ผลการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2562

ผลการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2562
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

ผลการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 7 ธันวาคม 2562

จักรยาน
ประเภทถนน ทีม ไทม์ ไทรอัล
ไทย เหรียญทอง เวลา 1 ชั่วโมง 59.39.792 นาที

ยูโด
ทีมหญิง
เหรียญทองแดง ทีมไทย

ทีมชาย
เหรียญทอง ทีมไทย ชนะ เวียดนาม 3-2

ปัญจกีฬาสมัยใหม่
ประเภทบีช ไตรแอทเล​ ผสม
ไทย เหรียญเงิน

เรือพาย
กรรเชียง 1 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ศิริพงษ์ ชัยวิชิตชลกุล เหรียญเงิน เวลา 07:35.01 นาที    
        
กรรเชียง 2 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ
จารุวัฒน์ แสนสุข/ณัฐพงศ์ แสงพรมชารี เหรียญเงิน เวลา 07:05.09 นาที   

ยิงปืน
ปืนสั้นอัดลม 10 ม.บุคคลชาย
ปองพล กุลชัยรัตนา (ไทย) 240.5 คะแนน เหรียญทอง
    
คาราเต้โด
คูมิเต้ รุ่นต่ำกว่า 50 กก.หญิง
เหรียญทองแดง ปวีณา รักษาชาติ (ไทย) ชนะ มาเลเซีย 6-1

คาตะ บุคคลหญิง
เหรียญทองแดง มนสิชา ธารารัตนากุล (ไทย)

คูมิเต้รุ่นตํ่ากว่า 55 กก. ชาย
เหรียญทองแดง ไทย

ตะกร้อ
ชาย
ไทย ชนะ มาเลเซีย 3-0 ทีม

ฟันดาบ
เอเป้ ทีมหญิง
เหรียญทองแดง ทีมไทย

ฟอยล์ ทีมชาย
เหรียญเงิน ทีมไทย

เทเบิลเทนนิส
หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ  
นันทนา คำวงศ์/จิณห์นิภา เสวตรบุตร (ไทย) ชนะ เฟิง เทียน เว่ย/หลิน เย่ (สิงคโปร์) 3-2 เกม

หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
สุธาสินี เสวตรบุตร/อรวรรณ พาระนัง (ไทย) ชนะ นันทนา คำวงศ์/จิณห์นิภา เสวตรบุตร (ไทย) 3-0 เกม (11-6, 11-2, 11-9)
     
หมากรุกอาเซียน
รอบ 6
ไทย แพ้ เมียนมาร์ 0-1
ไทย แพ้ อินโดนีเซีย 0-1

รอบ 7
อินโดนีเซีย แพ้ ไทย 0-1
ฟิลิปปินส์ แพ้ ไทย 0-1

รอบ 8   
เวียดนาม แพ้ ไทย 0-1

รอบ 9
ฟิลิปปินส์ เสมอ ไทย ½-½​
ไทย ชนะ เวียดนาม 1-0

ยิมนาสติกลีลา
บอล
ณัฏฐ์ กุลสนาวงศ์ (ไทย) เหรียญเงิน 16.300 คะแนน

คฑา
เบญจพร ลิ้มพานิชย์ (ไทย) เหรียญทอง 17.15 คะแนน

ริบบิ้น
ณัฏฐ์ กุลสนาวงศ์ (ไทย) เหรียญทองแดง 14.050 คะแนน

ชิงแชมป์รวม หญิง
เหรียญเงิน ไทย

เทนนิส
หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
เหรียญเงิน แทมมารีน ธนสุกาญจน์/เพียงธาร ผลิพืช (ไทย) แพ้ บีทรีซ กูมูลย่า/เจสซี่ พริสก้า รอมไพรส์ (อินโดนีเซีย) 0-2 เซต (3-6,3-6)
     
คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
เหรียญเงิน แทมมารีน ธนสุกาญจน์/สรรค์ชัย รติวัฒน์ (ไทย) แพ้ คริสโตเฟอร์ รุงกัท กับ อัลดิล่า ซูต์เจียดี้ (อินโดนีเซีย) 1-2 เซต (6-4,4-6,8-10)

เทควันโด
ท่ารำ ทีมหญิง
เหรียญทอง เพ็ญกัญญา ไพศาลเกียรติกุล, อรนวีย์ ศรีสหกิจ เเละ กชวรรณ ชมชื่น (ไทย)

ท่ารำเดี่ยว ชาย
เหรียญเงิน ภัทรพงศ์ เซ่งเมือง (ไทย) 8.199 คะแนน

ท่ารำบุคคลหญิง
เหรียญเงิน อรนวีย์ ศรีสหกิจ (ไทย) 8.432 คะแนน

ท่ารำคู่ผสม
เหรียญทองแดง ภัทรพงศ์ คนเดิม กับ เพ็ญกัญญา ไพศาลเกียรติกุล (ไทย) 8.099​ คะแนน

ท่ารำฟรีสไตล์เดี่ยวหญิง
เหรียญทองแดง ศกุนา เหล่าสูงเนิน (ไทย) 6.599 คะแนน

สเกตบอร์ด
ประเภทถนน ชาย
เหรียญทองแดง โสธิชัย รักษ์สํารวจ (ไทย)  

ซอฟท์เทนนิส
บุคคลเดี่ยวหญิง
เหรียญทองแดง ดาเรศร์ ศรีรุ่งเรือง (ไทย)

เรือยาวประเพณี
ประเภท 22 ฝีพายผสม ระยะ 200 ม.
เหรียญทอง ทีมไทย

วอลเลย์บอล
ทีมหญิง     
ไทย ชนะ เวียดนาม 3-0 เซต (25-20,25-16,25-15)
     
เรือใบ
ประเภท 420 หญิง
เหรียญทอง ชนกชนม์ หวังสุข กับ ปิยะพร เข็มแก้ว (ไทย)

ประเภทออพติมิสต์หญิง
เหรียญทอง นัภภัสสร ขุนบุญจันทร์ (ไทย)

ประเภท 420 ชาย
เหรียญทอง เจตวีร์ ยงยืนนาน กับ จักรภัทร วิริยะกิตติ (ไทย)

ประเภทเลเซอร์ เรเดียล
เหรียญทอง กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม (ไทย)

ประเภทออพติมิสต์ ชาย
เหรียญทอง พันวา บุณนาค (ไทย)

ประเภท 470 ชาย
เหรียญเงิน นาวี ธรรมสุนทร กับ ณัฐ บุตรมารศรี (ไทย)

ประเภทเลเซอร์ สแตนดาร์ด
เหรียญเงิน กีรติ บัวลง (ไทย)

ฟุตบอลชาย
รอบรองชนะเลิศ
เมียนมา แพ้ อินโดนีเซีย 2-4
เวียดนาม ชนะ กัมพูชา 4-0

กระโดดน้ำ
สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง
เหรียญทองแดง ทีมไทย

ว่ายน้ำ
กบ 200 ม. ชาย
เหรียญทอง ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ (ไทย)

ผีเสื้อ 50 ม. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เหรียญเงิน เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย)

ฟรีสไตล์ 400 ม. หญิง
เหรียญทองแดง ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง (ไทย)

ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 ม.หญิง
เหรียญทองแดง ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, กรกาญจนา สะเพียรชัย, มานิตา เสถียรโชควิศาล กับ เจนจิรา ศรีสอาด (ไทย)