โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันอังคารที่ 30 ก.ย.

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันอังคารที่ 30 ก.ย.
S! Sport

สนับสนุนเนื้อหา

โปรแกรมการแข่งขันกีฬา เอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 17 ประเทศเกาหลีใต้ ของนักกีฬาไทย วันอังคารที่ 30 กันยายน 2557

กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่ม 12.00 น.
- เเพล็ตฟอร์ม 10 ม.หญิงคู่
- สปริงบอร์ด 3 ม.ชายคู่

กรีฑา ชิง 4 เหรียญทอง เริ่ม 14.40 น.
- กระโดดค้ำถ่อหญิง
- ขว้างจักรชาย
- กระโดดไกลชาย (ศุภนรศุขสวัสดิ์ ณ อยุธยา)
- วิ่งข้าวรั้ว 110 ม. ชาย (จำรัส ฤทธิเดช)
- กระโดดค้ำหญิง (ชญาณิสา ชมชื่นดี)
- รั้ว 100 ม.หญิง รอบแรก (วัลลภา พันธุ์สูงเนิน)
- วิ่ง 200 ม.หญิง รอบแรก (ขวัญฤทัย ปากดี)
- วิ่ง 200 ม.ชาย รอบแรก (ศุภชัย ฉิมดี , จรัญ สะเทิ้งรัมย์)

โบว์ลิ่ง ชิง 4 เหรียญทอง เริ่ม 07.00 น.
- ทีมชาย 5 คน
- ทีมหญิง 5 คน
- ออลอีเวนต์ชาย
- ออลอีเวนต์หญิง

จักรยานเสือภูเขา ชิง 2 เหรียญทอง เริ่ม 08.00 น.
- ครอสคันทรีชาย (พีระพล ชาวเชียงขวาง, กีรติสุขประสาท)
- ครอสคันทรีหญิง

เทควันโด ชิง 4 เหรียญทอง เริ่ม 07.30 น.
- รุ่น 74 ก.ก.ชาย (พีระเทพ ศิลาอ่อน)
- รุ่น 49 ก.ก.หญิง (ชนาธิป ซ้อนขำ)
- รุ่น 87 ก.ก.ชาย (ณัฐภัทร ตันตามาตย์)
- รุ่น 53 ก.ก.หญิง (สริตา ผ่องศรี)

เทนนิส ชิง 2 เหรียญทองทอง เริ่ม 11.00 น.
หญิงเดี่ยว
- ลักษิกา คำขำ พบ หวัง เคียง (จีน)

ซอฟท์เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง เริ่ม 13.30 น.
- ชายเดี่ยว (สรเชษฐ์ อวยพร)

มวยปล้ำ ชิง 4 เหรียญทอง เริ่ม 11.00 น.
- เกรกโกร-โรมัน 59 กก.ชาย
- เกรกโกร-โรมัน 71 ก.ก.ชาย
- เกรกโกร-โรมัน 80 ก.ก.ชาย
- เกรกโกร-โรมัน 90 ก.ก.ชาย

เรือใบ ชิง 10 เหรียญทอง เริ่ม 08.30 น.
- เรือใบ 420 ชาย (จิรวัฒน์ จาดคล้าย, ศราวุธ เพชรศิริ)
- เลเซอร์ชาย (กีรติ บัวลง)
- เรือใบ 470 ชาย (ณัฐ บุตรมารศรี)
- ออปติมิสต์ชาย (สุธน แย้มพินิจ)
- เรือใบ 470 หญิง (นิชาภา ไหวไว)
- เรเซอร์เรเดียล หญิง (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม)
- ออปติมิสต์หญิง (กมลชนก กล้าหาญ)
- โฮบี้16 (ดำรงค์ศัก วงศ์ทิม, กฤษฎา วงศ์ทิม)
- เจ 80 โอเพ่น
- ทเวนตี้ไนเนอร์ หญิง (นพเก้า พูนพัฒน์)

วินด์เซิร์ฟ ชิง 4 เหรียญทอง เริ่ม 08.30 น.
- มิสทรัลวันดีไซน์ ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
- อาร์เอสเอกซ์ชาย (เอก บุญสวัสดิ์)
- อาร์เอสวันหญิง (ศิริพร ดวงแก้ว)
- อาร์เอสเอกซ์หญิง (สโรชา พุ่มไพร)

วอลเลย์บอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
11.30 น. ไทย พบ จีน

ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ
18.00 น. เกาหลีใต้ พบ ไทย (อ่านสกู๊ปที่นี่)

เซปักตะกร้อ
ทีมเดี่ยวชาย
07.00 น. ไทย พบ พม่า
12.00 น. ไทย พบ จีน

ทีมเดี่ยวหญิง
12.00 น. ไทย พบ ญี่ปุ่น

ซอฟท์บอล รอบแรก เริ่ม 12.00 น.
12.00 น. ไทย พบ ฟิลิปปินส์

*ถ่ายทอดสด : ช่อง 11 08.00 น.-12.00 น.
*ถ่ายทอดสด : ช่อง 3ออริจินัล ,ช่อง3HD 13.00 น.- 20.00 น.
*ถ่ายทอดสด : ทรูวิชั่นส์ ช่องHD120-123 และ ช่องSD124-127

 

ติดตามSanook! Sport

ผลบอลสด โปรแกรมบอล พร้อมข้อมูลก่อนเตะ ข่าวสารฟุตบอลทั้งไทยและลีกชั้นนำ รวมถึงกีฬาอื่นๆ จากทุกมุมโลก ร่วมเป็นแฟนเพจเราบน Facebook ได้ที่นี่!!