่เกิน 58 กก.ชาย
- ไม่เกิน 49 กก.หญิง
- ไม่เกิน 63 กก.ชาย
- ไม่เกิน 53 กก.หญิง

*เทนนิส ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.*
- ประเภทคู่ชาย (สนฉัตร-สรรค์ชัย รติวัฒน์, กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์-วริศ สอนบุตรนาค)
- ประเภทเดี่ยวหญิง
- ประเภทคู่ผสม (สรรค์ชัย รติวัฒน์-แทมมารีน ธนสุกาญจน์, สนฉัตร รติวัฒน์-เพียงธาร ผลิพืช)

*วอเตอร์สกี ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.*
- หญิงสลาลม
- ชายสลาลม
- จัมพ์หญิง
- จัมพ์ชาย

*ฟุตบอล รอบรองชนะเลิศ*
13.00 น. เมียนมาร์ - เวียดนาม
19.30 น. ไทย - อินโดนีเซีย

*ยิงธนู เริ่มเวลา 09.00 น.*
รอบ 8 คน
- ยิงธนูทดกำลังชาย  
ชาญชัย ประทีปวัฒนวงศ์ พบ อินโดนีเซีย
ธรรมสฤษฎ์ อิศรางกูร ณ อยุธยา พบ สิงคโปร์
- ยิงธนูทดกำลังหญิง
นฤมล จันทร์สุข พบ สิงคดปร์
สุณีย์ เดชโชกุล พบ ฟิลิปปินส์
รอบก่อนรองชนะเลิศ
- ทดกำลังทีมชาย
ไทย พบ สิงคโปร์

*โปโลน้ำ รอบแรก*
ทีมหญิง
13.30 น. มาเลเซีย พบ ไทย
17.30 น. ฟิลิปปินส์ พบ ไทย

*แบดมินตัน เริ่มเวลา 13.00 น.*
- รอบ 16 คน
หญิงเดี่ยว
ชายคู่
ชายเดี่ยว
หญิงคู่
คู่ผสม

*บาสเกตบอล รอบแรก*
ทีมหญิง
09.00 น.ไทย พบ เวียดนาม
ทีมชาย
13.00 น. ไทย พบ เวียดนาม

*โบว์ลิ่ง เริ่มเวลา 09.00 น.*
- ประเภทมาสเตอร์ชาย บล็อกแรก
- ประเภทมาสเตอร์หญิง บล็อกแรก

*ฟลอร์บอล รอบแรก*
ทีมชาย
12.00 น. ไทย พบ ฟิลิปปินส์
ทีมหญิง
15.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย