ไฮไลต์เชียร์นักกีฬาไทยประจำวันศุกร์ที่ 12 มิ.ย. 58

ไฮไลต์เชียร์นักกีฬาไทยประจำวันศุกร์ที่ 12 มิ.ย. 58
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 28 ณ ประเทศสิงคโปร์ วันนี้มีชิงชัยทั้งสิ้น 35 เหรียญทอง

โดยไฮไลต์นักกีฬาไทยวันนี้ อยู่ที่ทีมแบดมินตันหญิงไทย นำโดย "น้องเมย์-รัชนก อินทนนท์" จะลงชิงเหรียญทองกับมาเลเซีย ในเวลาประมาณ 11.00 น. รวมไปถึงทีมชายที่ทะลุเข้าชิงฯเช่นกัน โดยจะพบกับอินโดนีเซีย เวลาประมาณ 16.00 น.

นอกจากนี้ ยังมีเซปักตะกร้อทีมคู่ชาย ชิงทองกับเมียนมา ตั้งแต่ 8.00 น., กรีฑามีวิ่งผลัด 4x100 เมตรทั้งชายและหญิงเป็นไฮไลต์ของวัน รวมไปถึงกอล์ฟที่เรามีลุ้นกวาด 4 เหรียญทอง, ฮอกกี้หญิงที่ชิงชนะเลิศกับมาเลเซีย และยิงปืนอีก 4 เหรียญทองที่น่าลุ้นเช่นกัน

ซึ่งวันนี้คิวถ่ายทอดสดของโทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย ผ่านทางช่อง 7 เริ่มตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป

ส่วนกีฬาชนิดอื่นๆ มีอะไรน่าสนใจบ้าง เชิญติดตามด้านล่างครับ

*กรีฑาชิง 10 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.*
- กระโดดสูงหญิง (วนิดา บุญวรรณ์, จารุวรรณ กิจติผัด)
- กระโดดไกลชาย (ศุภนร ศุขสวัสดิ์ ณ อยุธยา, จีรพนธ สุธรรมา)
- ขว้างจักรหญิง (สุเบญรัตน์ อินแสง, จารุวรรณ สร้อยเสนา)
- สัตตกรีฑาหญิง
- วิ่ง 800 ม. (สุนิสา โคตรเรืองศรี )
- วิ่ง 400 ม.หญิง (ตรีวดี ยงพันธ์, อัจจิมา เอ่งฉ้วน)
- วิ่ง 400 ม.ชาย (วิษณุ โพธิ์ศรี, คณานนท์ สุขแก้ว)
- วิ่งวิบาก 3,000 ม.หญิง
- วิ่งวิบาก 3,000 ม.ชาย
- วิ่งผลัด 4x100 ม.หญิง
- วิ่งผลัด 4x100 ม.ชาย

*แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง*
11.00 น. ทีมหญิง (ไทย พบ มาเลเซีย)
16.00 น. ทีมชาย (ไทย พบ อินโดนีเซีย)

*โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.*
- ประเภททีมชาย
- ประเภททีมหญิง

*กอล์ฟ ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.*
- ประเภทเดี่ยวชาย
- ทีมชาย (เนติพงศ์ ศรีทอง, ตะวัน พงศพันธ์, กษิดิศ เล็บครุฑ, สาริศ สุวรรณรัตน์)
- เดี่ยวหญิง
- ทีมหญิง (เบญญาภา นิภัทร์โสภณ, สุธาวี ชนะชัย, ปาจรีย์ อนันต์นฤการ)

*ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง*
15.00 น.  ประเภททีมหญิง (ไทย พบ มาเลเซีย)

*เซปักตะกร้อ ชิง 1 เหรียญทอง*
08.00 น. ชิงชนะเลิศ ทีมคู่ชาย (ไทย พบ เมียนมา)
14.00 น. รอบแรก ทีมหญิง กลุ่ม บี (ไทย พบ มาเลเซีย)

*ยิงปืน ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.*
- ปืนยาว 3 ท่าทีมหญิง (สุนันทา มัจฉาชีพ, สุภมาศ วันแก้ว, วิชชุดา โพจิตรกาญจกุล)
- ปืนยาว 3 ท่าบุคคลหญิง
- ประเภทแทรปทีมชาย (เศวต เสรษบาภรณ์, ยอดชาย ผจญยุทธ, กฤษฐิพงษ์ คำเกษม)
- แทรปบุคคลชาย

*เทควันโด ชิง 7 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.*
- พุ่มเซ่ บุคคลหญิง
- พุ่มเซ่ บุคคลชาย
- พุ่มเซ่ คู่ผสม
- พุ่มเซ่ ทีมหญิง
- พุ่มเซ่ ทีมชาย
- ต่อสู้ น้ำหนักไม่เกิน 54 กก.ชาย
- ต่อสู้น้ำหนักไม่เกิน 46 กก.หญิง

*วอเตอร์สกี ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.30 น.*
- เวคบอร์ดหญิง
- เวคบอร์ดชาย
- ทริกชาย
- ทริกหญิง

*บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม*
ทีมชาย
19.00 น. ไทย พบ สิงคโปร์

*วอลเลย์บอล รอบแรก*
ทีมหญิง
11.00 น. สิงคโปร์ พบ ไทย
ทีมชาย
14.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย

*สควอช รอบรองชนะเลิศ*
11.00 น. ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม เอ ไทย พบ มาเลเซีย
16.00 น. รอบรองชนะเลิศ
- ทีมหญิง
- ทีมชาย

*เทนนิส รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น.*
- ชายเดี่ยว (วริศ สอนบุตรนาค พบ ฟิลิปปินส์)
- ชายคู่ (สนฉัตร/สรรค์ชัย รติวัฒน์ พบ ฟิลิปปินส์), (วริศ สอนบุตรนาค และ กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ พบ ฟิลิปปินส์)
- หญิงเดี่ยว (วรัชญา วงค์เทียนชัย พบ ฟิลิปปินส์), (นพวรรณ เลิศชีวกานต์ พบ อินโดนีเซีย)
- คู่ผสม (สนฉัตร รติวัฒน์ และ เพียงทาน ผลิพืช พบ อินโดนีเซีย), (สรรค์ชัย รติวัฒน์ และ แทมมารีน ธนสุกาญจน์ พบ ฟิลิปปินส์)
รอบก่อนรองชนะเลิศ
- หญิงคู่ (แทมมารีน ธนสุกาญจน์ และ เพียงทาน ผลิพืช พบ เวียดนาม), (นพวรรณ เลิศชีวกานต์ และ วรัชญา วงค์เทียนชัย พบ มาเลเซีย)

*ปันจักสีสัต รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 16.00 น.*
- ชายคลาสดี
- หญิงคลาสดี
- ชายคลาสดี
- ชายคลาสเอฟ
- ชายคราชเอช

*โปโลน้ำ รอบแรก เริ่มเวลา 13.30 น.*
- ทีมหญิง
อินโดนีเซีย พบ ไทย
- ทีมชาย
สิงคโปร์ พบ ไทย

*ยิงธนู รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 09.00 น.*
- คันธนูโค้งกลับบุคคลชาย
- คันธนูโค้งกลับบุคคลหญิง
- คันธนูโค้งกลับทีมชาย
- คันธนูโค้งกลับทีมหญิง

*ฟลอร์บอล รอบแรก*
15.00 น. ทีมชาย สิงคโปร์ พบ ไทย
18.00 น. ทีมหญิง สิงคโปร์ พบ ไทย