โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 6 ธันวาคม 2562

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 6 ธันวาคม 2562
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 6 ธันวาคม 2562

09.00 น. - 12.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง NBT 2 HD
13.00 น. - 18.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง ช่อง 3 HD

กรีฑา
05.00 น. วิ่งมาราธอนชาย
05.15 น. วิ่งมาราธอนหญิง

กอล์ฟ
07.00 น. บุคคล ชาย
07.0 น. บุคคล หญิง

วินด์เซิร์ฟ
07.30 น. ชาย
07.30 น. หญิง

เรือใบ
08.00 น. เรือใบ

ยิงปืน
08.00 น. ยิงปืน

แบดมินตัน
08.00 น. ประเภทคู่ หญิง รอบ 16 คู่
08.00 น. ประเภทคู่ ชาย รอบ 16 คู่

ตะกร้อ
ทีมชุดชาย รอบแรก

08.30 น. มาเลเซีย – ฟิลิปปินส์
08.30 น. ไทย – อินโดนีเซีย
13.30 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
13.30 น. อินโดนีเซีย – เมียนมาร์

หมากรุก
09.00 น. รอบแรก

เบสบอล
ทีมชาย
10.00 น. ไทย – กัมพูชา

กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
11.00 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง
13.30 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย

ว่ายน้ำ (ชิง 6 เหรียญทอง)
ฟรีสไตล์ 200 เมตรหญิง
ผีเสื้อ 100 เมตรชาย
กบ 50 เมตรหญิง
กรรเชียง 200 เมตรชาย
กรรเชียง 200 เมตรหญิง
ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 เมตรชาย

โบว์ลิ่ง (ชิง 2 เหรียญทอง)
08.00 น. ทีม 4 คน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. ทีม 4 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ

อีสปอร์ตส
11.45 น. ชิง 3 เหรียญทอง

วอลเลย์บอล
ทีมชาย

12.00 น. ไทย – พม่า
14.30 น. เวียดนาม พบ กัมพูชา
17.00 น. อินโดนีเซีย พบ ฟิลิปปินส์

เปตอง
12.30 น. คู่หญิง รอบชิงชนะเลิศ
12.30 น. คู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฮอกกี้ ทีมหญิง
13.15 น. กัมพูชา – ไทย

เรือแคนู (ชิง 3 เหรียญทอง)
13.20 น. พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.00 น. พายเดี่ยว 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
14.30 น. พายคู่ 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

คายัค (ชิง 1 เหรียญทอง)
13.30 น. พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลชายหาด
13.50 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฟันดาบ (ชิง 3 เหรียญทอง)
14.00 น. เซเบอร์ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
14.15 น. ฟอยล์ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
14.45 น. เอเป้ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

สนุกเกอร์ (ชิง 1 เหรียญทอง)
15.00 น. สนุกเกอร์ คู่ รอบชิงชนะเลิศ

มวยสากล
รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
17.00 น. ไทย – เวียดนาม

รุ่นเวลเธอร์เวต 69 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
17.15 น. ไทย – อินโดนีเซีย

บาสเกตบอล ทีมหญิง
17.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ฮอกกี้น้ำแข็ง ทีมชาย
18.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย