"เสมาเพชร" จ่อล้างตา "ฤทธิ์เทวดา", "ซุปเปอร์เล็ก-พันธ์พยัคฆ์" ลุยเวิลด์ กรังด์ปรีซ์ ศึก ONE 160

"เสมาเพชร" จ่อล้างตา "ฤทธิ์เทวดา", "ซุปเปอร์เล็ก-พันธ์พยัคฆ์" ลุยเวิลด์ กรังด์ปรีซ์ ศึก ONE 160
ONE Championship

สนับสนุนเนื้อหา

“ซ้ายฟ้าผ่า” เสมาเพชร แฟร์เท็กซ์ เตรียมทำศึกรีแมตช์กับ “ฤทธิ์เทวดา เพชรยินดีอะคาเดมี” เพื่อลบรอยแค้นให้หายคาใจ ขณะที่สองยอดกำปั้นแห่งรุ่นฟลายเวต "ซุปเปอร์เล็ก-พันธ์พยัคฆ์" ก็ได้คิวลุยศึกเวิลด์ กรังด์ปรีซ์เช่นกันในศึก ONE 160: อ็อก vs คริสเตียน ซึ่งจะถ่ายทอดสดจากสิงคโปร์ ในวันศุกร์ที่ 26 ส.ค.นี้

สำหรับ เสมาเพชร และ ฤทธิ์เทวดา เคยทำศึกสายเลือดกันมาแล้วเมื่อเดือนพฤศจิกายนปี 2564 ซึ่ง ฤทธิ์เทวดา เป็นฝ่ายสับศอกพิฆาตเอาชนะไปได้ในยกที่ 2 เท่านั้น พร้อมกับฝากรอยแค้นให้กับ เสมาเพชร เอาไว้นานกว่าครึ่งปี กระทั่งล่าสุดทั้งคู่ก็ได้คิวกลับมาล้างตากันอีกครั้งในศึกนี้
 
s__386260998

ด้าน “ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9” กลับขึ้นสังเวียนในการแข่งขัน ONE มวยไทย เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ รุ่นฟลายเวต รอบรองชนะเลิศ สาย บี ปะทะกับ “วอลเตอร์ กอนซาลเวส” จากบราซิล ซึ่งผู้ชนะของคู่นี้จะพบกับ “รถถัง จิตรเมืองนนท์” หรือ “ซาวาส ไมเคิล” ในรอบชิงชนะเลิศต่อไป
ส่วน “ยอดมวย 3 พ.ศ.” พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ จะพบกับ “แชร์ซอด คาบูทอฟ” นักชกชาวคีร์กีซสถาน เพื่อชิงเก้าอี้สำรองศึกเวิลด์ กรังด์ปรีซ์ ในไฟต์นี้เช่นกัน

s__386260997

ขณะที่อีกหนึ่งไฮไลต์สำคัญที่ห้ามพลาด นั่นคือการชิงเข็มขัดแชมป์โลก ONE ถึงสองเส้นด้วยกัน โดย “อ็อก เร ยุน” เจ้าบัลลังก์รุ่นไลต์เวต (MMA) จะเปิดศึกเดิมพันกับแชมป์เก่า “คริสเตียน ลี” ในฐานะคู่เอก ส่วนอีกคู่ “ธานฮ์ เล” ราชันรุ่นเฟเธอร์เวต (MMA) จะดวลเดือดกับผู้ท้าชิงเบอร์หนึ่งของแรงกิงอย่าง “ถัง ไค” เป็นคู่รองของรายการ

s__386260996

แฟน ๆ สามารถติดตามชมการถ่ายทอดสด ศึก ONE 160: อ็อก VS คริสเตียน ได้ในวันศุกร์ที่ 26 ส.ค.65 ผ่านทาง watch.onefc.com, แอปมือถือ ONE Super App, ยูทูบ ONE Championship , AIS Play (เฉพาะลูกค้า AIS) เริ่มคู่แรกเวลา 17.30 น. และทางไทยรัฐทีวี ช่อง 32

s__386260994
โปรแกรมการแข่งขันทุกคู่
คู่ในรายการ
• คู่เอก อ็อก เร ยุน vs. คริสเตียน ลี (ชิงแชมป์โลก ONE รุ่นไลต์เวต)
• คู่รอง ธานฮ์ เล vs. ถัง ไค (ชิงแชมป์โลก ONE รุ่นเฟเธอร์เวต)
• ซุปเปอร์เล็ก เกียรติหมู่ 9 vs. วอลเตอร์ กอนซาลเวส (มวยไทย เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ รุ่นฟลายเวต รอบรองชนะเลิศ)
• พันธ์พยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ vs. แชร์ซอด คาบูทอฟ (คู่สำรอง มวยไทย เวิลด์ กรังด์ปรีซ์ รุ่นฟลายเวต)  
• เซบาซเตียน คาเดสตัม vs. ยูรี ลาปิคัส (MMA รุ่นเวลเตอร์เวต)
• ฤทธิ์เทวดา เพชรยินดีอะคาเดมี vs. เสมาเพชร แฟร์เท็กซ์  (มวยไทย รุ่นแบนตัมเวต)

คู่นำรายการ
• พอล เอลเลียต vs. มาร์ติน บาทัวร์ (MMA รุ่นเฮฟวีเวต)
• อาเมียร์ ข่าน vs. คีอานู ซูบบา (MMA รุ่นเฟเธอร์เวต)
• ธาเลส นาคัสซู vs. คันธราช อากาซา (MMA รุ่นฟลายเวต)
• วาลเดียร์ โรดริเกส vs. เรนาโต คานูโต (ปล้ำจับล็อก รุ่นไลต์เวต)