สรุปผลแข่งขันอชก.ของนักกีฬาไทย 2 ต.ค.

สรุปผลแข่งขันอชก.ของนักกีฬาไทย 2 ต.ค.
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ที่ประเทศเกาหลีใต้ ของนักกีฬาไทย ในวันที่ 2 ต.ค.ที่ผ่านมา

ฟุตบอล ชิง 1 ทอง
เหรียญทอง เกาหลีใต้
เหรียญเงิน เกาหลีเหนือ
เหรียญทองแดง อิรัก
* รอบชิงเหรียญทองแดง ไทย แพ้ อิรัก 0-1

เทควันโด ชิง 4 ทอง
รุ่น 63 กก. ชาย
เหรียญทอง เกาหลีใต้
เหรียญเงิน อัครินทร์ กิจวิจารณ์ (ไทย)
เหรียญทองแดง ไต้หวัน, อัฟกานิสถาน

รุ่น 68 กก. ชาย
เหรียญทอง อิหร่าน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง คาซัคสถาน, ฟิลิปปินส์
* ไทย (รอบก่อนรองชนะเลิศ เชษฐรพี ต่างใจ (ไทย) แพ้ เบนจามิน คีท (ฟิลิปปินส์)  9 -12คะแนน)

โบว์ลิ่ง ชิง 2 ทอง
มาสเตอร์หญิง บล็อกที่ 2
เหรียญทอง เกาหลีใต้
เหรียญเงิน เกาหลีใต้
เหรียญทองแดง ไต้หวัน
* ไทย อันดับที่ 13 (อังคณา เนตรวิเศษ)

มาสเตอร์ชาย บล็อกที่ 2
เหรียญทอง เกาหลีใต้
เหรียญเงิน ฮ่องกง
เหรียญทองแดง ยูเออี
* ไทย ญาณพล ลาภอาภารัตน์ อันดับที่ 7 , สิทธิพล คุณอักษร อันดับที่ 15

เรือแคนู / คายัค
คายัคเดี่ยวชาย
เหรียญทอง ญี่ปุ่น
เหรียญเงิน ไต้หวัน
เหรียญทองแดง จีน
* ไทย รอบชิงเหรียญทองแดง แฮร์มันน์ ลุดวิก ฮุสไลน์ (ไทย) (1.07.92 น.) แพ้ หยวน เทา (จีน) (1.04.82 น.)

แคนูเดี่ยวหญิง
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน ไต้หวัน
เหรียญทองแดง อิหร่าน
* ไทย รอบชิงเหรียญทองแดง สรัณญา พรชัย (ไทย) (1.28.78 น.) แพ้ โซเนีย โกมารี่ (อิหร่าน) (1.27.36 น.)

กรีฑา ชิง 11 ทอง
วิ่งผลัด 4x100 ม. ชาย
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน ญี่ปุ่น
เหรียญทองแดง ฮ่องกง
* ไทย อันดับ 4 (รัตนพล โสวัน, อภิสิทธิ์ พรมแก้ว, จิระพงศ์ มีนาพระ, กฤษฎา นามสุวรรณ 39.08 วิ.)

วิ่งผลัด 4x100 ม. หญิง
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน คาซัคสถาน
เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น
* ไทย อันดับ 4 (ร.ท.หญิง ภัสสร จักษุนิลกร, เพ็ญศรี ชัยฤกษ์ กล่อมดี, ทัศพร วรรณกิจ, ร.ท.หญิงนงนุช แสนราช 44.39 วิ.)

กระโดดสูงหญิง
เหรียญทอง อุซเบกิสถาน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง อุซเบกิสถาน
* ไทย (อันดับ 5 วนิดา บุญวรรณ์ 1.85 เมตร)

พุ่งแหลนชาย
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน ญี่ปุ่น
เหรียญทองแดง อุซเบกิสถาน
* ไทย (อันดับ 14 พีระเชษฐ์ จันทรา 65.63 เมตร)

เขย่งก้าวกระโดดชาย
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง เกาหลีใต้
* ไทย (อันดับ 11 ปรัชญา เทพรักษ์ 15.44 เมตร)

ทุ่มน้ำหนักชาย
เหรียญทอง ซาอุดีอาระเบีย
เหรียญเงิน ไต้หวัน
เหรียญทองแดง อินเดีย
* ไทย (อันดับ 11 ธวัฒน์ คชินทร์ 15.50 เมตร)

วิ่งผลัด 4x400 ม. หญิง
เหรียญทอง อินเดีย
เหรียญเงิน ญี่ปุ่น
เหรียญทองแดง จีน
* ไทย (อันดับ 4 ไทย (พรพรรณ เหิมฮึก, อัจจิมา เอ่งฉ้วน, กะรัต ศรีเมือง, ตรีวดี ยงพันธ์) 3 นาที 33.16 วินาที)

วอลเลย์บอลในร่ม ชิง 1 ทอง
ทีมหญิง
เหรียญทอง เกาหลีใต้
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 3-0 เซต (25-17,25-22,25-23)

ทีมชาย จัดอันดับ 5-8
- อินเดีย ชนะ ไทย 3-1 เซต (22-25,25-18,25-23,25-20)

กาบัดดี รอบรองชนะเลิศ
ทีมหญิง
- อินเดีย ชนะ ไทย 41-28
* ไทยได้เหรียญทองแดง

เซปักตะกร้อ รอบรองชนะเลิศ
ทีมเดี่ยวชาย
- ไทย ชนะ มาเลเซีย 2-0 เซต (21-9,21-8)

ทีมเดี่ยวหญิง
- ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 2-0 เซต (21-19,21-11)

เทเบิลเทนนิส
หญิงเดี่ยว รอบ 32 คน
- นันทนา คำวงศ์ (ไทย) ชนะ มองโกเลีย 4-0 เกม (11-9,11-4,11-5,11-4)
- เกาหลีเหนือ ชนะ สุธาสินี เสวตรบุตร (ไทย) 4-0 เกม (14-12,11-8,11-5,11-6)

รักบี้
ประเภททีมชาย รอบจัดอันดับ 7
- ไทย ชนะ ไต้หวัน 12-10 จุด

ประเภททีมหญิง รอบจัดอันดับ 5
- ไทย ชนะ สิงคโปร์ 38-7 จุด

มวยสากล รอบรองชนะเลิศ
รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต (64 กก.)
- วุฒิชัย มาสุข (ไทย) ชนะคะแนน อาซิซ เบบิตอฟ (เติร์กเมนิสถาน) 3-0

รุ่นเวลเตอร์เวต (69 กก.)
- อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ (ไทย) แพ้คะแนน อิสราอิล มาดริมอฟ (อุซเบกิสถาน) 0-3

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!