สรุปผลการแข่งขันอชก.29 ก.ย.ของนักกีฬาไทย

สรุปผลการแข่งขันอชก.29 ก.ย.ของนักกีฬาไทย
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

สรุปผลการแข่งขันเอเชียนเกมส์ วันที่ 29 ก.ย.ของนักกีฬาไทย

จักรยานประเภทถนน ชิง 1 ทอง
จักรยานทางไกลหญิง
เหรียญทอง จุฑาธิป มณีพันธุ์
เหรียญเงิน เวียดนาม
เหรียญทองแดง ไต้หวัน

เทนนิส ชิง 3 ทอง
หญิงคู่
เหรียญทอง ไทย (แทมมารีน ธนสุกาญจน์ / ลักษิกา คำขำ)
เหรียญเงิน ไต้หวัน
เหรียญทองแดง อินเดีย/ไต้หวัน

ชายคู่
เหรียญทอง เกาหลีใต้
เหรียญเงิน อินเดีย
เหรียญทองแดง อินเดีย/ไทย(สนฉัตร รติวัฒน์/สรรค์ชัย รติวัฒน์)

เรือเเคนู-เรือคายัค ชิง 12 ทอง
เรือเเคนู 2 คนชาย ระยะทาง 1,000 ม.
เหรียญทอง คาซัคสถาน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง อุซเบกิสถาน
*ไทย (ภานุเดช เพชรมีค่า เเละ นเรศม์ เนาว์ประโคน) ตกรอบรองชนะเลิศ

เรือคายัค 4 คนชาย ระยะทาง 1,000 ม.
เหรียญทอง คาซัคสถาน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง อุซเบกิสถาน
*ไทย อันดับ 6 (อดิเทพ ศรีชาติ, วิชาญ ใจเที่ยง, เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน เเละ ณัฐวร เเหวนพรหม)

คายัค 1 คนชาย ระยะทาง 200 ม.
เหรียญทอง เกาหลีใต้
เหรียญเงิน อุซเบกิสถาน
เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น
*ไทย ณัฐวร เเหวนพรหม ตกรอบรองชนะเลิศ

คายัค 1 คนหญิง ระยะทาง 200 ม.
เหรียญทอง คาซัคสถาน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง อิหร่าน
*ไทย อันดับ 7 กนกพรรณ สวนสันต์

เเคนู ชาย 1 คน ระยะทาง 200 ม.
เหรียญทอง จีน
เหรียญเงิน ญี่ปุ่น
เหรียญทองแดง อิหร่าน
*ไทย (นเรศม์ เนาว์ประโคน) ตกรอบรองชนะเลิศ

เรือคายัค 2 คนชาย ระยะทาง 200 ม.
เหรียญทอง ญี่ปุ่น
เหรียญเงิน คาซัคสถาน
เหรียญทองแดง จีน
*ไทย อันดับ 9 (อดิเทพ ศรีชาติ เเละ เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน)

เรือคายัค 2 คนหญิง ระยะทาง 500 ม.
เหรียญทอง คาซัคสถาน
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง ญี่ปุ่น
*ไทย อันดับ 6 (วรพร บุญอยู่ฮง เเละ กนกพรรณ สวนสันต์)

เทเบิลเทนนิส
รอบแรก คู่ผสม
(ไทย) สุธาสินี เสวตรบุตร / ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล ชนะ ปากีสถาน 3-0

หญิงคู่
(ไทย) นันทนา คำวงศ์ / สุธาสินี เสวตรบุตร ชนะ มาเก๊า 3-0

หญิงเดี่ยว
(ไทย) สุธาสินี เสวตรบุตร ชนะ กาตาร์ 4-0 เกม

กรีฑาชิง 7 ทอง
สัตตกรีฑา
*ไทย อันดับ 7 (กชกร คำเรืองศรี)

ขว้างจักรหญิง
เหรียญทอง อินเดีย
เหรียญเงิน จีน
เหรียญทองแดง จีน
*ไทย อันดับ 5 สุเบญรัตน์ อินเเสง

วิ่งผลัด 4x100 ม. ชาย รอบแรก
* อันดับ 3 ไทย (รัตนพล โสวัน,วัชระ สอนดี,จีระพงศ์ มีนาพระ,อภิสิทธิ์ พรมแก้ว)

วิ่งผลัด 4x400 ม. ชายรอบแรก
* ไทย 3.11.73 นาที ไม่ผ่านเข้ารอบชิงฯ (อานนท์ ใจอารีย์, ศรีขรินทร์ วรรณสา, สหรัฐ สัมมาญาณ, ศุภชัย ฉิมดี)

วอลเลย์บอล
ทีมชาย
ไทย ชนะ คูเวต 3-0 เซต (25-15,25-17,25-18)

เซปักตะกร้อ
ประเภททีมเดี่ยว ชาย
ไทย ชนะ ลาว 2-0 เกม

ประเภททีมเดี่ยว หญิง
ไทย ชนะ เกาหลีใต้ 2-0 เกม

ฮอกกี้
รอบรองชนะเลิศ
ไทย ชนะ ฮ่องกง 5-0

กาบัดดี้
ทีมหญิง
ไทย ชนะ ญี่ปุ่น 20-18

ทีมชาย
ไทย แพ้ อินเดีย 27-66

ซอฟท์เทนนิส
ชายเดี่ยว
ไทย (สุรเชษฐ์ อวยพร) แพ้ อินโดนีเซีย 1-4
ไทย (สุรเชษฐ์ อวยพร) ชนะ เนปาล 4-0
ไทย (สุรเชษฐ์ อวยพร) ชนะ จีน 4-0

ซอฟท์บอล
รอบแรก
ไทย แพ้ จีน 2-9
ไทย แพ้ ไต้หวัน 0-8

บาสเกตบอล
ประเภททีมหญิง รอบจัดอันดับ 5-8
ไทย แพ้ คาซัคสถาน 49-62 คะแนน

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!